[Hỏi người dùng iOS] Anh em có chia sẻ file bằng AirDrop?

cuhiep
12/5/2014 8:41Phản hồi: 259
[Hỏi người dùng iOS] Anh em có chia sẻ file bằng AirDrop?

Airdrop là tính năng chia sẻ nội dung từ các máy iOS với nhau qua Wifi trực tiếp. Chỉ cần mở AirDrop lên ở trong Control Center (như hình trên) thì máy sẽ tự động mở wifi, bluetooth và chúng ta có thể tiến hành gửi file được ngay. Không cần phải vào mạng wifi nào. Hiện mình thường gửi hình, video, văn bản, link rất nhanh. Hy vọng anh em sẽ dùng cái này nhiều hơn để khai thác hiệu quả hơn thiết bị iOS của anh em. Nếu anh em chưa biết thì mời coi qua video dưới.

259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Liên tục !
Không dùng thì quá lãng phí cho 1 tính năng hữu ích !

VD : Chụp ảnh bằng iPhone bắn sang iPad xem và sửa rồi up lên Web ! Trước không có hay chụp luôn bằng iPad lắm lúc ngại ngại mà sửa ảnh trên iPhone thì rất khổ !
@Nokfev Neu ban co iphone va ipad ban su dung chung ID va dong bo trong kho anh, thi ban chup hinh o iphone khi ket noi wife la no tu dong nhay qua ipad, kho anh nay no chua toi da 1.000 tam anh
@cu ty Pleiku Nhưng Airdrop không cần iCloud, không cần kết nối mạng và không cần chung 1 iD bác nhé !
(nhờ người nào chụp bằng máy họ rồi bắn qua máy mình là 1 ví dụ về sự khác biệt)
@cu ty Pleiku Icloud ảnh bị nén qua airdrop thì ko
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev Đúng là không dùng thì hơi phí , Mà cách bạn dùng rất giống mình , Thích chụp ảnh bằng iPhone và cũng dùng iPhone chụp ảnh vì tính di động của nó luôn bên người hơn iPad, nhưng lại thích xem và chỉnh sửa ,up bằng iPad. Thành ra sử dụng Airdrop thường xuyên,nhưng ghét cái là cảm từ khi tìm dò và kết nối hơi lâu .CÒn lại tốc độ truyền tải file là khá nhanh .
Tính năng này hay quá trời 😁 ai không dùng thì phí đạn
@hoangvan2503 Tính năng này chỉ "hay quá trời" cho bọn "ngố quá trời" thôi, chứ lạ lẫm gì mấy cái này. ở Android có hằng hà sa số cái còn "hay quá trời" nữa kìa, còn ở BlackBerry có app Wifi Transfer từ thuở cố lỉ cố lai nào rồi
Re0
CAO CẤP
10 năm
@cuhiep Em dùng 4s nhưng jb nên vẫn có thể dùng airdrop nhưng khổ nỗi không có ai ở cơ quan dùng iphone hay ipad mà toan chơi android nên chả dùng lần nào
Bỏ phiếu : chưa bao giờ
hungdv204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep Cái này sao ko gửi được từ iphone sang Macbook nhỉ bác?
@cuhiep Tính năng này có giống gì so với NFC của các dòng điện thoại & tablet Android không @cuhiep nhỉ?
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa bao giờ dùng, vì ít khi chia sẽ dữ liệu, cần thì lên mạng down 😁
@Chjmnonlam
Rất ít khi truyền dữ liệu qua Airdrop !
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn bè dùng ios nhiều mà có thấy đứa nào nó bảo sử dụng đâu, có lẽ ít người dùng bác @cuhiep à :p
a Hiệp coi lại. Hình như là chỉ cần bật bluetooth thôi chứ không cần phải wifi ^^
@nhatma11 Cả BT và WF
BT chỉ là chìa khoá xe còn WF mới là cái xe chở hàng !
Tốc độ cực nhanh !
kenvin233
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokfev Mình và bạn mình vẫn bắn qua BT ko cần wifi hay 3G nhé
@kenvin233 Wifi của máy chứ không phải Wifi từ nguồn ngoài !
Còn bạn nói không cần bật Wf mà dùng được Airdrop thì nhất bạn !
Bạn nên tìm hiểu thêm về chuẩn BT nhé !
http://m.pcworld.com.vn/Default.aspx?PageType=detail&ArticleId=1233683&CategoryKey=cong-nghe/cong-nghe
@kenvin233 really???
http://support.apple.com/kb/HT5887?viewlocale=en_US&locale=en_US
@kenvin233 Thiệt hả. Sao mình bấm vào bật airdrop là wifi lẫn bluetooth đều bật. Nếu bạn bật dc airdrop mà tắt wifi thì show hình lên đây xem coi.
anhbi127
TÍCH CỰC
10 năm
có, mà thấy hạn chế máy quá với lại bluetooth thôi là được rồi k nhất thiết là wifi
@anhbi127 Tốc độ truyền tải dữ liệu của wifi nhanh hơn BT rất nhiều lần bạn ạ. Bạn thử xài coi, không xài hơi phí đấy.
@tungamg Chính xác. Gấp 3-5 lần chứ chả ít.
@tungamg Đồng ý với bạn điều này. 3G thì thôi khỏi nói, nhất là mấy ông Vn chậm thôi rồi ko có tác dụng, nhung co wf thi moi chuyện sẽ khác !
dangphong25
ĐẠI BÀNG
10 năm
tiện nhưng ít khi dùng;)
lhxndd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tính năng vô cùng hữu ích, rất thường hay dùng
mình sài có duy nhất cái ipad là ios còn lại lap vs đt thì win và androi nên bó tay :v
@tienvl2002 Dùng airblue sharing để nhận gửi file cho các hđh
Sai lỗi chính tả đã trở thành 1 đặc sản của tinhte.
smartmobee
ĐẠI BÀNG
10 năm
@77 người khác Của riêng bác cuhiep thôi bác ạ, mà khó hiểu thật ...
@77 người khác Chính vì vay mà 10 kysu VietNam chua co duoc 1 thang tieng Anh luuloat. " sorry mod type tieng Viet kg bo dau duoc."

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Bạn mình không nhiều người dùng iOS 7...
@Duy Luân Không liên quan, nhưng nhìn bác Duy Luân cứ giống BLV Quan Huy thế nào ấy.
tính năng hay nhưng có mỗi ipad ko có iphone để dùng :p
TranAnz
TÍCH CỰC
10 năm
Tốc độ chưa tốt khi chuyển file lớn như video. Qua wifi còn dc chứ bt thì thôi rồi
@ngocanaaa BT chỉ là chìa khoá xe còn WF mới là xe chở hàng bạn nhé !
TranAnz
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev Bạn đã thử chuyển ko chung wifi với chung chưa
@ngocanaaa Không cần mạng internet hay RT wifi ! (Chỉ cần 2 máy có hỗ trợ AR và cùng on)
Bạn tìm hiểu thêm nhé !
http://m.pcworld.com.vn/Default.aspx?PageType=detail&ArticleId=1233683&CategoryKey=cong-nghe/cong-nghe
TranAnz
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev Mình đang nói tốc độ
em dùng 1ip với 1 em wp nên ko share dc.còn thằng cùng phòng có con ip chỉ để nt nghe gọi với game,đến imes nó còn chả biết dùng nên thôi
Quá hay nhưng mà từ tết chưa đc dùng vì có mỗi một máy xung quanh toàn wp vs ăn roi. Quá nhọ cho đội Phú Thọ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
k bít dùng 😔
@allstreet E chỉ cho. Bác bật Bluetooth lên. Mở hai cái iPad vs iPhone ( iOS 7 ). Macbook vs Macbook. Xong bác vô hình ảnh h chọn tấm ảnh. Nhấn chia sẻ qua AirDrop đợi nó kím đc. Nhấn vô thiết bị. Thế là xong
@Nguyenhoanglam đã thử, k chạy b à. Chả bít máy mình bị gì, thử giữa ipad mini và ipad 3 (đã jb cài airdrop)
@allstreet Hình như JB cài vô nó ko hoạt động thì phải. :-S hàng zin mới đc á bác. Máy nhà e hàng zin thôi ko JB
Xưa mà có cái này cũng như Bl vậy, thời cái máy có vài Mb bộ nhớ. Có cái ảnh em hốt gơn, cả lớp bu lại đòi bắn. Bật 1 phát thấy mấy chục cái BL. hehe. Giờ thì đồng bộ tài khoản cho nó nhanh. Bắn bắn mệt cả người. Cứ chụp anh hay quay clip, nó tự đồng bộ qua Box hay dropbox.,.. rồi thích thì đăng nhập máy khác hay share link. Tiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019