Hội những người mong đợi "siêu phẩm" Asus Memopad HD7

Nguyên Hardy
1/7/2013 1:35Phản hồi: 918
Hội những người mong đợi "siêu phẩm" Asus Memopad HD7
Sau khi hợp tác với người khổng lồ Google , và cho ra mắt sản phẩm Nexus 7 với thiết kế tốt, cấu hình mạnh mẽ, và đặc biệt là mức giá cực kì tốt, nay, Asus đã trình làng Memopad HD7 với cấu hình và mức giá rất hấp dẫn, Dự kiến chỉ khoãng 3 triệu đồng. Sản phẩm có giá rất hấp dẫn cho người dùng phổ thông trải nghiệm. Mình lập hội này để các bạn có thể thảo luận nhìu hơn về em ấy :p, hi vọng các bạn ủng hộ, vì mình cũng muốn rước 1 em này về nhà
Trải nghiệm :

Update : Memopad đọ cấu hình cùng Nexus 7 v1 http://www.laptopmag.com/review/tablets/asus-memo-pad-hd-7.aspx
918 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng lót Memopad bản màu trắng ngồi hóng
@asus_sms
😁 hi vọng giá e nó về VN dễ chịu 1 chút, với cái cục pin em nó ko bít là bnhiu nữa, với tầm giá 3tr thì pin 4k là đẹp
Đợi chờ
đã mong chờ từ computex 2013 đến h chả bít khi nào về Vn
Hi, cái này giá có vẻ không rẻ như công bố đâu, Đài Loan của Asus đang bán với giá tầm 4.2 triệu 😁

http://www.dangtintoanquoc.com/chi-tiet/Asus-phat-hanh-MTB-MeMO-Pad-HD-7-danh-cho-thi-truong-Dai-Loan-91.html

Đài Loan bán cũng mắc thí mồ bác ơi , thuế bên đấy cũng cao như bên mình, có khi cao hơn , nên nếu Đài Loan bán giá đó thì hi vọng VN mình bán giá 4tr thôi, bác không tin thì có thề search giá của những em Zenbook xách tay từ Đài Loan ý , giá cũng same same mình à

Chắc báo ghi nhầm , phải là micro USB thì đúng hơn nhỉ
@konica221 Quan trọng là nhiều người vẫn cứ hy vọng ở cái giá 129usd, tương đương tầm 2.6 triệu 😁
@AC_Khanh01
:D VN mà có giá này, chắc MTB Tàu chết sạch lun chứ chả chơi
Về tớu Việt Nam cũbg đội lên 4tr hơn các bác à

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@Thớt: thớt update thêm cấu hình và vài cái hình em nó nhé , để nhiều người không biết cũng thấy phần nào

4tr cũng còn thơm bác ơi
Em đoán là 3.990.000 VND
Các cửa hàng khác nhau có thể bán giá khác nhau nhưng chênh lệch từ 3tr7 đến 4tr , để chờ khi Memopad HD7 về xem đúng không nha. Vì em thấy Nexus 7 gen1 giá cũng dao động 4tr5 rồi
@chudenho oke , mình update ngay đây
Em cũng vote cho cái giá 3tr99 , ASUS hay để giá sát mí lắm
@konica221 chắc ko đến 3tr9 đâu bạn ơi
@suri24 Em cũng mong là em đoán sai , cùng hóng hóng hóng thôi
Trong lúc chờ đợi trông ngóng mời anh em chơi thử game này để trúng thật ạ

Tham gia cuộc thì “Truy tìm ASUS Fonepad” để trúng lớn

http://www.tinhte.vn/threads/tham-gia-cuoc-thi-“truy-tim-asus-fonepad”-de-trung-lon.2130834/
@konica221 đã chơi thử và đang sở hữu 1 e trong trò chơi ........ khó tìm thật
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc bác chủ ghi nhầm rồi
Chip của MediaTek chứ của Qualcomm thì ko có dụ giá rẻ vậy đâu nhé
@Pamjahun :p , thực ra thì search mõi tay, đa số các trang web báo mạng VN đều ghi là chip Qualcomm.
Mình mới check lại, thì đúng là chip MediaTek. Tuy nhiên, mình đã có ghi 1 chú thích là :"Cấu hình dự kiến" của Memopad HD7, tks bạn đã góp ý sai xót này 😃😃
doanhaidang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bỏ đại cái Cam 5 chấm kia đi, thay vô con chip qualcomm thì hay hơn
@doanhaidang Ặc , nhưng mà nhu cầu chụp ảnh , tự sướng của dân VN ta nữa chứ
Chip mediatek hao pin khiếp. Ko bít so với chip tega 3 của Nexus 7 thì thế nào nhỉ
Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Em này dùng chip Mediatek (dự kiến)

Cơ mà Cam sau là 5M , cam trước mới là 1.2M nha thớt

Các thánh thích màu nào ? Nếu em dùng thì màu trắng , mua cho gấu thì màu hồng or vàng
@chudenho xanh đen nam tính hơn
@chudenho
Em vote cho màu hồng vì em "yêu màu tím , thích màu hồng" >>> em đùa đấy , em cũng màu xanh đen , nam tính
search hết vẫn chưa thấy hàng về haizzz😃
thấy trên godigital.vn nó để giá 3.99tr rùi, mà ko bít chỗ này bán hàng ntn, mua rồi có được bảo hành chính hãng ko nữa:rolleyes:
@quan_lnd Trên đó để giá đó là phiên bản 16GB hay 8GB thế nhỉ. nhưng mà nó vẫn để order chứ chưa có nhập về nhiều @@!😃
@tuden32 Bản 8GB nha bác
http://godigital.vn/may-tinh-bang-asus-memo-pad-hd.html
Hàng pre-oder , giá là 3tr9 , em nghĩ là hàng chính hãng các bác ợ, vì ở Đài Loan ng ta bán 4tr2 rồi
mình chờ em này mãi cuối cùng lại phải lấy em
Asus Fonepad

dùng tạm !
@ngocnamtl84 Em này khá tốt , có 3G và nghe gọi được
Hơn nữa , chip xử lý của Fonepad cũng 7/10 với chip 4 nhân của Nexus 7 , thế nên có thể same same với chip 4 nhân trên Mempopad HD7
nếu tầm 3 củ e cũng làm káj xem sao . nkưg mà đag tkiếu đạn . hx
Cao kinh thế @@!, thế mà mình cứ nghĩ như mọi người là VN bán giá sản phẩm asus không chênh lệch nhiều so với giá gốc chứ @@!
@tuden32 Giá Memopad 1 đã là 3tr5 rồi , thì Memopad 2 phải bán giá này , bán thấp hơn thì ai ma mua Memopad 1 nữa bác à , giá đó cũng hợp lý rồi
Còn cái giá 129$ , xin lỗi chứ bên Đài Loan hay bên Mỹ cũng không mua được cái giá đó đâu , vì 129$ là giá chưa thuế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019