Hội những người mua xe AIrblade 2013 với giá niêm yết

tuananh207
27/12/2012 6:45Phản hồi: 609
Hội này quy tụ các Anh em muốn mua xe AB 2013 với giá niêm yết, chúng ta chỉ mua xe với giá niêm yết, còn nếu bị làm giá nhất quyết sẽ không mua. Bài học xương máu của Mình từ khi mua chiếc EX 2011 GP với giá chóng mặt 60 triệu còn bây giờ thì chỉ còn 44 triệu bao giấy từ A tới Z, chạy có hơn 1 năm mà lỗ tới 16 triệu, chưa kể giờ mình bán đi chỉ được có 36 triệu, như vậy sau hơn 1 năm Mình lỗ tới 24 triệu, một điều không thể chấp nhận được. Mình chỉ mua xe với giá niêm yết còn không Mình sẽ để tiền gởi Ngân hàng, hàng tháng có lời chờ khi nào xe xuống giá trị thực sẽ mua. Mình mong Anh em ủng hộ giống mình. Mình tạo nên phong trào để kéo giá xe về giá trị thực như xe Ex.

Chúng tôi cực lực phản đối tình trạng làm giá và qua đó chúng tôi bày tỏ niềm quan ngại sâu sắc với tình hình trên, Chúng tôi yêu cầu Cty Honda Tôn Trọng sự toàn vẹn "quyền của người tiêu dùng". Chúng tôi là " Thượng Đế" mà Cty Honda coi chúng tôi như là "Con Dế"
609 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy thì bro bỏ ước mơ mua xe đi ha, phải nói thẳng 1 câu là KHÔNG BAO GIỜ MUA ĐC XE VỚI GIÁ NIÊM YẾT TRONG HÃNG
@acquy1122 vãi bác, một dòng côn một dòng ga mà bác kêu tranh thị phần thì thiệt là =))
@skiller0506 Ủa mình đang nói tới nouvo sx và AB mà.trong 2 con này con nào côn tay zậy bác.
@acquy1122 bạn quote bài viết mình đang nói ex mà =)) mình đâu có nói về ab đâu
@skiller0506 Nhưng ý mình là thằng AB mà tăng giá bán trong thời gian nay thì sẽ dễ nhường thị phần lại cho nouvo sx gp.vì đây là topic AB
em ủng hộ bác nhưng nhưng người có tiền họ chẳng quan tâm đến vài củ đâu
giờ gần tết + xe mới ra
qua năm xe ế lại mà coi;)
Mình đồng ý với bạn, không mua AB 2013 nếu bị làm giá. Chúng ta đồng lòng thì HEAD không thể làm giá chúng ta được. Thà đem tiền gởi ngân hàng.
tuananh207
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu có nhiều người ủng hộ giá xe sẽ giảm thôi, tại vì các bạn quá máu giống mình nên mới bị tụi Head với 3S nó chém, giờ mình sẽ không ngu nữa. Với 60 triệu mình bỏ ra nếu gởi Ngân hàng hơn 1 năm sẽ được 70 triệu, giờ đi mua xe EX mới có 44 triệu Mình còn dư tới 26 triệu, còn bây giò bán xe đi chỉ 36 triệu, như vậy thời gian sử dụng xe EX sau một năm mình mất 34 triệu, trung bình mỗi tháng mình mất gần 3 triệu
sokita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuananh207 trong 1 năm gửi ngân hàng thì chạy bộ à
@tuananh207 Lãi suất ngân hàng nào mà khủng thế nhỉ??? 60tr thì 12t đc ~ 5tr có lẻ thôi
Nói túm lại là không nên vội vàng mua xe làm gì, khi nào nó ế thì tự hạ giá thôi
tinh toán thế lúc mới ra mình đã có xe đi ai oai lúc đó cho????
hoangtrungs
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủng hộ mua xe đúng giá niêm yết, mình mua bán lại kiếm lời mới đc =)).
tầm 41-42tr bản cao cấp thì mua còn ko thì thôi.còn giá niêm yết thì cũng đợi lâu đó
Thì mình hãy là người tiêu dùng thông minh. Mình thấy tụi Head nó kê giá lên cao thì không thèm mua. Tìm mua chổ khác . Còn cứ nếu để giá trên trời thì lên đây lập cái hội và kể head nào kê giá bao nhiêu . để cho báo đài cùng biết luôn ! Rồi anh em tránh những chổ đó ra , dù sau này giá có hạ xuống đi nữa. Nhưng anh em cũng đừng mong hoặc nóng lòng mua sớm làm gì ? Hãy để người khác mua , cảm nhận và cho nhận xét một thời gian ....rồi mình có nên mua hay không . Vì một con xe mấy chục triệu , chứ không phải mấy triệu ...muốn mua là mua . Kinh tế thì khủng hoảng .....Chi tiêu thì bóp chặt. Nếu Head cứ kê giá lên cho cao ...thì ôm xe luôn mà ăn tết . Quy luật thị trường cả thôi !Nếu ai cũng biết chờ đợi vài ba tháng mà không Head nào bán được một chiếc AB 2013 mới thử coi ...tụi nó có down giá xuống không ?
@sangnguyen1979 Mình thích cmt của bạn. Hãy là người tiêu dùng thông minh. Ai nhiều tiền và sẵn lòng ném tiền qua cửa sổ để lấy cái oai thì cứ việc. Dân Việt vốn đã nghèo, lại cõng trên lưng ti tỉ thứ thuế má, giá xe thì lúc nào cũng ngất nghểu, cùng 1 loại xe nhưng ở các nước khác chỉ phân nửa, thậm chí bằng 1/3...về đến tay người tiêu dùng lại còn bị bắt chẹt, làm giá...giá cả thả nổi thế đó. Chả biết bao giờ thì hiệp hội người tiêu dùng hoạt động đúng với ý nghĩa của nó nhỉ! Chắc phải bắc thang lên hỏi ông trời quá! 😔
winter_vt89
ĐẠI BÀNG
11 năm
mún cái này phát triển dc thì phải dc hầu hết mọi người hưởng ứng thì sẽ có kết quả, chứ vài trăm người chả nhằm nhò gì, đưa ra toàn quốc, vtv1, vtv3, htv7 , htv9 yêu cầu người dân làm vậy thì may ra, chứ trên này thì ............. nói thật 1 câu kHÔNG BAO GIỜ LAM ĐƯỢC😁
đặt gạch
Em ung ho nhiet tinh ko mua neu gia cao

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
bác bán ex lỗ 24 cơ à
em lỗ 17. xe vs cộ
Em ung ho nhiet tinh ko mua neu gia cao

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
tuananh207
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo thông tin nôi bộ Honda chỉ cấp cho mỗi đại lý 2 Chiếc trong đợt đầu, những đợt hàng sau thì phải đợi một tháng tiếp, liệu mấy Bác có thể mua được không???
@tuananh207 Việc gì p vội qua tết mua cũng chưa muộn mà bác 😆
Em chuẩn bị mua xe xin gia nhập hội ạ,nhưng nếu em mua hơn giá yêm nghiết thì các bác có tảy chay em không ạ.
Ngày đấy giá Yêm nghiết của AB 2009 chỉ có tầm 31 mà bố mình phải mua với giá 36 triệu cả đăng ký là gần 40 đấy.
giá cao.sẽ ko mua.;)
Ủng hộ các bạn. Đây là hành động tự bảo vệ quyền lợi của người tiêu dùng. Mặc dù mình đã mua 2 xe của honda nhưng không thể chấp nhận dc thái độ càng nhiều người yêu thích càng kênh kiệu. Đáng lẽ càng nhiều người yêu thích, sản lượng càng lớn giá càng phải hạ, dịch vụ càng phải tốt hơn chứ. Honda đang phản bội khách hàng.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
qtuong87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthaole2 Mình thì nghĩ rằng Honda đang hút máu khách hàng.
Chuong4u
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em xin chúc các bác thành công với giấc mơ của mình, em xin ủng hộ các bác, nhưng em sẽ ko mua ab vì em kết nouvo sx hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019