Hội những người sử dụng ASUS K5 Series 2012

traem
13/8/2012 8:15Phản hồi: 1.702
1.702 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nvntt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn các bác....
vn.asus.com xem đi bác 😃
Anh em lập cái thớt K6 nào. Sau phải vào box K5 mà chém thế. Có gì mình lập ae vào "trảm phong" nhé...
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@phanhaugiang Hic cái này e gà lém, quay lại kỉu gì bác, mà sao e.đang cài = dvd mà tốc độ cài có vẻ chậm thế nhỉ? Đã chỉnh lên chế độ power 4 gear entertainment r mà sao tốc độ cài cóa vẻ chậm thế nhể? Tại tốc độ đọc của đầu dvd hay do tốc độ ghi của hdd chậm hả bác?

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@mitu_pham Mình cài bằng PC có ổ ssd + đầu dvd supermulti có mấy game 2 3 dvd nhưng vẫn cài lâu ak bạn , tùy độ nặng của game nữa 😁 . game nặng về dung lượng thì lâu , nhẹ thì nhanh ( thường game 3d h toàn 9gb~ @@ )
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@phanhaugiang Hic bác nói thế thì e yên tâm rồi, ssd mà còn thế thì e ko cóa ý kiến gì nữa ạ :D, à bác cho e hỏi khi gập máy xuống thì nó tự động tắt màn rồi standby à hay hybernate tại e đang tải mf r gập lại lúc mở ra thì nóa lại bắt đầu down típ ạ 😔, có cách nào tắt màn hình mà nó vẫn chạy ngầm ko bác, e ấn "fn+f1" rồi nó tắt màn nhưng vẫn ngưng down ạ

@mitu_pham à cái này bạn vào control panel xong => hình power => ở đó có hướng dẫn khá rõ ràng về các hoạt động gập máy , tắt màn hình đó bạn ( mục đó hình như là power options thì phải ạ ) Chúc bác thành công :D
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Hic sáng nay vừa ra chỗ asus expo về, chả có cái vẹo gì, trưng bày chán quá, gian hàng bán máy lap lèo tèo đc 3 mẫu máy giảm giá (của bên vĩnh xuân phân phối thì phải)

chiều nay mua xong rồi lập :p, hội k6
@Joe Trần tinhte đã có hội K6 rồi. anh/em vô chém thôi 😁
Razo303
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác mà lập thì hội k5 này chắc vắng lặng wá
@Razo303 Đã lập rồi bạn nhé. Tối nay sẽ up đầy đủ lên mấy bác ghé cho gạch nhé
Razo303
ĐẠI BÀNG
12 năm
@power_zell éc thế là hội này chìm mất mà kệ lâu lâu gé hội mấy bác chém tí gió.
@Razo303 Vô tư bác nhé. Hôi nãy có bác nào bên hội N qua tặng gạch e rồi😁
ga_tan
TÍCH CỰC
12 năm
Hiện nay mình chỉ đủ tiền mua con i5, có nên đợi giảm giá rồi mua con i7 luôn ko hả mọi người ?
@ga_tan đồ điện tử khó khi nào giảm giá nhiều lắm bạn à ... i5 vẫn render tốt , không sao đâu bạn . Cần thì ghé bên mình nhé , để lại giá tốt cho hàng chính hãng ạ 😁
@ga_tan chưa có thông tin i7. Pác làm i5 đã good rồi 😁
ga_tan
TÍCH CỰC
12 năm
i5 với i7 chênh nhau về hiệu năng lắm ko hả mọi người ?
@ga_tan nếu làm đồ họa để render thì i7 bỏ i5 xa lắm bạn 😁
ga_tan
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thì có xài pts với render after effect chút chút
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
À bác ơi, sao e copy cái ..... vào thư mục cài game nó báo "you need permission to perform this action" là sao ạ?

@mitu_pham afk , phần này chắc bạn chưa kích hoạt ủy quyền tgrong user rồi , để mình tìm lại nguồn rồi chỉ cho bạn ( lâu không làm bên kỹ thuật cũng quên rồi 😁 )
bạn làm theo nguồn này thử xem:
http://www.vn-zoom.com/f228/kich-hoat-quyen-admin-cho-user-713792.html
nếu không đc thì còn cách mạnh tay hơn:p
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@phanhaugiang Cám ơn bác, e đã làm đc roài, hic con card nvidia 635 ngon quá , e chơi thử bf3 set cấu hình ultra hết mà vẫn chơi ngon bác ợ @@, mún quay lại phải làm ntn bác @@

@mitu_pham cái này phải dùng soft ( mình chưa làm nền cũng không biết soft tên gì ) mà hình như có tích hợp sẵn tgrong game đó bạn
K55 nen cài win 7 64 bit bản nào nhỉ?mình cài thử cả unlimate vs pro mà thấy máy vẫn chậm.chạy firefox vẫn hay bị treo @@
@quangk8b Do Firefox nó bị lỗi vậy đó, cài Win 7 Ultimate là ổn rồi, full driver nữa là ok
Chúc topic ngày càng phát triển, hi vọng đc gia nhập hội sớm
cho mình hỏi lần cuối. trong hôi mình có ai mua k55vm sx128 đợt tháng 8 mà bị lỗi phím space không? tình hình là thấy chán phím space lắm rồi, mai đi Nguyễn Thị Diệu bảo hành.
Razo303
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongnguyen190891 e đi xem sao rồi cho a biết với mà nge đâu asus mình gọi là nó tới tận nhà lấy bh đó.
@Razo303 đi học tiện đường ghé lun...em đi trước làm vật hi sinh...hehe... kết quả oki thì anh đi bảo hành lun cho khỏe.
Razo303
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongnguyen190891 uh để xem sao rùi a lên bh lun..
Razo303
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongnguyen190891 sao rồi em đi bh chưa?
ga_tan
TÍCH CỰC
12 năm
bì gì bạn ?
tronghai54
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai cho mình hỏi là mình xài con k55 lâu lâu mình để đùi vào cạnh máy(chỗ kê tay=nhôm) thì bị điện giật giống như lở chạm phải vào case desktop ấy.Ai bjk chỉ mình với ko bjk máy có bi gì bên trong ko😔
tronghai54
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phanhaugiang nó vẫn thế chân giật,tay ko sao.Chắc do chân chạp đất nên bi
@tronghai54 Giật lúc gim adapter hả pác

Sent from my Dell Streak
Razo303
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tronghai54 bác này giền rồi ..
tronghai54
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ivan_n8 oh minh cắm adapter,còn xai pin có sao ko thi chua bjk,để khi nào rãnh làm thu
Mới ôm 1 con k55vd 😁:D.Làm mem ben pic này là dc rồi 😆
@quangk8b chúc mừng bác đã cưới đc vợ mới :D
Razo303
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangk8b hoan ngênh mem mới chúc bác hài lòng với e nó
em đang tính con K55VD đây ;D
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
các sếp seller cho hỏi hiện tại có bản win 7 nào ngon ạ (e đang dùng k56), tại bản ghost bên avishop cài cho e hihf như ko đc ổn định lắm, thế quái nào mà e cài auto cad 2012 (2.89Gb) xong mà máy còn có 35Gb free/ 65 Gb ổ C, hic, 1 bản win 7 mà cài hết ~ 35 Gb hả các bác @@
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@power_zell hic e mò mãi ko tài nào quay đc cái clip BF3 ultra setting bác ợ, gà quá @@
@mitu_pham cho mình xin cái yahoo hỏi chút bạn ơi !!
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@thegames92 có gì cần hỏi vậy bạn, anh em cao thủ ở đây nhiều lắm mà 😁
@mitu_pham hỏi về cad 2012 trên k56 xem tốt ko ấy mà . có yahoo thì hỏi cho tiện
Máy mình lắp adapter chạy có thấy bị dựt đâu nhỉ :d
tronghai54
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangk8b để 2 chân giang rộng =vai bàn chân trái chạm đất rui chạm đùi vào góc dưới chỗ kê tay xem bạn.Ko giật là điện bạn yếu đấy 😆
Razo303
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tronghai54 bác làm thế thì nó giật cho tung chảo luôn ấy chứ hum bữa cũng bị một fát.
@tronghai54 tư thế chuẩn vãi 😃 ... không còn gì phải bàn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019