[Hỏi] Nokia Lumia 610 không biết kết nối đồng bộ với máy tính

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi phamthuanbn, 3/10/12. Trả lời: 18, Xem: 15848.

1. phamthuanbn

phamthuanbn Dự bị

Mình mới mua con lumia 610 mà kết nối hoài không đồng bộ được với máy tính. Máy tính hệ điều hành XP, cài đặt xong phần Zune rồi, mà không biết làm thế nào đồng bộ máy tính với điện thoại để down music với film. Ai giúp mình với....Help!!!!!:(

:
  2. vt2912

vt2912 Moderator

bạn đọc bài này đi nhé.

3. phamthuanbn

phamthuanbn Dự bị

Mình cài đặt nó báo lỗi 0***gì đó, rồi phải down tiếp về mới cài đc, nhưng khi mở giao diện Zune ra, và cắm kết nối điện thoại, nó không hề có biểu tượng kết nối với máy như hình minh họa kết nối máy LG bạn ah. Liệu có phải do cap của mình hoặc do vấn đề gì không bạn? Khi kết nối có cần tắt điện thoại không bạn nhỉ?

4. Queen'sDragon

Queen'sDragon Thành viên

ukm mình cũng bị như vậy không biết do cái gì nữa

5. devil_xiii

devil_xiii Thành viên

các bạn có chắc chắn đã cài Zune hoàn chỉnh chưa? theo mình biết thì Zune đâu có hỗ trợ win XP nên bạn sẽ không cài được zune trên hệ điều hành XP đâu và như vậy thì làm sao mà kết nối điện thoại được?

6. Queen'sDragon

Queen'sDragon Thành viên

em dùng win 7 64 nit mà cũng có được đâu

7. devil_xiii

devil_xiii Thành viên

kì cục nhỉ, mình cài zune trên win 7 cắm cái ăn liền, bạn nếu có thể bạn thử tìm 1 cáp khác cắm thử xem sao, hoặc uninstall đi rồi install lại Zune và thử lại nếu vẫn không được thì mang ra care thôi, nếu nó có thông báo lỗi thì bạn thử đọc xem lỗi là gì

8. Queen'sDragon

Queen'sDragon Thành viên

mình cắm lumia 710 vào máy tính chỉ kêu 1 tiếng nhưng không hiện gì cả.mình có 3 cái dây cap usb liền .cắm vào nó cũng không hiện biểu tượng sạc pin luôn bật zune lên không hiện gì cả.

9. devil_xiii

devil_xiii Thành viên

bình thường cài zune xong, đầu tiên bạn phải bật zune trước khi cắm máy điện thoại vào thì zune mới chấp nhận đồng bộ, và thứ hai là lần đầu tiên đồng bộ Zune sẽ hỏi thông tin về điện thoại của bạn, sau đó zune sẽ không hỏi nữa mà tự động đồng bộ.
    nếu bạn thử lại và điện thoại không hoạt động như vậy thì có lẽ bạn nên mang ra nokia care để hỏi :D

10. Queen'sDragon

Queen'sDragon Thành viên

ra thế nó hỏi điẹn thoại của mình lúc nào nhỉ em bỏ qua mất

11. Queen'sDragon

Queen'sDragon Thành viên

đã thử gỡ ra cài lại mà vẫn không thấy gì cả
    chắc do máy rùi

12. devil_xiii

devil_xiii Thành viên

tình hình này nên mang ra care thôi bạn :D

13. Queen'sDragon

Queen'sDragon Thành viên

nó báo thế này

File đính kèm:

File size:
      124.9 KB
      Xem:
      0
  14. devil_xiii

devil_xiii Thành viên

cái này là bạn đã vào phần quản lý các device của máy tính của bạn rồi, thông báo này có nghĩa là máy tính của bạn không "biết " cái device (điện thoại) đang cắm vào máy of bạn là cái gì, theo mình hiểu thì do phần mềm zune và điện thoại of bạn ko đồng bộ với nhau nên có hiện tượng này thôi, bạn cứ mang ra nokia care đi không có gì phải lăn tăn đâu bạn ạ

15. Queen'sDragon

Queen'sDragon Thành viên

vâng đành vậy

16. Queen'sDragon

Queen'sDragon Thành viên

ak tìm ra rồi với lumia 710 khi unlook có cái wm device center tích đủ cả 3 cái cắm máy vào ăn ngay còn 610 thì không rõ

devil_xiii thích nội dung này.
  17. phamthuanbn

phamthuanbn Dự bị

Mình đồng bộ được rùi, nhưng sao không cop được nhạc và ảnh từ laptop sang nhỉ? Khi vào collection và vào setting, brown đến file music thì chẳng thấy hiện bài hát nào ra. Khó sử dụng thật. Ai biết chỉ mình với nhé!

18. Queen'sDragon

Queen'sDragon Thành viên

mình add file bình thường mà nhỉ

19. d16101987h

d16101987h Thành viên

Vậy WIN XP là bó tay không thể kết nối được với 620 à các bác