Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội Nouvo Tinhte.vn - Tổng hợp các vấn đề Nouvo

sakurases173
18/3/2012 2:20Phản hồi: 11.356
11.356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho mình hỏi phuộc sau của em sx này có êm ko? người ngồi sau có bị dằn và bị nóng ko vậy?
@theanh414 cũng như lx thui bác ạ 😆 êm hay k tùy trọng lượng 2 người, con này tải tối đa 160kg thui nhé, dư lúa lên cặp yss g-seri là ok tầm hơn 2 chai, k thì loại thường 1c2 là ổn rùi
các bác vào chủ đề đi nhé
có bác nào test chon này với air blade 2011 chưa nhỉ. em nhớ đọc phía trên có bác nào thử rồi mà thua.
lúc nào có bác khác thử lại nhớ quay clip giống vàng anh nhé
@avalon701 NOUVOLX khỏe thật nhưng cái cảm giác lái và đặc biệt là cảm giác tăng tốc không khoái bằng AB, XE AB kêu to thật nhưng mà nó không bị hú như mấy con nouvo lx đi khoảng 40 hú kinh lắm,mà xe đi nhanh cảm giác bay xe lắm?không biết con SX này khắc phục được chưa?
Thêm nữa là nhìn đòng hồ con nouvolx kim xăng nó xuống mà thấy gớm?
@cercon Bạn nói đều đúng mà. Tuy nhiên cả LX lẫn SX từ tốc độ 40km/h trở đi thì lướt êm như ru không ì ạch như AB.
@cercon cái tiếng hú đó còn êm chán so với mấy chiếc ab, không biết bác chạy sao chứ e thích cái cảm giác tăng tốc của nolx hơn nhích nhẹ ga là lướt đi rồi không cần phải lên ga nhiều, nolx chỉ hao xăng nhất khi gặp đường đông kẹt xe nhiều chứ đường trống trãi thì không hao mấy đâu bác, cái này là do e hay đi đường SG, đường trường và đường nội thành các tỉnh thì thấy vậy.
@namwai Xe mình cũng đỗ đầy bình ( đồng hồ báo full xăng ) , chạy dc khoảng 95km mà đồng hồ nó báo còn...........2 vạch àh 😔, mình đi đường thành phố
mà em cũng công nhận bác quoc89 rất có chính kiến và sằn sàng bảo vệ ý kiến của mình ;)
tuy nhiên bạn này rất ngu và văn hóa thì rất lùn😔
@narutohmu88 Câu chửi này mới thật sự thâm thúy nè. Vote cho pác.
em thì khoảng 65kg thôi, còn em yêu thì 52kg thôi! ko biết ngồi có êm ko? tay lái em hơi cùi nên em yêu ngồi sau cứ chê, ko biết chiếc sx này ngồi thế nào nữa?
còn vấn đề người ngồi sau bị nóng thì thế nào vậy?
namwai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theanh414 mình cũng same same với bạn, mới đầu chạy qua hố gà hơi gằn, giờ chạy riết cũng ok, ko bik tại phuộc mềm ra hay tại ngồi riết quen nữa 😁
@theanh414 thế thì vô tư đê 😆 êm khỏe
@theanh414 thế thì vô tư đê 😆 êm khỏe
em đọc các bình luận thấy có cái này "Nouvo SX đã "yếu" đi đôi chút nhưng 125cc vẫn là quá đủ để khiến chiếc Air Blade tụt lại đằng sau trong mọi phép thử về tốc độ, tuy nhiên khoảng cách giữa 2 xe cũng không nhiều cho lắm nên những người không quá chú trọng về tốc độ có thể yên tâm về khoảng này ở cả 2 xe". Hic em đọc trên kia có cái bảo AB đèo 2 vẫn tăng tốc mạnh hơn Nou đi 1
@narutohmu88 hệ số nén cao hơn thì phải 😁 11:1 cao hơn cả lx nhưng lx lá 135cc cách cả khúc, còn sx là 125cc nên có thể khi thốc ga ab hơn chút nhưng chỉ đc vài giây thui :D
đường tp mà đi được 46km/lit là quá tuyệt rồi. sợ ko được thôi, mình nghĩ trung bình cỡ 40km/lit là cao
@vanhoa8989 mình test trên chục lần đều rơi vào 46-50km/l hehe
@vanhoa8989 Uhm, đường trường đều ga cỡ 55km/l, không sai chút nào.
mình cũng test nhiều lần rùi,mình hay về bình chánh bằng đại lộ đông tây ,khoảng 50km/l nếu đi đường tp ít kéo nhả liên tục thì khoảng 45,46 km/l còn tùy thuộc cách chạy và tải trọng nữa ,nói chung mức tiêu thụ xăng vậy là đc rùi.
cho hỏi mấy bác mua xe về rồi có dán ko vậy? hay làm gì để bảo vệ xe?
bỏ wa tất những bệnh trong thời kỳ rodai, giờ xe em đc ~1000km chuẩn bị thay nhớt lần 2, tình hình xin đc báo cáo như sau
_ Sáng đề pa nổ chừng 5p, vác ra chạy hơi kếu rột rột tầm 2p nữa thì êm, đi cả ngày vẫn rất êm chở 2 thằng bạn kêu k nghe thấy gì cả, lên dốc cao đi 2 hơi lì máy, tiếng êm của sx k như lúc mới mua mà là tiếng động cơ đang hoạt động, k biết diễn tả thế nao nhưng đạt 8/10 so với ban đầu. Độ ăn xăng k thay đổi. Wa ổ gà và giảm tốc k kêu nhưng dừng xe bóp thắng trước đẩy mạnh nghe cái cụp, k biết tiếng gì, mai ra thay nhớt và kiểm tra lần nữa xem
Kết luận: cùng 1 khoảng thời gian hơn nữa tháng đi chung thì mình k hối hận khi chuyển từ ex wa sx 😃
Chưa ai test 2 con này à. Trên đường mới nhìn con này đúng 1 lần. Chưa có cơ hội để test thử xem
coi bộ mình còn phải tham khảo anh em nhiều, đang tính mua mà thấy còn nhiều thứ quan tâm quá...phải chi có cơ hội chạy thử thì ngon rồi, anh em đi nhiều chứ post kinh nghiệm để tham khảo nha ;)
@tronghuynh_7it Bạn có thắc mắc gì để anh em giải đáp nào!
@avalon701 thì còn thấy anh em còn nhiều thứ chưa hài lòng như đi còn nghe kiu cộc cộc, ga thì hơi lì, còn xăng cộ thì mình ko quan tâm vì đi tay ga mà, tại chiếc xe đầu tiên mua bằng tiền mình nên phải cân nhắc và tìm hiều nhiều nên anh em thông cảm ^^
@tronghuynh_7it Khuyên bạn nên mua LX vì SX đi quá chán!
@avalon701 sao vậy >_< tại thấy em nó cũng ok mà...để time nữa coi sao, ko chắc mình chuyển qua ex quá ^^
Mua EX GP mà chạy. SX đi thua cả con Wave ghẻ nữa mới điên tiết chứ. Biết thế cứ để con A Bò Lết đi có phải hay.
@avalon701 mà nó chạy sao mà nghe bạn nói tệ vậy, thấy nhiều anh em cũng khen nó nức nở mà ^^
SX thì chắc dành cho mấy bác thích kiểu dáng với lợi xăng, chứ về tốc độ thì nên chọn LX
@kiddylan1989 LX nghe con nhỏ bạn chạy nó nói cũng lợi xăng lắm,lợi nhất trong các dòng xe lun đó, nó nói uống trung bình 20km/lit ah (vãi cả linh hồn ........ :eek:)
@mrkiso xe mình đường tp 33km/l đây,ko hiểu còn vãi cái gì nữa o_O đi xe mà ko chịu chỉnh chọt ăn xăng thì phải chấp nhận.
Khen gì đâu, đi chán thấy mẹ à!
kiddy nói đúng nè.
xe e lâu lâu mà hơi ì so với bình thường là cảm thấy bứt rứt khó chịu vô cùng à. con ab 2011 của dì cũng hay mượn chạy thử thì thấy là ga đầu thì thấy hơi ì nhưng mà thốc ga nữa thấy cũng lên nhanh lắm à
Tất cả những điều bạn nói đều đúng. Giờ qua 1000km đầu tiên thấy xe khác nhiều rồi, chỉ hơi bực tiếng tè tè còn lại là ok hết. Riết rồi nghe quen hết mà.

Đúng rồi đấy. Anh em mình cũng hiểu một chút về xe cộ nên đi xe mà có vấn đề gì là khó chịu lắm ý. Cứ phải tìm cho ra nhẽ. Ấy thế mà nhiều khi những người chăm xe như anh em mình lại hay gặp bệnh nọ bệnh kia chứ có người chẳng bao giờ chăm chút mà xe chẳng làm sao.
@avalon701 Xe mới nên máy móc các thứ chưa ổn định, bác phải chạy rodai kỷ kỷ tí khoảng 2-3000 km thì lúc đó mới đánh giá chính xác được, cơ mà em thấy hiện tại đang zodai thế này thì quá ổn rồi, không có điểm nào đáng thất vọng cả 😃 Thường thì bác chăm xe kỹ quá nhứng cái nhỏ nhặt cũng khó chịu nên thấy xe mình nhiều cái hư hơn xe nta, mặc dù nta cũng bị vậy nhưng họ không để ý mấy cái nhỏ nhặt đó nên thấy bình thường, nói tóm lại ko có cái gì hoàn hảo cả nên mình phải biết hài lòng với nhứng cái đang có 😁
H điều duy nhất chưa hài lòng là dàn tem em nó. YMH thiết kế dàn tem nhìn màu mè quá k hợp chút nào =.=

Có bác nào có ý tưởng độ tem cho em nó k nhỉ :
Bác chủ đổi têm topic là Nouvo đi cho anh em LX tham gia với ;)
@gagalovegood Ý kiến hay đó,chứ ae LX toàn chạy lung tung,mà lập thêm topic nữa thì loãng mất :p chủ thớt nghiên cứu nhé ;)
đang nói về SX mà các bác, LX vô nữa em nghĩ topic sẽ bị rối (ý kiến cá nhân thôi nhé)
@theanh414 Cũng không hẳn đâu, LX và SX chỉ khác nhau cái FI thôi còn lại same same mà! Ý kiến của gagalovegood hay đấy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019