Hội Nouvo Tinhte.vn - Tổng hợp các vấn đề Nouvo

sakurases173
18/3/2012 2:20Phản hồi: 11.356
11.356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luongnamhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh đúng á! có gì off iếc cũng đông vui hơn! mà cùng là họ nouvo cả mà làm gì phân biệt gê v!
Em sẽ pm mod nhờ edit lại, hjc 4rum nâng cấp k cho edit tên gì cả, chán thế
@sakurases173 😁 thank chủ thớt,ae LX vậy là có thêm bạn bè rùi
hê hê hội nouvo ngày càng lớn mạnh
@sakurases173 Hi Hi, bữa nào chủ thớt rủ ah em sx là lx giao lưu bữa đi 😃
sau nhiều ngày gom lúa và tìm hiểu . Em chọn ngày giỗ tổ Hùng Vương là ngày cưới em No5 này. Một vài cảm giác khi chạy em này: xe máy êm, vọt(nhít nhẹ ga đã lên 40km,có thể do xe mới,em phải kiềm chế bản thân lắm mới giữ dc tốc độ 50km/h trong suốt thời gian chạy xe về nhà), xăng tiêu thụ khoảng 45-48km/lít ,yên xe ngồi khá êm so với các dòng xe khác, tay lái gọn, dễ đánh võng . Em mua chiếc SX trắng, giá 38 chai,bao ra biển số, tặng kèm "cái nồi cơm điện" + bảo hiểm xe máy 1nam 😁
miseryme
TÍCH CỰC
12 năm
@mrkiso Bro mua xe ở đại lý 3S nào thế, mình đi hỏi mấy đại lý ở TpHCM toàn 40 bao giấy 😔
@miseryme Mình mua ở 3S Ngọc An Trảng Bom-ĐN đó bác,bác thik thì xuống em dẫn đi mua, RC thì mắc hơn 1tr,biển số VIP thêm 1,2tr
Mới đi thử cái festival của YMH về. Thu hoạch dc 1 áo thun 1 áo polo và 1 cái móc chìa khoá 😆
nouvoSX của mấy bác có nghe thấy tiếng tè tè ở phần lọc gió k???
xe mình mua dc 1 tuần rùi . lúc đầu chạy rất êm 1 2 ngày trở lại đây tự nhiên nó lại kêu tè tè ở lọc gió.
hôm trước đi đăng ký cả đi cả về là 80km . đến tối mình khởi đông lên nghe tiếng bơm xăng to hơn bình thường ( bt là i i i i ) lúc đó bật lên nghe u u u u. mình hoảng quá tắt đi bật lại thì nghe thấy i i i i như cũ .không biết có fai cái FI có vấn đề k?
còn cái nút pust shut ở ổ khóa nữa , nó cứ dỉ ra cái dầu vàng vàng loang ra nhìn bẩn lắm... 😔
các bác cho mình 1 lời giải thích điiiiiiiiii.....
Bác chủ thớt dành ít tgian ghi lại trên post #1 mấy vấn đề thường gặp của Nou SX để ae biết khỏi mất công hỏi đi, hỏi lại 😃 Vấn đề tè tè là do bộ xử lý khí thải AIS đang làm việc thôi các bác đừng lo 😁
các bác có biết cái vụ cho xe chạy garanty cả ngày để cho già máy k . e cũng định thử mà k biết có ảnh hưởng j k ?
@zaru Cái kiểu này chỉ có xe số làm đc thui bác ơi,xe ga còn có cả bộ lap đằng sau nữa,nổ ì ì một chỗ thì chỉ đc cái động cơ thôi còn lap thì vẫn y nguyên 😁 chịu khó lượn lờ đi
@zaru kg nên chạy tốc độ kg tải quá lâu,
kg tốt đâu, chỉ xe số mới đc thôi, xe ga làm vậy là k tốt, kg tin thì mở sách hd ra nhé bạn
@zaru Chạy ra đông tây vít 100km/h lượn 2vofng về thay nhớt ----> rodai xong 😆
@sakurases173 Như thế một thời gian sau xe sẽ kêu to hơn cả AB =))
Hehe, chào mọi người 😁 Em cũng mới mua chiếc SX tím bữa 18/3, chạy hiện giờ cũng được 324km rồi, chuẩn bị đi thay nhớt máy và nhớt láp lần đầu. Hiện lăn tăn quá k biết nên xài loại nào, ai có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho mình với nhé. Thank! ^^
Thông báo đến hôm nay gần 1200km xe mình đã êm lại gần như ban đầu...kaka...cách chạy thì bình thường 500km đầu đều ga 40-60 km, 500-1000km thì kéo thả tùy lúc cho xe quen dần, và thay nhớt 2 lần, k cần bảo trì vớ vẩn gì cả, xe đi bánh size 90, vít 80km/h vẫn êm hê hê
@sakurases173 Anh ơi cho e hỏi sao hum trước e bật máy lên nghe tiếng bơm xăng to hơn bình thường .(ù ù ù ù) bình thường chỉ nghe thấy (i i i i ) nhỏ nhỏ . K biết có vấn đề j k . 😔

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
namwai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sakurases173 xe mình dạo này cũng thấy đỡ kêu hơn (~600km), không bik do nghe riết quen hay sao í 😁
funnycat40
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sakurases173 mình mới thay nhớt 500km đầu + nhớ lap, lúc thay nó dán miếng giấy bảo dưỡng xe và dặn chạy 1500km mới thay nhớt tiếp...mình cũng hơi thắc mắc là từ 1000km trở đi thì mới chạy 1500km rồi thay nhớt. Thợ nó bảo vậy ko biết đúng không ta?
cdang
TÍCH CỰC
12 năm
@funnycat40 Đến 1000km nên thay toàn bộ nhớt máy+ láp dù trước đó đã thay rồi hay chưa thay, sau đó thì tùy loại nhớt/ môi trường sử dụng xe mà 1000-3000km/ thay 1 lần......
1k2 mà đã thay dầu 2 lần àk anh . Anh có thể nói rõ hơn dc k .
Hị hị . E sn 91 còn nhỏ nên chẳg hiểu biết j về xe cả . Lên đây học hỏi mấy anh .😁
hongduc_hg
ĐẠI BÀNG
12 năm
xe mình đi đc hơn 800km rùi tiếng tè tè thì vẩn kêu, mong là hết thời kì roda sẽ hết kêu! với lại đi với tốc độ khoảng 60km/h có cảm giác xè xè dưới chân vòng tua máy sao sao ấy, có cảm giác không đều
@hongduc_hg dây curoa thui, k có gì đâu hehe cứ an tâm
cho em hỏi ngồi người ngồi sau xe bị hơi nóng phả vào chân ko vậy?
@theanh414 k hề 😃 cái gác chân sau fix ngắn lại 4cm rồi mà
giờ này làm gì còn vụ nóng chân sau nữa bác 😆
ksez2002
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xe Nouvo Lx mình mới chạy đc hơn 13 nghìn km, chả thấy hỏng gì cả.😔
@ksez2002 nghe bác nói như kiểu muốn nó hỏng ý :eek: . muốn nó hỏng thì dễ thui 😃
@ksez2002 cười đau bụng vì cmt bác này =))
ksez2002
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ tình hình đi đi về về đều đều như thế này thì dăm năm nữa vẫn chửa hỏng được cái gì sất bác à.😁
@ksez2002 Bảo dưỡng chăm sóc kỹ thì xe ga cũng phải được khoảng 5 - 7 năm mới gọi là xuống!
Bữa nào anh em tt off đê :"> Yamaha luôn
xem ra SX cải lùi nhiều quá X_X
@Nouvo LX Hơn được cái tiết kiệm xăng!
namwai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nouvo LX lùi 1 bước để tiến 2 bước đó bác!
@Nouvo LX Bác ạ . Chạy nousx rùi. Bây giờ e cảm thấy noulx cứ thô sơ làm sao ý . Ngoài động cơ 135 ra thi lx chả có j hơn sx mà bác bảo cải lùi. Còn sx theo e thi hơn lx mọi mặt lun .(ý kiến chủ quan). Em chạy qua mấy thằng noulx chúg nó tròn mắt ra nhìn 😁

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@zaru Cá nhân mình thì nhìn tổng thể LX vẫn đẹp hơn nhưng SX lại có nhiều công nghệ mới hơn. Chọn con nào cũng ok hết!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019