Hội Nouvo Tinhte.vn - Tổng hợp các vấn đề Nouvo

sakurases173
18/3/2012 2:20Phản hồi: 11.356
11.356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hội mình hôm nay được lên trang đầu,không biết hôm nay có chuyện gì hay là admin mới mua nouvo 😁
mình thì rất thích nou sx, mặc dù mình đang đi AB 2k12
wangdn2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm một em RC đỏ đen tuyệt đẹp.
wangdn2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenkhanh6666 Đang tính thao ra nhưng mà chưa có cái nào thế vô vừa ý hết.
Niwky
TÍCH CỰC
12 năm
@wangdn2008 Đi trong thành phố càng dễ chết, anh em bên biker bị hoài.
@wangdn2008 [​IMG]
Của em đây. bị " cún vàng " chơi cho mấy phát rồi đấy các bác ạ. 2 lần kg gương 1 lần xanh trắng đỏ , màu kg đúng, nhưng kệ phạt xong thì lại thôi bác ạ. Em chả sợ 😃
dotatthang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenkhanh6666 nhìn xấu quá đi 🆒
mình thích nhất kiểu Nouvo đời đầu nên tới giờ vẫn gắn bó với em nó, chưa có em mới nào đủ hấp dẫn để cưới về
chà 46km/lit thi cũng khá lý tưởng rồi
đang online con novou 4 hao xăng quá
biết khi nào mứi lên đời được đây
có ai đổi cho tui hok?
cho e hỏi làm đèn devil eye cho gương cầu nouvo sx và đèn xenon cho 2 đèn nhỏ 2 bên ra đg có bị hugo tóm ko ? ( e chạy Nouvo sx )
thích ya. nhưng giá mà no5 vẫn động cơ như no4 thì ko bán nhanh rồi. mua 46. xài 1 tháng bán ngay luôn 35.. nhưng dù sao cũng còn tốt hơn dma91 honda với e-lết chán.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@wildwildwind mình mua lúc vừa ra đây.giờ có chơi thêm thì fz chứ mua 1 em tuổi đời quá già như rgv mà bị đôn giá thì k smart lắm
@Kenny 65 củ.. vì đam mê thôi. chứ đúng là giá rất điên.
gần khu mình có người còn rao zin hơn là 145 củ @.@ lại còn chẳng dc là Satria nữa..
@wildwildwind Satria thì năm 2006, nhà em cũng đánh về 1 con đập thùng 5 cây vàng. @.@
@wildwildwind phải công nhận rõ là thua phần động cơ giữa No4 và 5. rõ là fi thì có lợi có thiệt
Hình như dân Tinhte đi novou hơi bị nhiều nha
Oh e cũng đú đởn tham gia cái ... 😆
Nick tinhte: Ron0404
Tên: Vũ Tiến Anh
Tuổi (tiện xưng hô): 25
Loại xe: Nouvo LX RC
bo bao dien tu cua nouvo sx no bao xang sai,lieu co chinh lai duoc khong ha cac bac
Đợt rồi mình đi bảo trì, do thợ ko rành nên đi vệ sinh cái lọc gió mà lọc gió của Nou 5 là lọc dầu, chỉ thay mới, ko đc vệ sinh.

Mình ko biết vụ này, bảo trì xong, chạy thì xe như shịt, kéo ko qua nổi 80 (xe mình bảo trì lúc đó 1500km giờ là 2800km). Trong 1 buổi mà chạy lúc vọt lúc ko, lúc vọt thì ga nhẹ, xe vọt (cảm giác auto từ số 1 qua 4 của xe số rất ngọt) còn lúc tởm thì xe đề pa cứ như đi số 4.

Tưởng là do nhớt mình thay 1 loạt nhớt chỉ trong vòng 1000km vì xe chạy tởm khó chịu ko chịu nổi:
- Mobil Gold 1 (0W-40) 355k
- AGIP Racing (5W-40) 190k
- Motul Scooter (5W-40) 145k
- Thay lại nhớt hãng Yama (10W-40) coi có như lúc mới mua ko thì cũng vẫn tởm như vậy.

* Nhờ gặp thằng bạn cũ từng làm thợ Ya, nó kêu thử thay lọc gió, hôm nay mình ra thay thì thấy xe đỡ hơn hẳn, ko còn cảm giác bị "nghẹt, ngộp" ko kéo ga nổi như trước.

Có anh em nào bị giống mình ko ? Hay là ai bị tình trạng ì máy, xe ko vọt như mình hoặc có cách khắc phục nào khác thì chia sẻ cho mình kham khảo với.
mình future neo FI cứ hơn ̉ 60km cho 1 lít xăng.....quá lời
@vanchuong1269 Xe mình Cub 50 80km/lit xăng quá lời...😁
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@vanchuong1269 đi kua giá xem :p nói chơi chứ mình từng đi ex2k11, cái xe hơn 40 chai mà nó quăng chung chạ mấy chiếc wave tàu trầy tè le, trong khi thằng atila ghẻ thì đc xếp gọn gàng ngay ngắn 😁 hận thế đấy nên cứ tay ga cho lành
Dạo này em nó rên hơi to các bác ạ . Cưỡi dc 1k7 rùi...
Mới thay dầu race ar gì gì đó .. thay xong về thấy em nó kêu lạ lắm . .😔
Kenny
CAO CẤP
12 năm
đi kua giá xem :p nói chơi chứ mình từng đi ex2k11, cái xe hơn 40 chai mà nó quăng chung chạ mấy chiếc wave tàu trầy tè le, trong khi thằng atila ghẻ thì đc xếp gọn gàng ngay ngắn 😁 hận thế đấy nên cứ tay ga cho lành
1 trong những kinh nghiệm của mình là tay ga Ya chỉ chơi với dầu Ya 😃 bác về lại xem
Em chạy Attila đời 2006 . đổ 20k chạy test được 45km
Re0
CAO CẤP
12 năm
thèm quá mà chưa mua dc .
Con SX này mới lấy khỏi tiệm về thì chạy êm kinh khủng, nhẹ nhàng và thư thái
Qua 1 tuần bắt đầu kêu to hơn nhưng vẫn nhẹ nhàng
Gia tốc thì em thấy kém nhưng nhiều bác lại bảo vọt, chạy từ 0 lên 40km bình thường, nhưng từ 40 lên 60km khá chậm, cảm giác càng vặn ga mạnh càng bị hụp ga, xe nó lịm đi chứ ko vọt lên, lên qua 80km thì bắt đầu rung lắc, xe đi không đầm chắc.
Qua 500 cây thay dầu và nhớt láp trong hãng, cảm giác xe chạy không đc như trước khá rõ, kêu hơn, cảm nhận ở tay ga và chỗ để chân hơi xoẹt xoẹt, rung rung, tiếng o o o như mọi người nói nghe rõ hơn, có thể do láp.
Hiện tại đã qua 1000km đang chuẩn bị thay bộ nhớt mới, hy vọng xe lại đc như lúc ban đầu.
Đấy là những cảm nhận thật của em, ko phải lả ý kiến thất vọng về con xe này.
Cái mà làm em ko ưng ý nhất là cái vấn đề tăng tốc ko như mong đợi, khi mà có khá nhiều bác nói xe vọt êm thì em lại cảm nhận hoàn toàn ngược lại. Còn lại thì vẫn hài lòng, kiểu dáng đẹp, tiện nghi, đi lại thoải mái, lúc trước em đi côn tay nên giờ đi em này thấy khá thư thái, an toàn do đi chậm, thong dong.
@typhoon123 Xe nou sx này chạy không bằng con luvias, thực tế !
cdang
TÍCH CỰC
12 năm
@typhoon123 No SX nào khi mới chạy đều rất êm, ai cũng bất ngờ về khoản này cả nhưng sau đó thì kêu lớn hơn, có cả tiếng cộc cộc khi tăng ga hay xè xè phát ra từ bộ lọc khí thải....., xe No SX nào cũng như vậy nên các bro yên tâm, ko có hỏng hóc gì cả, kêu to như AB mà máy móc vẫn rất ổn.... Còn khoảng tăng tốc của SX lúc đầu mình cũng có cảm giác như bạn, ko mượt, bốc như mong đợi mà có khoảng trễ nhất định, cái này là do No SX dùng FI và để tiết kiệm nhiên liệu nên xe không đáp ứng tay ga nhanh chóng như No LX dùng bình xăng con được, bù lại là mức độ tiêu hao nhiên liệu của No SX 125cc rất ấn tượng so với cả NoLX 135cc lẫn AB 110cc...
P/S: hiên tại xe mình đã chạy quá 2000km rồi, ko chắc do hết rodai- nồi bắt hơn hay chạy lâu quen xe mà cảm giác khựng lại 1 chút rồi xe mới vọt khi tăng ga đột ngột ko còn nữa, lên ga rất nhịp nhàng.....
cdang
TÍCH CỰC
12 năm
@Cu Tý 5350 Chính xác là xét về độ bốc, khả năng tăng tốc thì Nouvo SX không bằng Luvias, cũng như Nouvo 110 không bằng Mio 110 và AirBlade không bằng Click, sử dụng cùng 1 động cơ và nhìn vào hình dáng, trọng lượng của 2 dòng xe này thì đó là điều dễ hiểu....
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@typhoon123 mình đang đi castrol, gia tốc khá mạnh, tương đương lx nhưng máy kêu to hơn, tính về lại nhớt hãng nè 😃
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@Cu Tý 5350 luvias xài bxc mà, sao so với fi dc >"< sao bro k nói sx này k ăn xăng bằng luvias lun
các bác cứ ss HD và YA thì e chọn YA vì e vừa phải bán con wave S mới mà ăn xăng thì có như uống thôi! suýt bằng con FLY 😆
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang tính mua ab mà thấy con này đẹp quá.
mấy bác cho em hỏi nouvo sx rc khác gì so với nouvo sx?
thêm câu nữa nouvo sx nói về tiết kiệm xăng thì có bằng AB không hay là tốn hơn?
em còn ít tuổi ít kn, chả biết gì về xe cộ mong ae đừng chém 😆
@tuan0saker Nou sx std khác nouvo sx rc ở bộ tem, còn lại y chang. Nouvo sx tiết kiệm ngang ngửa AB mà tốc độ- kiểu dáng lại bắt mắt- thời trang nữa. Chúc bạn mau mua xe !
dotatthang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Cu Tý 5350 theo những gì mình biết thì còn khác ở chất liệu da bọc yên, chất liệu nhựa.
RC đắt hơn 1 triệu thôi, quất RC để khỏi phải lăn tăn. lỡ sau này đi STD có vấn đề gì không hài lòng lại tự nhủ "biết thế ngày xưa mua RC" 😁
@dotatthang Không khác đâu bác, chỉ là khác mỗi cái tem thôi và vài chi tiết phụ phẹt thôi. RC đẹp hơn nên đắt hơn 1 triệu cũng là dễ hiểu. Cũng như kiểu cùng một người nhưng mặc cái áo đẹp hơn thì trông đẹp hơn thôi à!
dotatthang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@avalon701 ặc, thế thì thông tin loạn lạc quá. nếu cùng 1 chất liệu thì em thấy yên xe STD đẹp hơn vì có 2 màu. RC đẹp hơn ở chỗ cái tem nổi RC, thay vì chữ YAMAHA đơn giản ở STD.
Cho mình tham gia hội với. Lấy em nó được 4 tháng rồi nay mới có điều kiện trao đổi với anh em
Đã có bạn nào lắp đèn xenon và chạy song song với đèn pha chưa?
Mình đã lắp theo cách: Đèn xenon chạy acquy, đèn fa chạy điện máy, không phải thay sạc, đã 1 tháng rồi không có vấn đề gì. Có thể bật cùng một lúc 2 đèn, sáng tuyệt vời. Nếu anh em nào có hứng thú với cách này thì trao đổi nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019