Hỏi phần mềm chặn cuộc gọi đi

tangocduc86
8/3/2010 14:24Phản hồi: 22
mình hỏi câu này hơi ngớ ngẩn những cũng hỏi,các bạn đừng cười nhé. Các bạn cho mình hỏi là liệu có phần mềm nào chặn cuộc gọi đi ko vậy? Chỉ những số mà mình thích hay là hay gọi thì mới gợi đc thôi, và cái pm nào mà nó cũng chặn ko vào GPRS hay 3G nữa ko?
hơi hài tý nhỉ?:cools:
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy điện thoại của bạn chắc hay cho mượn lắm đúng không. Vì máy mình thì cần gì phải chặn kiểu đó ....?
chặn cuộc gọi đi theo mình biết thì vẫn chưa có. bạn cần pm kiểu này chắc chỉ có vài trường hơp
1 là bạn cho mượn máy --->tháo sim ra rồi cho mượn ^^
2 là sợ ai đó ngich ngợm máy của mình ----> bạn có thể đặt pass cho khóa phím
còn về việc chặn vào mạng thì phần nào đó bạn có thể dùng pm Advanced Device Lock để khóa pass các ứng dụng vào mạng như pm chat, opera,..v.v...nói chung cũng chỉ là tạm thời
nếu khônng quá riêng tư ^^ thì bạn nêu mục đích chính bạn cần pm kiểu này ra, có thể có cách khác để đạt được mục đích😁
ltb1974
ĐẠI BÀNG
14 năm
Về cái vụ chặn cuộc gọi, thì bất cứ máy nào cũng có tính năng đó chứ không cần dùng phần mềm, đó là tính năng call barring trong menu Call Setting của các máy Nokia. (máy hãng khác thì không nhớ lắm, nhưng tính năng này là có)
Ngoài ra, có thể dùng tính năng Fix Dial của tất cả các máy điện thoại từ cổ tới kim. Tính năng này sẽ lập ra một danh sách các số cố định (Fix) được phép gọi đi (Dial). Lưu ý với bạn là danh sách này sẽ được lưu trên SIM, và bạn phải biết mã PIN2 của SIM (cái này thì gọi tổng đài mà hỏi).
Thông thường, với máy Nokia, thì tính năng Fix dial sẽ nằm trong mục contact. Nếu bạn muốn được hướng dẫn sử dụng chi tiết tính năng này thì cho tôi biết model máy của bạn, tôi sẽ hướng dẫn cho.
Các chức năng bác hướng dẫn mình phải đăng kí với tổng đài (VINAPHONE, MOBIFONE, hoặc VIETTEL)và trả phí hàng tháng thì mới có Password mà dùng được phải k bác.
Theo mình hiểu thì bác chủ thớt muốn 1 pm free để dùng ^^
tình hình là em cũng hay cho bạn mượn lắm,chúng nó bảo mượn tý nhưng 1 thì nó gọi cho gái, 2 thì chúng nó vào web này web kia đọc chuyện XY nên em ko khoái cho lém. nên mới hỏi nt,chỉ cho chúng nó mượn thôi chứ ko cho sài những cái đó. máy mình là Ê63 bạn có thể hướng dẫn cho mình nha.
ionheart86
ĐẠI BÀNG
14 năm

thứ 1 theo mình bik thì gọi hỏi tổng đài để fix dial dùng ko mất tiền lên bạn cứ yên tâm dùng
thứ 2 mình khuyên bạn ko lên dùng phần mềm j cả,nếu hạn chế dùng gprs thì bạn vào cấu hình gprs&wap sửa 1 vài thông số là ok
trong may nokia co muc gido khong nho nua cai theo ma pin 2 cua sim chi goi duoc cac so minh an dinh. nhung hinh nhu cung nguy hiem vi an sai ma may lan co the bi chay sim
bạn hỉu mình thật đó,dúng là như vậy. mình muốn hàng free :rolleyes:
sak,nguy hiểm thế sao có thể sài đc chứ.
nếu cho mượn mà ko gọi đc thì chắc nó cũng ko mượn đâu .vậy tốt nhất là ko cho mượn nữa.
Bác nói thế nghe hơi buồn cười. Bạn bè với nhau mượn máy mà không cho mượn rồi lại nghĩ nhau thế này thế kia.
Bạn thử dùng phần mềm này xem. Mình cũng chưa test thử, nhưng chỉ dùng để chặn cuộc gọi đi thui
Phan-mem-chan-cuo&#.rar
đúng thế,là bạn bè với nhau mà mượn cái máy mà ko cho mượn sao? lúc nào mình mượn của nó thì nó lại nói này nói nọ,mệt.
Mình đang dùng N95 có cách không cần dùng phần mềm mà chặn gọi đi được. Vào cài đặt->điện thoại->cuộc gọi->báo số cá nhân: Không. Mong rằng các máy khác cũng sài được
Sim mình bị khóa mã pin 2 mà có cháy đâu.
Ngày xưa mình dùng 6630 có phần mềm giới hạn time gọi đi.Mình đặt là 0 s ối thằng mượn máy của mình cac đồng chí cứ gọi đi nhưng mà bó tay...hehehe.....Nhưng mà không biết dòng S60 v3 có không nhỉ....Cái đó mà có là bác chủ topic thích lắm đấy...
k bít bạn dùng máy gì nhưng đối với mình thì có rất nhìu cách nè
sau đây mình chỉ cho bạn bít cách mà mình hay dùng
1/ chặn cuộc gọi đi thì bạn vào phần càu đặt cấu hình của máy và chọn chế độ ofiline ( máy hoạt động với chế độ 0 sim )
thế là xong ko gọi và vao web dc
2/ bạn có thể dùng kapersky và bật tường lửa lên hết cỡ ==> ko vào net đc
3/ bạn có thẻ dùng phần mềm mobi protect bản việt hóa này

http://www.tinhte.com/attachment.php?attachmentid=166907&d=1259426573

bạn vào phần cài đặt của pm này rồi cài pass vào phần cuộc gọi và internet
ok thế la xong
khi ai đó muốn vào web or gọi đi thì phải có pass hehe
mobiprottect có nhìu chức năng lắm

4/ ngoài ra còn có vô số phần mềm khác quản lí cuộc gọi và lướt web sms lắm bạn chịu khó tìm la ra thui
chúc vui
làm thế sao đc chứ,để chế độ ofline thì mất công lém bạn ah. còn cài pass thì mình đang dùng mấy bản mà bạn,cho chúng nó mượn mà đặt pass thì còn bị chúng nó nói cho ấy chư. Lúc đo lại mất công mở pass cho chúng nó sài ak 🆒, Máy mình dùng là Ê63
Hình như có vụ ẩn Icon thì phải :p
thực ra để ngăn gprs hay 3g thì bạn chỉ cần vào phần accetpoint để chỉnh lại vài thông số bằng cách thêm vài kí tự, khi nào lấy lại máy thì sửa lại một chút là ok thôi mà
cho hỏi có bác nào có phần mềm đo cường độ dòng điện cho may s60v3 ko\?
Cho bạn mượn máy mà không sợ bạn lấy máy mình nháy máy cho người khác được thì hãy sài Auto Hangup nhé. Ok liền.
mh kũng dùng máy E63 máy mh thỳ toàn cho bạn bè mượn thui mh muốn có 1pm mà chỉ cho cuộc gọi đi theo số mh mong muốn í,có pro nào biết cách thỳ hướng dẫn mh kái,nhiều khi bọn tổng đài đưa hoá đơn mà phát sót,toàn bạn gọi ak cả nể nên khổ vậy đó mong các pro giúp đỡ nhé.......?
mình muốn hỏi 1 chút, mình dùng lumia 525 , mình muốn chặn cuộc gọi đi của 1 số đt.... sim vina, mình phải làm sao???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019