[Hỏi Tinh Tế] Anh em dùng phần mềm chỉnh sửa ảnh nào trên điện thoại?

Didu
7/7/2014 6:33Phản hồi: 223
[Hỏi Tinh Tế] Anh em dùng phần mềm chỉnh sửa ảnh nào trên điện thoại?
Cá nhân mình đang dùng iPhone, trước thì chụp xong hay chỉnh bằng Camera+ với nhiều bộ lọc có sẵn nhưng giờ thì chuyển qua xài Afterlight ngon hơn. Gần như 99,9% hình mình chụp xong bất kể camera trước hay sau, mình đều qua xử lý một chút rồi mới chia sẻ lên mạng với mọi người.

Ngon hơn ở chỗ có nhiều bộ lọc màu hơn, dễ dùng, đơn giản, nhiều công cụ hữu ích hơn và mình cũng hay dùng hiệu ứng vignette (tối 4 góc) cho bức ảnh nên Afterlight đáp ứng khá tốt.

Khi dùng Windows Phone thì mình dùng Fotor để chỉnh sửa ảnh nhưng giờ có Photoshop Express ngon hơn rồi. Nhiều anh em hay dùng Snapseed trên Android hay iOS nhưng mình thấy nó phức tạp và rối rắm mình thích sự đơn giản, chụp xong phải chỉnh nhanh để chia sẻ 😁

Link tải về Afterlight cho iOS
Những hình ảnh mình chỉnh bằng Camera+ và Afterlight có ở đây
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cá nhân mình đang dùng iPhone, trước thì chụp xong hay chỉnh bằng Camera+ với nhiều bộ lọc có sẵn nhưng giờ thì chuyển qua xài Afterlight ngon hơn. Gần như 99,9% hình mình chụp xong bất kể camera trước hay sau, mình đều qua xử lý một chút rồi mới chia sẻ lên mạng với mọi người.

Ngon hơn ở chỗ có nhiều bộ lọc màu hơn, dễ dùng, đơn giản, nhiều công cụ hữu ích hơn và mình cũng hay dùng hiệu ứng vignette (tối 4 góc) cho bức ảnh nên Afterlight đáp ứng khá tốt.

Khi dùng Windows Phone thì mình dùng Fotor để chỉnh sửa ảnh nhưng giờ có Photoshop Express ngon hơn rồi. Nhiều anh em hay dùng Snapseed trên Android hay iOS nhưng mình thấy nó phức tạp và rối rắm mình thích sự đơn giản, chụp xong phải chỉnh nhanh để chia sẻ 😁

Link tải về Afterlight cho iOS
Những hình ảnh mình chỉnh bằng Camera+ và Afterlight có ở đây
@Didu 99, 9 % chụp xong đều phải chỉnh sửa dù ít hay nhiều chứng tỏ Mod không tự tin về khả năng chụp và nếu chụp tự sướng thì chắc Mod quá xấu =))
@loveyuramcha Hehe, chỉnh cho nước màu ảnh đẹp hơn thôi. mặc định ảnh bao giờ cũng ko thể sặc sỡ bằng qua bộ lọc. còn việc tự sướng thì chưa biết, dám thi đấu chụp tự sướng với tớ hem ;)
@Didu Tớ dám chứ sao không? Thế cậu có đủ can đảm nhìn ảnh của tớ không? =))
@loveyuramcha vậy thôi, chấp nhận thua vô điều kiện =)))
Mình dùng Android, và mình thấy PicArt + Snapseed là quá đủ cho người dùng phổ thông + nâng cao rồi. Những gì cần nâng cao hơn nữa thì mới phải chuyển qua Photoshop trên PC.

Thực ra Snapseed không hề phức tạp, chỉ là do người mới dùng không quen với việc vuốt lên/xuống để thay đổi tùy chỉnh, và vuốt trái/phải để điều chỉnh thông số mà thôi. Snapseed thực sự rất mạnh mẽ và tiện lợi vì nó cho phép chỉnh rất nhiều thông số và hiệu ứng ảnh. Nếu muốn nhanh thì nó cũng có chế độ Automatic ngay ở đầu.
@Black Mamba chuẩn bác :3 e rất thích Snapseed, mới đầu thì đúng là ghét thật vì những chức năng nó không đưa ra sẵn mà phải mò, mà mò xong rồi thì ghiền ;)
Adobe photoshop Express
@cuhiep cái này có dùng bút (hoặc touch) chỉnh từng phần trong ảnh được ko bác
ví dụ chỉ cho tăng giảm độ sáng trong phần mình chọn như cái mặt chẳng hạn ?
Mình có mấy cái này mà ít khi dùng đến 😆
@Mr.Fly Lúc mình định mua thì em nó cho free trong limited time, hên! 😆
kebono
TÍCH CỰC
10 năm
@phandan cái phôt studio em dùng thường xuyên hehe 😁:rolleyes:
@Phth411 Đây bác, 2560 x 1600 luôn :D
@muitenphale Làm thẻ visa và dk vào tk id apple thôi
ngay dai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Adobe Photoshop Express... Windows phone 8.1
up trực tiếp lên fb, nếu rảnh thì Pixlr express để ảnh lên fb đẹp hơn =))
@vqt907 Mình cũng đang xài Pixlr express và thấy rất tốt. Photo express thi quá nặng, thậm chí khi mình dùng Lg G2
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
Mình dùng Snapseed cho IOS rất ngon, giao diện đơn giản, trực quan sinh động
Luigi_2
TÍCH CỰC
10 năm
google photo
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Camera 360 hân hạnh tài trợ iPhone 5 của em 😁
Các bạn hãy thử phần mềm VSCOCAM, dễ xài mà đẹp. Có cả iOS và Android
VSCOCAM android: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vsco.cam&hl=en
tuanchuoi
TÍCH CỰC
10 năm
Trước Fotor giờ Photoshop ex. Vì mình dùng Wp 8.1
@tuanchuoi Samesame
Snapseed
Adobe photoshop Express lâu lâu chuyển qua dùng kem 360, rảnh rổi thêm vài hiệu ứng icon của photo wonder
tuỳ hứng thôi 😁
Ảnh mình chụp thường thì cần độ chân thực nhất, nên thường giữ nguyên chứ không chỉnh sửa hay cắt xén.
Em thì Photowonder ...
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Trên Windows phone mình dùng Fotor, Android thì dùng nhiều nhất 2 phần mềm Pixlr Express và Snapseed.
cuthune
TÍCH CỰC
10 năm
AfterLight
Klq nhưng làm sao để đưa bài lên trang chủ vậy
@Hồ Trung Nhân Chỉ có bài của mod mới đc
@Hồ Trung Nhân Phấn đấu làm Mod nhé bạn 😆
@cuong06lc Lam sao thanh mod duoc vay
@Hồ Trung Nhân Hahahaha. Bạn hỏi câu này thì đủ cho thấy bạn cần cố gắng học hỏi tìm hiểu cả về công nghệ lẫn thời thế chục năm nữa
@cuong06lc 10 nam nua minh 24 tuoi hehe
snapseed cho ios, camera 360 cho iOs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019