[Hỏi Tinh Tế] Bạn định dùng máy tính bảng để làm gì?

Thảo luận trong 'Thăm dò công nghệ' bắt đầu bởi cuhiep, 10/7/11. Trả lời: 643, Xem: 79280.

1. cuhiep

cuhiep Bố cuKhang

Máy tính bảng hay chúng ta sẽ gọi chúng là tablet đang trở thành một món đồ công nghệ nhận được sự quan tâm rất nhiều của người dùng từ khi được Apple giới thiệu vào năm ngoái, và năm nay nó càng được quan tâm nhiều hơn khi mà các hãng khác cũng tung ra nhiều máy tính bảng khác nhau cùng với các chiến dịch quảng cáo khác nhau. Rõ ràng là anh em rất quan tâm đến nó, muốn sở hữu nó. Vậy thì anh em định làm gì khi có nó? anh em có nghĩ tablet sẽ thay thế phần nào đó công việc mà anh em làm trên máy tính?

thanhvipbs, chinhnghia171, bantayden26 người khác thích nội dung này.
  2. cuhiep

cuhiep Bố cuKhang

Duyệt web: nếu để đọc tin và đọc duyệt web, tìm đồ thì tablet vượt trội hơn hẳn so với máy tính. Mình đã dùng tablet để thay thế cho máy tính việc này. Vậy là 30% công việc mà mình làm trên máy tính đã được thay thế bằng máy tính bảng.

Chơi game: mình rất ít chơi game trên máy tính, nhưng khi có máy tính bảng thì mình thích chơi game vậy thì máy tính bảng đã thay thế khoảng 3% thời gian chơi game trên máy tính của mình.

Xem hình: mình bỏ ra khoảng 5% thời gian làm việc trên máy tính là xem hình, với máy tính bảng mình làm điều này nhiều hơn.

Đọc sách: đọc sách trên máy tính bảng đã thay thế tốt cho đọc sách trên máy tính: 2%

Công việc tìm tin tức với Pulse News: với máy tính bảng mình đã làm đc 20% công việc mà mình làm trên máy tính. Chưa kể làm trên máy tính bảng giúp mình tiết kiệm thời gian và thao tác đến gần 10 lần so với việc làm trên máy tính.

Bạ có thể thấy nếu một chiếc máy tính bảng mà bạn có thể làm việc với nó, nó sẽ thay thế được rất nhiều thời gian bạn làm việc với máy tính.

Max Cupertino, cuongdtrinh, câu tôm44 người khác thích nội dung này.
  3. Stephen Chow

Stephen Chow Thành viên

thay báo giấy lúc ngồi trong toilet :Đ

mrbeoaof, minhthanhkggr, thinh_td45 người khác thích nội dung này.
  4. mrnoble

mrnoble Thănส็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็

Chỉ mỗi duyệt web và chơi game mini thôi :)

5. k3aniem

k3aniem Thành viên

em thấy máy tính bảng có rất nhiều cái hay
    nó như 1 chiếc smartphone khổng lồ vậy
    đọc báo
    lướt web
    game
    và nhiều tiện ích khác cho công việc của mỗi người
    với lại bây giờ các hãng đã có kho ứng dụng vô cùng phong phú cho máy tính bảng nên table ngày càng có nhiều tiện ích và đc nhiều ae công nghệ quan tâm mà điển hình là Ipad của Apple

tuanh92 thích nội dung này.
  6. lnthanh

lnthanh Thành viên

Chỉ dùng nghe nhạc, lướt web, xem phim, chơi mấy game di động còn thực hiện các công việc nặng nề thì vẫn phải nhờ đến laptop và desktop.

leverVI, chinhnghia171, ufdb4 người khác thích nội dung này.
  7. chumoi

chumoi Thành viên

Mình cảm thấy những chức năng giải trí thì MTB vượt trội so với PC, nhưg mình nghĩ MTB ko thể thay thế PC đc

phobuon9, tuanh92, ufdb2 người khác thích nội dung này.
  8. nkhien

nkhien Thành viên

web and game

9. haicoi311

haicoi311 Thành viên

Công việc câu cơm của mình là thiết kế và dựng đồ họa 3D thì chắc còn khuya máy tính bảng mới làm được. Có cái đọc cái của anh Hiệp thấy buồn cười. Chủ yếu tablet dùng để chơi dại =)).

neoquang, AwaySharephamdominhtri thích nội dung này.
  10. SNocAo_Group

SNocAo_Group Dự bị

Web, dọc sách, xem ảnh, tiếp thị sản phẩm bằng hình ảnh, thử nghiệm công nghệ mới, soạn nhạc, soan thảo văn bản (thay thế sổ tay), nghe nhạc, dùng làm khung ảnh, video call...

11. caubengonghich

caubengonghich Thành viên

lướt web và giải trí

12. pemaptheki

pemaptheki Thành viên

ngoài những tiẹn ích cv về giải trí tablet có nhiệm vụ khá độc, che mặt mỗi khi trời nắng...ngựa w mí đứa bạn hehe

nhjmiurua94, 0ngchuc0d0n, Mr_nhat1 người khác thích nội dung này.
  13. mitcntt

mitcntt Thành viên

Dùng như 1 món trang sức (khoe là chính), có được tính không.:bounce:

hungkn199, BlackBerrySaiGon, nono9x1 người khác thích nội dung này.
  14. hoaspkt

hoaspkt Thành viên

Mình là Sinh viên theo học ngành cơ khí, cụ thể ở đây là ngành công nghệ hàn. Mình chưa dùng tablet bao giờ. Nhưng mình nghĩ nếu tablet đáp ứng được hết yêu cầu sau thì mình sẽ dùng tablet:
    1. Đọc được bản vẽ kĩ thuật: Autocad, Inventer, SolidWorks. Chỉnh sửa được thì càng ôk
    2. Office (Word, excel, PowerPoint) và file PDF.
    3. Pin bền.
    4. Phần cứng tốt, thích hợp với điều kiện ngoài công trường.
    5.Web, email ok.
    6. Giải trí thì gọi là có cũng được.

15. lollipop8x

lollipop8x Thành viên

Xem phim hoạt hình hiệp sĩ lợn có đc tính k các bác..hí hí..:)

16. hoabanglang126

hoabanglang126 Thành viên

17. qthanh96

qthanh96 Thành viên

Dùng lướt wed ,scan tài liệu,vd scan cmnd ,.tiệm CẦM ĐỒ.

baokecave thích nội dung này.
  18. cuongnm11

cuongnm11 Thành viên

web + đọc sách + phim online :) tiện lắm. nhất là trước khi đi ngủ xem một bộ kinh dị cho dễ ngủ :)

19. lauxanh

lauxanh Thành viên

bây giờ chưa nhưng sau này mình nghỉ chắc có.
    btw nếu có máy tính bang mình dùng koi xxx khi rãnh :))

20. thoichanminh83

thoichanminh83 Thành viên