[Hỏi Tinh Tế] Bạn định dùng máy tính bảng để làm gì?

cuhiep
10/7/2011 6:54Phản hồi: 643
643 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quan352
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói chung đa phần mọi người chỉ dùng Tablet như một món đồ chơi xa xỉ. Giống như đồ trang sức là chính. Thực tế tablet đủ mạnh như iPad 2 có rất nhiều ứng dụng (VD: dùng thay xẻng hốt rác chẳng hạn 😁) nhưng vì đa phần những người mua lại không thực sự cần những tiện ích đó mà cũng không biết dùng (cái này là kết luận sau khi thấy hơn chục thằng bạn của mình mua tablet). Nên ứng dụng phổ biến nhất của tablet là chơi Game (Như trẻ con ra hàng net vậy thui học thì ít mà chơi thì nhiều). Lời khuyên chân thành đã lỡ mua thì phải tìm tòi mà sử dụng (Chắc diễn đàn mình ít người như em đã gặp). Bản thân mình rất yêu thích công nghệ nhưng bảo bỏ tiền mua smartphone hay máy tính bảng thì câu trả lời là Không! Vì chẳng ứng dụng được nhiều cho công việc phụ hồ là mấy!
k thích dùng tablet lắm vì nó có thể thay thế bằng 1 laptop 13" (hoặc nhỏ hơn là 11,6") + 1 smartphone (blackberry chẳng hạn). laptop dùn cho cong việc, đt dùng cho giải trí. trong khi tablet thì ương ương dở dở giữa 2 cái 😔
tôi cảm thấy thích dùng table vào việc lướt web là thú vị nhất thôi. Game thì rất dở và rất lởm (cái này đừng ai tranh cãi làm gì nhé vì tôi hay chơi game trên các máy chuyên nghiệp console lẫn handle). Trình diễn ảnh thì cũng được. Thi t hoảng đưa ảnh ra khoe với mọi người, bình luận cho vui cũng rất thú vị. Vì vậy, thấy rằng nếu bỏ ra khoảng 4-6 triệu cho 1 cchieesc máy tính bảng là hợp lý chứ nhiều hơn là hơi dở (đặc biệt là cái nào lên tận 18 -20t như Ipad 2)
pikachu3d
TÍCH CỰC
13 năm
ơ hay! Ngoài lươt web, check mail, game giải trí thi MTB dùng được việc gì nhỉ? Hay là để dỗ trẻ con và trang bị cho binh lính như một số bài viết đã đăng.
Bác Hiệp hỏi tinh tế quá, mọi người khó trả lời. Cứ hỏi bạn thường dùng MTB ở những chỗ nào cho dễ thôi. (nghiêm cấm mang vào nhà vệ sinh nhé, ngồi mải mê chết ngạt nhà sản xuất không chịu trách nhiệm)

Sen my Nokia!
bebe2009
TÍCH CỰC
13 năm
thiếu 1 chức năng cực kì quan trọng
- Dùng để KHOE (Khè) 😁
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
13 năm
kkk, super chính xác. cái này mình hay mang ra quán cafe buổi sáng ngồi, đọc ít sách chuyên ngành, làm ly latte là các bạn trẻ cứ gọi là tít mắt thán phục.
modife
ĐẠI BÀNG
13 năm
ông sếp em nói em mua giùm 1 con Ipad 2 để khi dự hội nghị ổng cầm nó lên đọc diễn văn khai mạc 😆
songoku
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng để duyệt web là chính ,từ lúc có máy tính bảng thì bỏ hẳn máy laptop ở nhà,
Mềnh dùng mtb thay thế gần hết các chức năng của PC trừ PTS CS4 . Công việc cho phép vừa ngồi bar vừa quản lý wed và trả lời thư . Thỉnh thoảng buồn buồn chơi game và coi xxx . Nghe nhạc cả ngày và lúc nào cũng được .
nowforever
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang dùng 1 cái Iconia để:
1. Đọc báo
2. Check mail: cty, gmail, yahoo... tốt
3. Đọc sách
4. Bx xem phim bộ
5. Điều khiển cái NAS để tải phim HD
6. Facebook, google plus.
7. Chơi games

=> Mình đã chuyển phần lớn thời gian sd máy tính ở nhà lên máy tính bảng. Còn ở cty thì chịu, vì ko thể dùng tablet để code được.
Các bác cho em hỏi thế này nhé ! Công việc của em chủ yếu là làm về word và excel, cụ thể là nhận văn bản và xử lý nó và gửi lại cho đối tác, tất cả qua mail, em đang dùng laptop nhưng nhiều khi mang đi mang lại cũng vất vả. Vậy máy tính bảng có thể làm tốt công việc đó ko ạ ? Chân thành cảm ơn !
nowforever
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy format của file sau khi sửa đôi khi không ổn lắm. Còn thì ok.
locdo75
TÍCH CỰC
13 năm
Từ khi dùng MTB đến giờ mình it ngó tới laptop.
MTB nhẹ dễ mang theo, pin lâu, ngồi đâu cũng chọt chọt được. Laptop thì nặng và pin kém.
MTB đọc sách, chơi game, xem video, nghe nhạc, check mail, dỗ con nít khóc...
web > nghe nhạc > đọc sách > game > facetime > xem hình > note....
binhnn
CAO CẤP
13 năm
mình dùng dỗ con

mình dùng dỗ con, mỗi lúc cần cu cậu làm gì lôi máy ra dụ kiểu gì cũng xong
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
em thích coi phim trên tabet to rõ ràng đôi khi đi tầu xe vác ra ai cũng nhìn có người con nói đt gì mà to thế ( buồn ghê )
Có đứa bạn lấy ipad 2 cắt bánh mì
Cau này là chuẩn nhất: "tablet dùng trong tolet"
ducpham88
TÍCH CỰC
13 năm
Đọc sách, check mail, săn app, chơi game giải trí, luoi web, chat. xem phim, nghe nhạc, edit word excel.... ( và tat cả đều làm ở trên giường và đi ra ngoài ).
Duyệt web, xem các file office, và cuối cùng là đọc sách. Hết ^^
Mình xài để cho bit như thế nào gọi là máy tính bảng thui!
Chắc chọn Playbook
Love[Water]
ĐẠI BÀNG
13 năm
lúc nào đi du lịch + dã ngoại đâu đó thì mới dùng đến máy tính bảng 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119