Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Bạn nghĩ gì về "1 bài hát giá 1k"

cuhiep
19/8/2012 3:25Phản hồi: 1.822
1.822 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiepbeo
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu 1K tính theo 1 lần tải là đắt. Nhưng nếu 1k là để mua bản quyền tải bài nhạc đó thì đó sẽ là rẻ. Vậy lên có cơ chế mua quyền tải nhạc chứ không lên tính theo lần tải.
@tiepbeo Mình đồng ý với ý kiến của bạn này, cộng thêm vào nữa chất lượng nhạc tốt hơn chút, khoảng 320 thì giá đó sẽ chấp nhận đc thôi mà.
Chỉ cần mỗi bài hát đó đc tag id, album art đầy đủ và chất lượng 320kbps là đc rồi, nhất là một khi đã thu phí trog nước thì các dịch vụ nước ngoài cũng nên mở cho nc mình
Ren504
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhạc Việt thì ok thôi, nhưng nhạc ngoại thì sao, có thu ko, thu rồi trả cho ai hay là nhạc ko bản quyền mà vẫn thu phí ??? ...
nikuson
TÍCH CỰC
12 năm
rõ ràng là ko nhiều người có tài khoản online để mua nhạc đâu, nếu làm vậy thì rồi cũng sẽ có trang web khác cho down free thôi, server đặt ở nước ngoài thì lấy gì mà phạt 🆒
Sẽ có cách lách thôi mà.
Nếu nhạc 320 và đủ info thì em sẵn sàng luôn 😁
minh ko dong y...vi nhieu ly do..ma quan trong xa hoi vn ko the bat chuoc nuoc ngai dc,,,luat vua thua le lang ma
Thu phí là đúng, ..... Nhưng mình cai nhạc luôn. Ở VN thanh toán online rắc rối quá :mad:

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
Thu tiền kiểu gì đây? nạp thẻ à?
quản lý là tốt nhưng theo quan điểm của mình. sẽ rất khó thực hiện ... chẳng có mấy người sẵn sàng bỏ tiền ra vì thứ mình dễ dàng có miễn phí.....
Cần bản nhạc có chất lượng cao (bitrate: 320kb/s là ok) Khi đấy sẽ mua cả album Bỗng dưng muốn khóc, chắc hết khoảng 10k 😁
trtienit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá thế hơi đắt, vì mình không những bỏ tiền ra mua bài hát mà còn phải bỏ tiền để trả do dịch vụ internet để down, cho thiết bị lưu trữ bài hát đó nữa. Mua cái đĩa thì nó vừa có bài hát chất lượng vừa có nơi lưu trữ luôn. Nên mình nghĩ 500 đồng cho 1 bài hát là được rồi 😁.
@trtienit Bác mua cái đĩa thì bao nhiêu tiền 1 cái. Hay lại mua đĩa lậu. Tiền download thì tốn bao nhiêu, thiết bị lưư trữ cũng ko tốn mấy vẫn rẻ hơn mua đĩa bản quyền. E thì sẽ ko trả tiền để down đâu, dùng miễn phí wen rồi sv mà, nếu trả tiền thì bệnh viêm màng túi còn nặng hơn
@trtienit 500 đồng vẫn mắc 100 đồng còn suy nghỉ lại.
nhok_ frend
ĐẠI BÀNG
12 năm
VN mình kai j kung thik free mà , 😃
128kpbs với giá này. :rolleyes:, 320 thì giá này phù hợp, hoặc lossless
#LPwash
ĐẠI BÀNG
12 năm
chất lượng mà tương đương flac thì giá cả chấp nhận được😃
Ý kiến thêm là anh cuhiep nên sửa lại tiêu đề cho đúng 😃
Mình nghĩ mức giá đó là hợp lý và chất lượng nhạc phải tốt hơn tương xứng.
hiepbeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá 1k là khá hợp lý, mình hoàn toàn ủng hộ .Nhưng vấn đề ở đây là hình thức thanh toán như thế nào cho thuận tiện khi thẻ tín dụng vẫn còn lạ lẫm với phần lớn người Việt Nam.
@hiepbeo Chắc đại gia=)))))
1k để mua 1 bài nhạc có chất lượng, hay vừa phải còn gì bằng😁

Gửi từ đôi dépLào của tôi
Tại sao chưa có giá nguyên album luôn ta. Cứ bán từng bài hát như vấy thấy chưa thích cho mấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019