[Hỏi Tinh Tế] Bạn nghĩ gì về "1 bài hát giá 1k"

Thảo luận trong 'Thăm dò công nghệ' bắt đầu bởi cuhiep, 19/8/12.

?

Bạn nghĩ sao?

1. Giá hợp lý

12.4%
  2. Giá còn cao

9.0%
  3. Giá được rồi nhưng muốn chất lượng nhạc tốt

37.8%
  4. Khó vì người Việt quen chép miễn phí rồi

32.6%
  5. Không ủng hộ

23.2%
Bạn có thể chọn nhiều mục.
  1. hhiepbi

hhiepbi Thành viên

1k rẻ nhưng phải xét nguồn âm thanh chất đến... cỡ nào? Nếu âm thanh Orginal chuẩn tại Studio (như CD xịn) thì OK liền, còn ép ra MP3 128bps và toàn từ nguồn CD lậu sao ra đến hàng vạn lần thì 1k quá mắc và cho tôi cũng không thèm!
  2. thienc

thienc Thành viên

Bây giờ lại có việc để cho hack khai thác lỗ hỏng System để kiếm tiền rồi tốt chứ sao..!
    thamlenhu thích nội dung này.
  3. zZz4everzZz

zZz4everzZz Thành viên

bạn sài 1 mình 1 mạng 300k/tháng thì chắc chắn 1 điều bạn ko nghèo, vì người nghèo ko ai dám sài kiểu đó, còn thêm cục wifi hay gì đó thì mình ko quan tâm =)) cái sài sang là cái 300k/tháng cơ =)) người nghèo có cách tiêu tiền kiểu người nghèo, họ share mạng cho nhiều người khác để giảm chi phí còn down dữ liệu lớn =)) bạn nghĩ tất cả mọi người cùng lúc đều sài max băng thông chắc =)) bạn làm nghề gì mà phải down dữ liệu lớn suốt ngày hay sao? hay cùng lắm thỉnh thoảng mới cần =)) mà kể cả test thì trường hợp đấy cũng là 1 điều kiện để test chất lượng =)) còn nếu chỉ test trong trường hợp tốt nhất thì =)) 1 cái nhìn phiếm diện =)) mình đang sài gói 250k của VNPT đây, xem online FULL HD ko phải buf =)) thế liệu đã ổn chưa =)) cái vụ đứt cáp ảnh hưởng lớn đến đường truyền quốc tế thôi =)) với vụ đó thì cáp quang tốc độ còn chậm chứ đừng nói là mạng ADSL =)) còn tốc độ mạng nội địa gần như ko ảnh hưởng nhiều với vụ đó vì các IPS giới hạn băng thông quốc tế thôi =))
    Sinh viên kham nổi ko =)) nói thẳng nhé nếu thích âm nhạc thực sự thì cái giá 1k/bài là giá chấp nhận được, uống trà đá giờ cũng đã 2k rồi, nhịn trà đá là đc 2 bài rồi. với lại ko ai bắt bạn buộc phai down trên đó, bạn có thể nghe thử mà tìm down ở chỗ khác, ko khó để tìm các bản lossless chất lượng thực sự trên mạng. chung quy lại thì kể cả giờ có bán 1đ/bài thì các bạn vẫn cứ ngồi đấy mà hét đắt thôi. Bạn có tiền thì bạn ủng hộ nghệ sĩ mà bạn yêu thích, còn ko có tiền thì có thể down chùa, ko ai cấm cả mặc dù hành động đó là hành động vi phạm pháp luật.

Khi chưa có thông tin chính thức thì đừng vội nói chửi nhiều, nếu khi đi vào hoạt động các trang này lưu thông tin các bài hát mà user đã tải, sau này muốn tải thì ko bị tính phí nữa thì sao nào? chưa rõ tình hình, nội dung chi tiết mà cứ ông ổng lên nói này nói nọ như trẻ con vậy =))

P.S.: bạn ko trong trường hợp người khác thì đừng kêu than hộ người khác. có những người 1 tháng bỏ ra được có 500k nhưng sẽ dùng 500k này chỉ để mua 1 single mà nghệ sĩ mình yêu thích và có những bạn 1 tháng bỏ ra đến 1m nhưng dùng 1m này để đi chơi bời đú đởn trong khi mồm oang oang là tôi là fans người này tôi thần tượng người kia nhưng chẳng mảy may nghĩ đến mua sản phẩm ủng hộ người đó.
    Đời vốn vận, thông thường những người kêu này kêu nọ thì dù có giảm nữa giảm mãi nếu ko free thì họ cũng chẳng mua, trong khi những người ko nói gì, im lặng thì giảm thì mừng còn ko giảm thì họ vẫn mua.
    linkchibi thích nội dung này.
  4. abcxyz1602y

abcxyz1602y Thành viên

Giá cao so với chất lượng âm thanh tậm tịt của các trang nhạc chả vn, toàn 128, trên 128 toàn các bài convert lên loè nhau
  5. clanpeobeo

clanpeobeo Thành viên

mình thì chả có nhiều tiền đâu! nhưng mình chấp nhận cái giá 3k cũng ok! chỉ cần chất lượng nhạc nó tốt 1 tý! cứ 320kbps mà phang! hehe
    hungnt03 thích nội dung này.
  6. mmvcr

mmvcr Thành viên

Cái vấn đề không phải ở lossless hay 320kbps các bạn ạ. Mình cũng hay sưu tầm lossless và phát hiện ra nhạc trên zing và nhaccuatui 1 phần là convert từ các nguồn lossless trên mạng đầy ra. Chẳng hạn có album lossless đánh sai tên artist thì lên zing với nhaccuatui cũng thấy sai đúng cái đó luôn???
    Vậy 1000 này trả cho 1 nguồn âm nhạc không phải từ đích thân tác giả phát hành. Và 1000 này là mua nhạc lậu à?
  7. klp1706

klp1706 Thành viên

Đọc kỹ vào nhé!mún đj nhanh hay mún giam xe?sorry ban chứ tui đi đàng hoàng vẫn bị bắt nhé,cần dẩn chứng thì youtube đầy nhé bạn
  8. tung75605

tung75605 Thành viên

1k với điều kiện đầy đủ Album Art, thông tin, tên bài hát, album, năm, thể loại ... Và nhất là đạt chuẩn 320kps. Nếu 1k là 128kps còn 1k5~2k là 320kps thì vẫn chấp nhận đc
  9. tuanandy

tuanandy Thành viên

1k là số tiền nhỏ nhưng với những người đam mê âm nhạc và 1 ngày ra biết bao nhiêu bài mới cộng dồn lại giá xăng đang lên như giá vàng xem ra là đáng phải suy nghĩ đấy.
    leduydanh thích nội dung này.
  10. dqt286

dqt286 Thành viên

thích ý kiến của bro
  11. o0tobite0o

o0tobite0o Thành viên

Không hợp lý đối với Vn hiện tại. Nếu chất lượng nhạc cao hơn thì còn có thể nói, chứ như kiểu Zing thì 100 cũng k mua chứ đừng nói đến 1.000. Nhaccuatui thì còn tàm tạm nhưng vẫn không vươn được tới giá 1 nghìn. >"<
  12. zZz4everzZz

zZz4everzZz Thành viên

Sống hơn 20 năm rồi nhưng chưa 1 lần bị công an bắt nếu ko vi phạm =)) 1 lần bị CA gọi nhưng nó chẳng phạt được mình cái gì ( đủ gương chiếu hậu loại tiêu chuẩn, đầy đủ giấy tờ: bằng lái, bảo hiểm, giấy tờ xe, nốp căng, ... ) và nó phải thả ra vì ko phạt được gì
    Còn mấy lần bị túm do đèo 3, vượt đền đỏ, ... thì CA người ta làm đúng, tôi chẳng dám nói câu gì về đạo đức của họ cả
  13. leduydanh

leduydanh Thành viên

Nhưng phải đi đôi với chất lượng. Tầm lossless mà 1k/1 bài thì quá ổn :) Những bài chất lượng kém thì nên free :)
  14. glhoanganh

glhoanganh Thành viên

Chất lượng ngang ngửa CD =.= Char hiểu ý bạn là gì. mà 128kbs mà bán 1 nghìn, bằng một gói bim bim 12g. bim bim 1 nghìn thì các bạn không kêu, nhưng nhạc 1 nghìn thì các bạn kêu trời kêu đất lên. mà nhạc lossless thì chả ai bán với giá 1 nghìn đâu. bạn đã nghe thử nhạc 128kbs, 320kbs chưa? nó chẳng khác nhau gì, đấy là khi mà loa và bộ phát của bạn ở tầm trung, còn muốn phân biệt được nhạc 320kbs và 128kbs thì kiếm cái loa khoảng 2-3tr và cố gắng nghe thì may ra thấy được sự khác nhau.
  15. bambiba

bambiba Thành viên

xin lỗi bác nhé, đi xe blade mà thằng c.a nó phạt tội là đi tông đấy. Em thề là chuyện có thật nhé. (nó đc 50k của em)
    klp1706 thích nội dung này.
  16. fire2409

fire2409 Thành viên

Nhớ thời lớp 8 lớp 9, cầm 35k 40k đi ra Hồ Gươm Audio mua 1 cái đĩa xịn của Đan Trường, cầm cái đĩa cũng sướng hết cả người.
    Từ hồi nhạc số lên ngôi, đĩa cũ vứt xó, đĩa mới chả mua. Đúng là cũng thiệt thòi cho anh em nghệ sỹ thật, nhưng các bác giàu quá có mấy ai nghèo đâu.
  17. klp1706

klp1706 Thành viên

Chuẩn ko cho xem clip cong an ăn hối lộ 100% cho hết cãi
  18. crisway

crisway Thành viên

Ai lại nghe mỗi lần 1 bài.. Ít gì cũng phải vài chục...thì cũng bay vài chục..:)
  19. duocroi88

duocroi88 Thành viên

mình không đồng ý , dù có mất 1000đ thì chất lượng vẫn thế thôi ,
  20. zZz4everzZz

zZz4everzZz Thành viên

Con người hơn nhau ko phải là tiền là quyền mà hơn nhau ở lượng thông tin họ biết =))
    Nếu trong luật có điều đó và CA chứng mình có điều đó qua giấy tờ thì bạn bị phạt là đúng =)) còn nếu ko có điều đó nhưng bạn vẫn nhắm mắt đưa tiền cho nó thì bạn bị nó lừa vì thiếu hiểu biết =)) khoe khoang chiến tích đấy làm cái gì =))