Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Bạn root máy Android để làm gì?

vuhai6
3/6/2012 1:12Phản hồi: 788
788 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
root máy cũng tương đương như yêu vậy "không root thì cũng như yêu trong sáng " còn "root máy thì như yêu trong tối".(yêu trong sáng,phang trong tối).hi khá thú vị đó...
davtup
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root để biết, chẳng may có ông nào chém theo kiểu "phải root mới hay" thì còn biết đường mà chém theo!
Root trên Android không quá cần thiết như Jaiklbreak trên IOS,WINPHONE Hackphone trên NOKIA.
Cứ như Blackberry là khỏe,chả có định nghĩa root JB hay Hack mà Uprom thì cực an toàn lên xuống vô tư cũng chả có bootloader hay radio gì sất 😁
Tianjin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất nhiên phải root rồi. Để máy có bị dean dean cà giựt thì backup app nhất là mấy cái game để up rom xong còn có cái chơi típ
binmsc
TÍCH CỰC
12 năm
Trước kia sử dụng X10 phải root để xài cooked rom, bây giờ xài S2 không thấy cần thiết phải root nữa.
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Đã Root và làm tất cả những gì có thể trên con Tab cuối cùng quay về Stock Rom đợi lên ICS rồi Root tiếp. Nói chung cũng ko có gì đặc biệt lắm.
hoangcao243
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng nook ko root chán lắm ạ, mà nó cứ chậm chậm nữa nên là lên CM7 chạy cho vui. Với cả thật lòng là dùng ..... apps free T___T
duythanhny
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi là k root có cài app hack dc k ? mình đang tìm hiểu !
máy nào cũng có room cook hết hả ? vd như xperia U đi mình kiếm trên xda k có room cook cm9 cho nó thì sao ? có lấy room cook của máy khác có cấu hình giống để up dc k ?
hsoncd
TÍCH CỰC
12 năm
Để khai thác hểt tính năng của nó, bắt nó phục vụ mình tối đa...
Để mất quyền bảo hành.đơn giản kekekeke
để biết mình có thể làm được những gì mà thôi!
Đã dùng mấy đời android và root đối với mình là cần thiết để chỉnh sửa những cái mình thích.
một từ thôi "super user"
k dùng android lên xếp dép ngồi nghe
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
người dùng bình thường không cần root. có anh em muốn nghịch + cài app nhiều mới root thôi. root xong là cài titanium backup ngay. rất nhiều thứ cần root.
dtb11288
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko root thì ... thì ... cạp đất mà ăn à =))
guhh123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để flash MIUI ROM và đổi DNS vào Facebook 😆
Root để can thiệp vào hệ thống của máy, tự mình khám phá vọc vạch máy mà k phải đem ra hàng nhờ thợ cài cắm ( từ rom cho đến phần mềm..v..v.. )
NCTV
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa có xài android nên ko bit root là gì. Mình nghĩ chắc cũng tương tự như jailbreak bên iOS.
ambition
TÍCH CỰC
12 năm
Bác cho hỏi, sau khi nâng nên android 4.03, mình có root nhưng không được vậy Bác? mình sử dụng superatmos_I9100G_Kernel_v1.1, lúc còn 2.3.6 thì root ngon lành.
Thanks
@ambition mổi phiên bản có file CMW root khác nhau, bạn nên tham khảo kỹ cái mình cần rồi xài.
@ambition Bác vào link này làm theo hướng dẫn nhé, mình đã test ok.
http://forum.cellphones.com.vn/threads/3395-I9100G-Tong-hop-FW-ICS-chinh-thuc-4-0-3-DDLP7-IND-DXLP6-XME-XXV-ROM-CM9-updating.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019