[Hỏi Tinh Tế] Bạn root máy Android để làm gì?

vuhai6
3/6/2012 1:12Phản hồi: 788
788 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực sự mình không hiểu rõ tại sao (có quá nhiều phần mềm không cần thiết,v.v...) nhưng ROM gốc chạy có vẻ đì và chậm hơn so với ROM gốc, hơn nữa về khả năng kiểm soát và tiết kiệm pin ROM gốc vẫn như 1 ông già mệt mỏi không kham nổi mọi công việc (cho dù thiết bị mình đang dùng là Galaxy Nexus) nên nhu cầu tất yếu là phải ROOT máy để cài những bản ROM thích hợp hơn và chạy được nhiều phần mềm can thiệp hỗ trợ hơn. Mình đã có 1 thời gian dài dùng HTC DHD và bản ROM cuối cùng mình chạy trên DHD là IceClodSandwich 7.5 test 9, khi lấy Galaxy Nexus về mình hoàn toàn bất ngờ khi còn cảm thấy DHD đã ROOT với ROM COOK còn mượt mà hơn cả em GLX mới, vậy nên công việc ngay sau khi mình mua máy về sẽ là ROOT máy và chọc chạch những thông số liên quan để tăng tốc độ máy...HEheHE
tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngứa tay thì root 😆
Em thấy nhà nhà root máy thì e đú root theo mà chẳng biết roor là gì,hi
duchm227
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào đã root ARC chưa cho mình hỏi chút. Có phải root ARC là phải unlock bootloader trước hay không ? Mình thấy nhiều trang đều hướng dẫn như vậy.
Cả nhà ơi cho mình hỏi nên root tạm thời hay là vĩnh viễn? nếu root vĩnh viễn thi sau khi update vỉ du:ics chang han...thì có cần phải root lại không?
Thanks ca nha nhieu.
root để kiểm soát máy tôt hơn, có thể trải nghiệm được những thứ hay khác mà ko root thì ko làm dc
rainmaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã Root và đang dùng ICS bản gốc không Root, vì nhu cầu dùng ứng dụng root không nhiều, chủ yếu là để xoá vài thứ không cần thiết trên room gốc cho nhẹ máy.
Root để Up ROM + Sử dụng mấy phần mềm đòi Root. Hì
math4n
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang dùng con ss ace.đã từng root.nhưng thấy root cũng k giúp đc j nhiều cho yêu cầu của mình.máy vẫn mau hết pin.khả năng chụp ảnh vẫn như cũ.k chơi đc game cao như NFS.có chơi đc thì cũng lag...xâm nhập vào hệ thống mình chưa xài nhiều (cũng k có hứng) chỉ xài qua titanium backup => lại cho máy về như cũ đỡ rủi ro do root
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
thôi,để im xài cho nó lành.Không biết cách root đôi khi tự biến cái máy mình thành cục gạnh ấy chứ :p
Chả xài android, nghe r o o t mà chả hiểu gì 😔
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
mình cũng chỉ mới root đây, lúc trước chưa có nhu cầu! Hiện tại root để cài phần mềm hack game😁, trong tương lai có thể làm thêm một số chuyện khác mà cần phải root, thank chủ thớt đã có một topic hay để các anh em dùng android hiểu rõ hơn về root
xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh xài galaxy mini đâu cần root vẫn cài rom cook đc mà.
Để có thể xoá bớt những ứng dụng không cần thiết để ram free nhiều dùng muợt mà hơn có thể cài những ứng dụng nsx k cho phép 😁:D còn nhièu nhiều nữa
root là cách nguoi ta gọi với android còn sym thì gọi là hack ặc
root để fá máy, mình nghịch mấy cái vụ rom manager trên MK bị brick 2 lần hoảng wá 😁
theo em thì người dùng android root máy cũng giống như hack symbian,để cài phần mềm và truy cập file hệ thống biến hdh android thành của mình.coi như mình sản xuất ra android vậy.😃
root để hack game:">

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019