[Hỏi Tinh tế] Loa nghe nhạc tốt tầm 2 triệu dành cho máy tính?

Thảo luận trong 'Thăm dò công nghệ' bắt đầu bởi TDNC, 9/8/12.

1. Võ gia bảo

Võ gia bảo Thành viên

Loa beat chỉ có 10 triệu Đông ở Mỹ thôi

2. apovn

apovn Thành viên

Loa dưới 1triệu mà tốt thì mới cần hỏi chứ :D

3. thongeuro

thongeuro Thành viên

Ở HÀ Nội bác có thể qua 64 Phương Liệt gặp bác Tuấn chuyên bán dàn mini Nhật , còn ở Sài gòn có bác Trần Trí bán mini nhật nổi tiếng trong đất Sài Thành đó ạ.

HoangGiang731989 thích nội dung này.
  4. thongeuro

thongeuro Thành viên

Hà Nội: Bác qua 64 Phương Liệt ngay chân cầu vượt ngã tư Vọng
    HCM: Bạn Search bác Trần Trí chuyên bàn dàn mini nội địa Nhật, có tha hồ cho bác chọn, 2 bác này rất nhiệt tình + chu đáo trong bán hàng nhé :)

5. tangconghieuworld

tangconghieuworld Thành viên

loa tầm 2tr tất nhiên là nghe good rùi, nhưng mình thích, sony hoặc soundmax hơn vì vừa tầm tiền, soundmax là hàng vn nhưng chất lượng khá tốt, và vì người việt sản xuất nên sẽ hiểu rõ hơn về cách thưởng thức âm nhạc của người việt, sony thì sử lý âm thanh tốt bass ấm và rõ, bạn cũng co thể chọn creative card âm thanh của hãng này thì khỏi nói rùi đó nhưng giá thì hơi max

6. thongeuro

thongeuro Thành viên

Hà Nội bác qua 64 Phương Liệt bác nhá. Tha hồ cho bác chọn. đủ mọi thể loại, đáp ứng 3 tiêu chí: ngon - Bổ - Rẻ. đập chết mấy con loa vi tính hiện có trên thị trường, Bác mà nghe = CD của nó còn phê hơn đó ạ :))

7. thongeuro

thongeuro Thành viên

Hj. Các bác cứ tham khảo thị trường dàn nội địa trước đi, sẽ có nhiều cái bất ngờ + thú vị đó ạ :))
    Các bác thích chơi có thể mua 2 thớt sau: CD + amp intec 205 (Có giá tầm 3tr + loa vào nữa tầm 3tr5 đến 3tr7) Nếu muốn ngon bổ rẻ thì chơi loại combo (Amp + CD + tunner + md chung 1 cục) thì giá rẻ hơn nhiều (Tầm 1tr5 đến 1tr8 là có 1 em ngon lành cành quất)

Bộ e đang xài đây ạ. Tất cả là hàng nội địa Nhật nhá, e tích góp nhặt nhạnh nên nó hơi nhiều :)) (Sơ sơ mới có 10 thớt intec 205: 2 Amply, 2 CD, 1 đầu ghi CD, 1 đầu DVD, 1 Equalizer, 1 MD, 1 Catset và 1 FM. Vẫn còn thiếu Amp 5.1 nữa mà chưa gom đc ạ ))

Đảm bảo với các bác em loa vi tính nào nghe mà hay hơn bộ này e vác đi bán đồng nát luôn ạ :))

hocsinhyeukem, HoangGiang731989IMINLOVE2012 thích nội dung này.
  8. evident

evident Thành viên

âm bass không được trong, bị vỡ, nghe nhiều bị ù và vang bass kinh khủng.

9. Táo lon

Táo lon Thành viên

Giàn này cắm giây mê mệt:) Bass lên chắc khủng lắm. Mình thì ko dùng tới Sub nữa, hai cái loa cỡ này là vừa đủ hay. Mà sao cái Monitor ngộ vậy ta, hơi bé?

10. greesnow

greesnow Thành viên

Tầm giá 2m ko tính loa ghép có:
    + 2.1: - Edifer: M1300 seri
    - Altec Lancing: VS4621, VS2621
    - MicroLab: X2-2.1
    - Huyền thoại Sound Stick II, III (xung quanh 4m)

+ 5.1: - Loghitech: Z506, X540 (EoL)
    - Creative: T6200, T6160, A520 (W nhỏ)
    - Microlab: X2-5.1
    - Edifer: M3500

Ngoài ra SV có thể nghiên cứu SoundMax seri (nghe SM xong nghe loa các hãng trên nghe lại SM chỉ muốn đập)

//Loa nghe tuy hay nhưng đi với sound onboard thì công lực em nó coi như giảm 1 nữa...:go: Rồi còn Source, Soft, Config...là cả 1 bể khổ...:(

11. alone90

alone90 Dự bị

like cái ý kiến của bác này :D
    e dùng sound card onboard nghe lossless trên home theater sony km 7600 7.2 chất lượng âm thanh thua hẳn cái dvd player cũ

12. boulevard2005

boulevard2005 Thành viên

13. IMINLOVE2012

IMINLOVE2012 Thành viên

Trong tầm 2 tr vnd thì bạn lấy con này đi....âm thanh rất trong, detailed....hơn hẳn những con linh tinh khác cùng tầm giá....

14. IMINLOVE2012

IMINLOVE2012 Thành viên

dàn âm thanh của bác nhìn công phu quá....có đặt cái giường kế bên chắc là vừa nằm vừa nghe nhạc hả bác?....thật là hưởng thụ quá...lol

chienbui thích nội dung này.
  15. IMINLOVE2012

IMINLOVE2012 Thành viên

mấy bác này nói chuyện nghe lạ thiệt....người ta đang hỏi về speakers dành cho laptop chứ có phải về dàn âm thanh đâu.

thongeuro thích nội dung này.
  16. DONER KEBAB

DONER KEBAB Thành viên

chn microlad nghe nhỏ nghe to đều hay

17. lvt_88

lvt_88 Thành viên

Thế một bộ loa karaok ngon giờ giá giổ thế nào ạ

18. vietstop

vietstop Thành viên

Harman Kardon Soundstick II là tầm giá đấy, chất lượng âm thanh rất ổn.

File đính kèm:

19. trailatk1

trailatk1 Thành viên

con này giá trên dưới 4tr mà . mod cứ quất con altec lansing vs 2721 nghe rất tốt . giá cũng hợp lý

20. LYSM

LYSM Thành viên

Cái này nhìn công phu quá nhỉ? Cơ mà hơi tốn diện tích, em chơi loa PC nhiều rồi nhìn bác thấy tò mò cũng muốn thử quá. Em chỉ lấy nguồn nhạc từ PC thì có thể bỏ mấy thứ ko cần thiết như đầu CD liệu có gọn gàng hơn và đỡ tiền hơn ko nhỉ?