Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Loa nghe nhạc tốt tầm 2 triệu dành cho máy tính?

TDNC
9/8/2012 6:46Phản hồi: 602
602 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tdcn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng có dàn loa 2.1 xin của thằng bạn vì nó chả sài (cái này lúc trước cũng do người quen cho nó chứ không phải nó mua), bây giờ mình cho lại đứa em. Cái loa này nghe Như Quỳnh phải nó là cực hay, mà khổ nỗi hình như nó là của TQ, đã lật hết mọi chỗ mà không thấy một chữ nào, thật không biết cái brand nào luôn. Đã mua 2 cái Soundmax và kết luận là không bao giờ thèm sài Soundmax nữa.

Đọc hết 25 trang tinhte này thì thấy có cái Edifier là được vote nhiều nhất. Liệu mua cái Edifer khoảng 1tr-2tr được không nhỉ?

Còn dàn nội địa Nhật gì đó thì chắc thôi tại mình không rành nên sợ thưốc lắm. Với lại nó to quá.
thongeuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tdcn Bác nhầm rồi, dàn mini nhật nhiều cái còn gọn hơn cả loa vi tính nhé. Làm cả sound card được luôn đó. mà chất lượng âm thanh cũng như chất lượng phần cứng vượt trội.
tdcn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thongeuro Vẫn to quá à, mình ở phòng trọ, với lại sao mắc quá, thấp nhất đến 3tr
Mình tầm 2tr là max rồi, mà thích thật gọn cơ
thongeuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tdcn Thiếu j bộ rẻ hơn đâu bác? intec CR-185 chất âm rất tốt chưa tới 2tr, hoặc V3, V5, V7? X7A cũng ok mà.
Thử loa Vi tính Bonoboss của Hàn Quốc xem, hàng sản xuất tại Hàn Quốc nên chất lượng khỏi phải bàn, Mình đang sử dụng nghe nhạc chất cực kỳ
Cũng lăn tăn vụ này, sau cùng mua bộ giàn Sony MHC-S9D ( mua 2 thớt âm ly + lọc xì thôi ) có 1m, về nhà cắm dàn loa vệ tinh PC có sẵn vào nghe dc lúc thì cháy hết sạch loa 😔 ( vì công suất loa bé quá ), quyết định bóp túi 600k xúc thêm cặp loa thùng pioneer ( loại mini ) về nhà. Bây h với lỗ tai em cảm nhận thì nhạc chưa bao h hay đến thế, ăn đứt mấy con 4.1 với 5.1 kia, h e đang kiếm tiền để mua thêm 3 cái loa vệ tinh của dàn nữa vì dàn có đến 5 cổng ra loa chưa tính thêm cổng ra cho loa sub, mới cắm dc có 2 cổng thấy phí quá ;)
@Hô Nam Nguyệt Bạn chụp hình cho mọi người chiêm ngưỡng đi.
@englishhaveago Đây bác, điện thoại cùi, mong các bác thông cảm
Chơi NFS nghe tiếng gầm rú của xe phê lòi :p
Em dàn này hàng suất nên điện 220v luôn, ko phải lo vụ biến thế nữa
cho mình hỏi ké về loa microlab fc661.lúc nghe tắt chế độ 3D đi chỉ nghe được có 1 loa vậy.còn mở hết volume thì bị rè với ù ù vậy là do loa hay do máy tính vậy.mong các anh chỉ giáo
ABCShop
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế nghe nhạc trẻ sướng hêm pác 😁
logitech nha!!!!!!!! 😁:D:D:D:D
Mình mua bộ của Tàu từ năm 2001 đến giờ nghe vẫn hay. Một loa bass 4 loa con. À nó có chữ Jumbo thì phải ngày ấy mua có 500 ngàn.
Tiền đâu mà mua. Mùa mấy cái này về nghe hay nhưng không bền mau hư lắm

website: http://ruougiatot.com
vitsieunhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác tham khảo những dòng của Pioner nhé 😃
alienthai
TÍCH CỰC
9 năm
mới sắm dàn mini nhật., nghe phê lòi ;))
LOA VI TÍNH - BOS-H1
-Loa sử dụng gỗ tỉ trọng cao MDF

-Bộ xử lý âm thanh Class AB

- 2 kênh đôi BTL

- Tùy chình được mặt lụa

-Giây cắm RCA được tráng vàng

-Sử dụng công nghệ loại bỏ tiếng ồn
Bác có ở Sg ko? Bữa nào qua giao lưu cái. Tổng cộng hết nhiêu tiền cho cái dàn này? Cắm smartphone vào nghe đc ko bác? Hay phải nghe đĩa?
@englishhaveago tổng cộng hết 1m6 bác a, cắm điện thoại, máy tính hay đầu DVD đều dc cả. Bộ này em mua hình thức xấu nhưng dc cái điện 220, nhạc cũng dc, còn bác thích hình thức đẹp trong tầm tiền thì e thấy có mấy bộ cũng đẹp chán, mỗi tội hàng nội địa, điện 110V, ví dụ như này : www.jpg 10982285_425200230972060_1185855196555946469_n.jpg 1313217232_X7_đẹp.jpg Onkyo FR-V5.jpg
Điện 110v nghĩa là phải mua thêm cục biến áp bao nhiêu k nữa bác?
1tr6 thì cũng rẻ thôi
@englishhaveago biến áp thì tùy theo công suất dàn mà mua thôi, tầm 50k > 250k tùy loại
Bộ sony trên cùng hình như là 5.1 đó bác, bộ của e cũng 5.1 nhưng mới lắp dc có 2 cái loa 😃 , còn thiếu 2 loa vệ tinh với 1 loa center nữa.E cũng tính lắp thêm cục sub của loa vi tính vô nữa xem phim cho đã 😃 mà chưa có $ 😔
Bộ soundmax 5.1 của mình nghe ko dc hay lắm. Tuy 5.1 mà thấy ko hay. Minh ko up hình lên đc. Hix
Bạn mua ở chỗ nào vậy, mình ở sg
Loa JBL va hardman cũng có giá tầm 2 triêu.
nguyenduy_vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
sau khi tham khảo 25 trang tư vấn, e đã phi qua bên bác trần trí làm một thớt Onkyo 5X7, 2 loa V5 (vì loa 5X7 nhìn ngoại hình hơi xấu). cảm nhận đầu tiên là nghe nhạc vàng rất hay, hơn đứt cái loa vi tính microblab 1,2 chai của e mua cách đây mấy năm. Nhưng điểm lo nhất là do hàng cũ nên k biết đầu đọc có bền không và k biết nó có kết nối được với máy tính không 😔
Cắm đt vào nghe đc ko bác? Bên trần trí có loa bluetooth nhỏ gọn ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019