[Hỏi Tinh Tế] Mua ổ cứng di động để lưu trữ phim HD

levuongthinh
6/11/2011 1:6Phản hồi: 222
[Hỏi Tinh Tế] Mua ổ cứng di động để lưu trữ phim HD

Tuần trước mình đã hỏi về [TAG]TV LCD[/TAG] để xem [TAG]phim HD[/TAG], tuần này mình xin được tư vấn về [TAG]ổ cứng di động[/TAG] để lưu trữ phim. Mình muốn mua loại có dung lượng từ 1TB đến 2TB. Theo anh em thì mình nên chọn loại 2,5” hay 3,5”, chuẩn [TAG]USB 2.0[/TAG] hay [TAG]USB 3.0[/TAG] và nên chọn thương hiệu nào? Mình thích có một cái [TAG]ổ cứng[/TAG] đẹp. Ngoài ra còn có các yếu tố nào nên cân nhắc, rất mong được anh em chỉ giáo. Xin cảm ơn.
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

conanmk
TÍCH CỰC
12 năm
cách tốt nhất là down về xem xong del luônmình toàn áp dụng cách này
Vậy là rẻ nhất bác nhỉ =)) Giống em quá :x
Giống mình! Mình thì xem xong để... cho bồ xem nữa rồi del/
BLOODRANYE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hihihihihi theo cách Bác này ổ cứng chỉ cần 16g là đủ. hihi coi xong xóa lun, muốn koi lại down về tiếp.mà bản phim HD tải về thì... râu dài tới đất.Báo cáo Bác,tôi hết ý kiến.
Trước mắt bạn phải xem mình chơi HD trên loại nào: đầu đọc hay máy tính để chọn kích cỡ. 3.0 h mới bắt đầu phổ biến. Để làm 1 cái case có usb 3.0 thì cái main là khá đắt. Trừ phi bạn định sử dụng thêm nhiều chức năng khác còn không thì 2.0 cũng rất ok. Mình nghĩ bạn nên sang HDVietnam để tham khảo ae built 1 số dàn HD tại nhà.
Chơi HD cũng rất tinh tế chứ ko phải đổ xiền vào là ngon. Chúc bạn sớm có được 1 giàn ưng ý
nibiru
TÍCH CỰC
12 năm
người ta hỏi TINHTE bác lại bảo chạy sang HDVietnam là thế nào =)).

thực ra nếu bác dùng external HDD để lưu HD thì đầu tư ko biết khi nào cho vừa đâu. nếu k phải mang đi mang lại nhiều thì cứ làm cái HDD box 3.5'' rồi mua internal HDD cắm vào mà chạy. kinh tế, lại lưu đc nhiều. bác mua thêm 1 cái 1TB gọn gọn để phục vụ nhu cầu mang đi vác lại nữa là trọn cả đôi đường 😁
Mình hỏi bạn, mình chỉ bác ý sang để tham khảo thì làm sao. Người ta chơi HD thì build cả 1 dàn, chứ có phải chỉ 1 2 thứ đâu, biết càng nhiều càng tốt để lựa chọn chứ sao. Ae biết gì thì chỉ bác ấy, toàn chơi trò ném đá ko à
hoangminh_11
ĐẠI BÀNG
8 năm
@buebue Bạn cho mình hỏi mình vừa mua tivi 4k của hãng LG đọc được rất nhiều đuôi. Minh len mua o cung cua hang nao? loai 2,3 hay 3,5? và cần j để chạy được nữa ko hay chỉ cần mỗi tivi và ổ cứng thôi
hoangminh_11
ĐẠI BÀNG
8 năm
@buebue Bạn cho mình hỏi mình vừa mua tivi 4k của hãng LG đọc được rất nhiều đuôi. Minh len mua o cung cua hang nao? loai 2,3 hay 3,5? và cần j để chạy được nữa ko hay chỉ cần mỗi tivi và ổ cứng thôi
congphunt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Western Digital chuẩn usb 3.0 là ok
Lacie Porche Design 2.5" P'9220 1TB , cái ổ cứng đẹp nhất mình từng được biết :d
Thiết kế nhôm nguyên khối tinh tế, USB 3.0.
Không có gì phàn nàn về đẳng cấp
Em không ở Hà Nội bác ạ, ổ cứng em đặt bên Pháp luôn nên không biết ở Việt nam chỗ nào bán.
Em này tốc độ theo đánh giá là khá thôi, bản thân em thì copy bộ phim tầm 10~15 Gb thấy cũng khá nhanh, vỏ kim loại nên cũng nóng chút chút nhưng không nhiều. Bền thì do mình là chính nhưng cầm 1 tác phẩm như thế chắc chẳng ai nỡ xài ẩu đâu 😁
wsp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi vừa mua tuần trưods ở Techlan Hàng Khay, giá hơn 4 triệu 1 tý. VCoong nhận nhìn đẹp và sướng. Ỏ swngs này tản nhiệt qua vỏ nhôm nên chỉ hơi nóng thôi. Ổn
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danielthuy Giá nhiu thím?
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danielthuy Giá nhiu thím?
SSD mà chứa HD thì tiền đâu mà chịu dc bạn

---------- Post added at 08:26 AM ---------- Previous post was at 08:24 AM ----------

bạn qua bên HDVIETNAm nha. phim thì copy vào là chơi. tuỳ đâu HD gắn HDD trong hay hdd rời. mà 2 cái đều y nhau ah ko gì khác đâu
nibiru
TÍCH CỰC
12 năm
dòng WD passport dùng HDD 2.5'' đẹp lại vừa tiền, e vừa múc 1 con 1TB đây bác 😁.
@nibiru bác mua con đó ở đâu vậy chỉ em với. em ở sài gòn
nibiru
TÍCH CỰC
12 năm
@heosuatinhte E mua ở Anh. Cách đây hơn 1 năm rồi. Khoảng 2 triệu hơn hag giảm giá. Bh giá hơn 3 triệu đc cái 3TB rồi...
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nibiru Bác mua ở đâu và bao nhiêu tiền vậy?
Híc chịu chơi ghê mua hẳn cái HDD 1TB để chưa phim HD mà có phải ngày nào cũng coi đâu. Rảnh rỗi mới mở ra xem chứ.

---------- Post added at 01:29 AM ---------- Previous post was at 01:28 AM ----------

Híc lại là bác này =)) đọc cái cmt đã buồn cười. Bôi đen cái chữ kí là bật ngửa luôn =)) LOL
boynokia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình trước giờ chơi WD và Seagate không! Gắn trong thì dùng Seagate,gắn ngoài thì WD tất cả chạy suốt ko tắt 1 lần,xài hoài chẳng có vấn đề. Mới nâng cấp HDD nên còn dư con WD My Book Essential 2TB 3.5'' còn BH 12/2012,có nhu cầu thể để mình! Sẵn giao lưu HD luôn ^^
nhưng ổ này là SDD hay HDD nhỉ. nếu HDD thì dể hỏng quá
phat277
ĐẠI BÀNG
12 năm
HDD ko dễ hỏng nếu chỉ để 1 nơi xem phim HD, SDD tuy bền nhưng nó có tuổi thọ sao lưu, nên chọn HDD cho việc chép phim. Mình nghĩ nên dùng Western Digital 3.5'' Cavier Green, vừa rẻ hơn loại thường, vừa tiết kiệm điện năng, mua thêm cái hộp với 1 cái HD Player (DUNE là nhất nhưng đắt :p), có tiền làm cặp loa nữa thì vô đối :happy::happy:
tero247
ĐẠI BÀNG
12 năm
SSD chứ ko phải SDD. Mà SSD 1TB thì chắc giá gần bằng con PCX mất!😁
Nếu bạn dùng SSD để lưu trữ phim thì hơi đắt tiền mà dung lượng hiện tại lớn nhất cũng chỉ có 256Gb
tớ thích sdd lắm. tuy dung lượng ít nhưng thấy pro hơn là hdd.
pro hơn là rõ ràng 😁,chất lượng ổ ok hơn hdd rất nhiều
E thấy bạn bè khen WD bền qăng quật này nọ khủng (joke)

Trên tiêu chí đẹp thì mình sẽ chọn Transcend . Vì đợt có mua 1 cái ổ 500gb của Transcend mặt trước bằng inox sáng bóng nhìn rất xịn , tiếc là e nó không có 3.0
Nếu a mua để lưu phim HD thì nên chọn ổ có cổng 3.0 vì tốc độ truyền nhanh hơn ( Nhưng laptop của a phải có cổng suất USB 3.0 )
Bh được chọn lại sẽ chọn WD

P/s: SSD hay HDD ....
koutouyo
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn bè bro nói đúng đấy mình có con western 1000 gb rớt vài lần không thành vấn đề mặc dù vỏ nhựa dễ bể nó chỉ nứt chút thôi.
binzhaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho hỏi đầu HD có lưu trữ đc kko
có cop phim dễ dàng qua cổng USB như hdd đc ko
khoảng 2 tr đổ xuống thì có HD box nào @tb ko
thank các bác
làm con seagate bác ah
lưu phim HD thì bác làm cái SAN cho tiện 😁
haisso
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy ổ cứng ngon nhất là seagate. bác nên múc em này.
lethangsg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không dám chắc là loại nào là tốt nhất, nhưng biết loại nào không nên dùng, đó là Transcend. Mình đã dùng qua ổ Transcend 320GB, dùng được 1 năm, bị lỗi mất dữ liệu tổng cộng 3 lần ( Tất nhiên là vẫn bảo hành tốt phần cứng, nhưng dữ liệu thì vẫn ra đi. Cũng may là mình thường 3 bản copy ở hdd khác nhau ). Thằng bạn mới mua gần đây cũng bị y như thế. Ở cty dùng con Lacie thì hơn 1 năm nay vẫn ok, tuy nhiên giá đắt gần gấp đôi, ở nhà dùng thêm con WD thì vẫn tốt.
lam con WT digital đi bác 3tb chỉ có 114$ usb 3.0 ^^ ( giá cách đây 1 tháng h thì e k rõ)
@phan_tienhung Bác mua ở đâu thế bác
@koolnism Chắc bạn ý mua trên ebay bạn à, mà WD có nhiều loại lắm, chả rõ bạn ý nói loại nào nữa & loại bạn ý mua là 3.5 inch 😃
Bác múc cái ổ cứng có hỗ trợ 3.0 ấy ạ. Còn hãng thì em thấy mua hãng nào cũng được. USB 2.0 để copy dung lượng lớn nhiều khi chờ để cop được mấy chục G là lâu kinh khủng. Em dùng cái ổ cứng rời 2.0 mà, mà cái PC lại hỗ trợ USB 3.0 mà mình ko biết. Tiếc quá.
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
ặc sao ko thấy ai nói giá tiền vậy, em thì quan tâm kinh phí nhìu hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019