[Hỏi Tinh Tế] Nên mua máy đọc sách nào?

levuongthinh
26/6/2011 8:9Phản hồi: 224
[Hỏi Tinh Tế] Nên mua máy đọc sách nào?

Mình thích đọc sách và thường đọc khi có thời gian rảnh, khi di chuyển trên ô tô, tàu hỏa, máy bay... Việc mang theo một quyển sách dày đôi khi hơi bất tiện vì thế mình muốn mua một chiếc máy đọc sách điện tử. Theo mình biết, hiện có khá nhiều loại máy đọc sách trên thị trường như Sony Ebook Reader, Nook hay Kindle... Vậy mình nên mua loại nào? Mình cần tiêu chí là màn hình đẹp, hỗ trợ nhiều định dạng và không quá nặng. Xin cảm ơn.
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy đọc sách thì màn hình e-ink mà chọn chứ.
Của mình là Sony 950.
Nếu dùng nook color thì mua iPad 1 đọc còn thích hơn, cái máy nook nó nặng bà cố.
bác Hiệp có thể chỉ cho mình chỗ mua Sony Ereader giá rẻ và uy tín ko ạ? xin cám ơn.
Mình không tìm ra chỗ nào thỏa điều kiện của bạn.
zero131
TÍCH CỰC
13 năm
Em cũng vote sony 950, đợt em có cài hộ người nhà, sử dụng mấy hôm, quả thật là đã, build quality của sony đúng là hết chỗ chê😁 Cầm kindle 3 với cầm sony thật là khác, chỉ riêng 1 cạnh vát tròn để cầm cho dễ cũng đã cho thấy chất lượng và sự tỉ mỉ.
nhokbun97
ĐẠI BÀNG
13 năm
minh nghi nen mua cua sony vi kieu dan dep . ma ben . chi dat hon mot ti, chua ban som co su lua chon tot cho minh , thanks minh neu thay hay nha
Xin lỗi mình ghét không dấu.
khoa9202851
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu đọc sách thuần túy vote Kindle rẻ , nhẹ , đơn giản.
1 lần sạc đầy pin thì đọc đc 5000 lần kéo trang , nhược điểm ko đọc đc trong đk thiếu sáng. Nhưng chả ai ko có ánh sáng mà lại đi đọc sách cả 😁
sonrobby
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có dock đèn pin đi kèm mà bạn. Mình đang có đây, bật đèn pin lên, đọc vô tư. Thích khoản lên giường tự kỉ, trùm chăn đọc sách =))
AKMS
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng nghĩ thế
zeldras
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nook color đọc là sướng nhất, nhỏ, nhẹ, gọn, có đèn, đọc định dạng gì cũng đc, đọc truyện tranh ngon, ngòai đọc sách ra còn làm đc nhiều thứ.

Muốn ngon hơn thì dùng playbook như mình 😁
thekidRMIT
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đọc sách thì mình dùng Kindle. còn dọc phá thì ipad 2
hoanglove8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nook color đi bác ơi 😃
vote cho ipadddddddddddddddddddd
datpx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng là dân đi công tác chuyên nghiệp, mỗi lần đi công tác mình cần tiết kiệm thời gian như:
- Đọc sách
- Học tập
- Giải quyết công việc.
Do vậy, mình đã dùng galaxy tab.

Vì nó giải quyết được tất cả các nhu cầu của mình, do vậy theo mình tư vấn bạn có thể dùng một tablet cấu hình bình thường hoặc dạng second hand, cũng không quá đắt, tầm 5-9tr là mua được.

Dùng máy đọc sách thì chỉ có đọc sách thôi nhiều khi lại không đọc được khi trời quá tối như đi xe qua đêm chẳng hạn 😁.
Chúc vui.
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
bác này comment chuẩn đấy,màn hình galaxy tab cũg khá đẹp,pin cũg trâu,bác đọc sách hay coi phim thì tuyệt cú mèo,chưa kể nếu bỏ vào bao da thì nhìn nó nhỏ gọn k khác gì quyển sổ tay đâu
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế nó có nặg ko vậy bác
Bác nói quá phù hợp, cho tới khi đọc cái kết luận :|

Kindle tiện dụng mà giá thành hợp lý nữa bạn 😃
quất một con ipad muốn làm gì cũng được không chỉ riêng gì đọc sách :bounce:
Bạn thử đọc sách trên các thiết bị chuyên dụng chưa mà cứ bảo là ipad? Đọc sách điện tử thì màn hình như 1 trang giấy bình thường (cảm thấy màn hình ko sáng). Còn đọc trên máy tính bảng thì đọc rất dễ mõi mắt.
ipad còn kém lắm . quất một con netbook hay laptop muốn làm gì cũng được không chỉ riêng gì đọc sách :bounce:
netbook thì làm gì cũng được à, hay nhỉ =))
mua netbook + laptop thì tối nằm tắt đèn mở ra góc 90 độ miệng ngậm mắt đọc à =))
Nook Color đi anh , nhìn nó thanh mảnh và chuyên nghiệp hơn Kindle nhiều , đc cái màn hình màu đọc đỡ nhàm mắt
AMZ Kindle 3 là lựa chọn số 1

Tôi đã dùng hơn nửa năm nay và nó thật sự hữu ích.
Đọc sách ở nơi yên tĩnh thôi chứ đọc trên ô tô, tàu hỏa không tốt tý nào. Đi đường xóc liên tục nên mắt người cũng phải điều tiết liên hoàn theo. Thế nên rất hại mắt+ mệt mỏi nếu đọc lâu.
ufok26
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho hỏi ai biết loại nào: Eink có tiếng việt rẻ nhất hiện nay vậy? ko có 3G và cả Wifi cũng ko sao.
sman_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nook classic 2 màn hình (99$)
heobu9999
TÍCH CỰC
13 năm
nook color đi bạn ơi.......Nghe đâu còn được hỗ trợ phần mềm từ android
Giá được, đẹp mà lại vọc được nhiều thứ.
vẫn yêu em Dell Streak của mình nhất ..... kích thước đủ lớn để đọc sách , đủ gọn để mang đi bất kì đâu
Chủ topic nên đưa ra các yêu cầu cụ thể: giá, chức năng cộng thêm, trọng lượng, mục đích chính, thời lượng pin, kiểu dáng ưa thích...thì sẽ dễ tư vấn hơn.

nếu tầm <3tr chắc chỉ có AMZ kindle (1,2,..) pin trâu nhưng tính năng ít..
khá hơn xíu thì nook colour nhưng pin ngắn
xin hơn nữa thì PB, ipad, GTap... pin càng ngắn
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
nên chọn máy đọc sách chuyên dụng, còn mấy bác muốn sài ipad hay pad nào thì nên ở nhà mà đọc.còn cái này là người ta đi xa mà, cần cái nào gọn nhẹ, pin lâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019