Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Tivi nhà bạn có bị xuống màu?

cuhiep
22/6/2014 8:18Phản hồi: 311
[Hỏi Tinh tế] Tivi nhà bạn có bị xuống màu?
Đang sử dụng ti vi trắng đen không thấy xuống màu.
311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chanhdara
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang sử dụng ti vi trắng đen không thấy xuống màu.
Có mấy em SS thì hay xuống thôi. Chứ nhà xài LG với Sony thì k thấy xuống ! 😃
@JoseyHan Vâng. Anh ấy là 1 antifan SS chưa dùng hàng SS nhưng phán như đúg rồi

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
@nhox123ngox CRT của Samsung ngày xưa dùng 4-5 năm là xuống màu thảm hại là sự thật. Nhưng giờ nhiều bác (và cả mình nữa) chưa có dùng thử thế hệ mới (LCD) của Sam nên cũng khó đánh giá chính xác được.
Thêm 1 điều chắc chắn là cái Toshiba siêu lồi 14' mẹ mình dùng ở quê điện đóm phập phù sau gần 10 năm hình ảnh vẫn sắc nét và màu đẹp, không giảm chất lượng so với lúc mới mua. Cái Tiến Đạt mua cùng lúc thì trụ được khoảng hơn 2 năm 😁
Cũng nói thêm nữa là do tivi không chịu hỏng và điều kiện nhà đài ở quê không yêu cầu cao hơn nên mẹ mình không mua thêm tivi của hãng khác so sánh xem hãng khác có bền hay không
esata
CAO CẤP
9 năm
@JoseyHan Cái LG monitor (IPS 22.5 inch) ở nhà dùng trên 2 năm đã thấy kéo mây đen nhẹ 1 góc rồi. Nếu màn hình màu R, G, hay B đơn sắc thì không nhận ra nhưng gia giảm RGB đến mức nào đó là thấy kéo mây đen nhẹ 1 góc ngay. Không thì xem phim sẽ thấy. Bị y như cái LCD mua cũ ngày xưa hiệu EIZO!
@JoseyHan Sony dùng đèn samsung nhé (sony không sản xuất đèn hình lcd)
Sự thật là màu có xuống , cũng xuống dần dần , và mắt mình thích nghi theo luôn ... nên ko rõ là xuống trầm trọng không ...
Samsung xuống màu dần, xem ko nịnh mắt nhưng dc cái giá rẻ và support khá tốt. Còn sony thì đúng là xịn thật, có điều giá hơi mắc và k tập trung phân khúc trung bình nên có khá ít mode tầm trung cạnh tranh vs lg,ss. Và các dòng tv led thì chắc chắn k bền bằng tv crt thời xưa.
@viethung_91 Nhưng mà mình thấy thiết kế sony ko đẹp bằng và dày nữa nhà dùng sony nhưng cứ khi ra trung tâm xem thì thấy sao mà thiết kế lg ss mỏng đẹp vậy

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@viethung_91 Thế mà nhà mình có 2 con Sony, một con thì sau một năm 10 ngày hư panel, một con thì sau một tháng hư panel. Cả 2 đều mua mới ở Nguyễn Kim.
Sony thì thời tivi CRT đúng thật sự là tốt chứ giờ thì ẹ lắm rồi.
LG thì ngày một tốt hơn.
@chaukyo Số hơi nhọ.
Tưởng mình đã nhọ rồi, hai lần hỏng remote (tiện thể hỏi có ai hay bị ko? có là bệnh phổ biến?) , 1 lần hỏng panel (sau 2 năm) .
Remote sau 1 năm, 1 cái sau 3 tháng (mà mk nó, mình post là hỏng nút Down và sau vài hôm hỏng thêm 4 nút, đã test bằng dọi camera)
sài sony chả thấy xuống j cả. chỉ khổ thời tiết ẩm ướt là tv tự nhảy loạn kênh vs tiếng lên. cái khoản nút niếc sony giờ làm thua ngày xưa nhiều. dùg hơn 1 năm điều khiển bay hết cả màu chữ ( dòng cao cấp )
@haigt11392 Em sài 3 năm có bay đâu, sài kiểu bác chắc kim cuơng còn mòn nữa chứ
@davidquang2012 e sài qa điều khiển dàn 5.1 nó đồg bộ vs sony là chính. mà đk dàn chả sao. đk tv để k thì nó bay màu
mình có 3 cái SS - LG - SN... SS xuống ngã vàng rõ rệt
LG không thấy (mua cùng lúc SS)
SN mới mua chưa biết! Nhưng chắc ko xuống! because i love Sony... 😁
kobebryan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony chả thấy xuống màu là gì.
Đối với TV CRT thì có xuống màu nhưng LCD thì k vì LCD chỉ mất điểm thôi
@atnokia Bác nói sao chứ nhà mình có 3 cái crt, 1 con Panasonic 14' 16 năm rồi mà màu còn đẹp lắm, 2 con SONY Wega cũng >6 năm. Tất cả đều còn rất tốt, màu sắc bình thường, chẳng lỗi lầm gì! 😁
@atnokia Bạn nói đúng, lcd theo tài liệu thì ko xuống màu, vậy mà cngx có bài này
kill0505
ĐẠI BÀNG
10 năm
E có cái toshiba xài được vài năm, chẳng thấy xuống màu.
TuDien1
TÍCH CỰC
10 năm
Sony k biết đời nào đang bị xuống màu. Màu đỏ
bopbilove
ĐẠI BÀNG
10 năm
Klq nhưng mình thấy màn hình iPhone rất hay bị xuống màu,ám màu...nhất là thị trường Nhật. Thường thì chất lượng màn hình qua 1 năm dùng sẽ bị ám màu vàng xung quanh khu vực viền mh. máy Mỹ,EU và mấy khu vực khác thì chưa thấy hiện tượng hoặc ít hơn
@bopbilove Đang tv bác lại lôi ip vào đây . Gây wall mất
@bopbilove Cho ít tấm hình xem bị ntn
@bopbilove có cái bị loang mh nữa ! kính cường lực gì mà nhấn phát loang luôn cái màn hình như casio 570 es ấy !
LG ko thấy xuống ! có xuống thì nó cũng xuống từ từ ( mắt cũng thích nghi nên cũng chả để ý ) chứ đâu phải đùng một cái thành cái " trắng đen" đâu !
VÌ ĐANG DÙNG TV ĐEN TRẮNG...:eek::eek:
@truongminhkhue TV hãng j mà xuống còn có 2 màu thế?
ti vi nhà em có 1 màu thôi! 😁
@honghai12a1 Tivi dỏm nhất thế giới còn có 2 màu trắng đen, 1 màu chắc nhà bạn k thể dùng mắt để coi được😆
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@honghai12a1 tivi gấu mình cũng thế. hê hê.
@nguyenhuy2202 ti vi nhà b ấy toàn tắt đi xong cả nhà ngồi ngắm 1 màu đen huyền ảo thôi 😃)
lehoang91
TÍCH CỰC
10 năm
Chả để í😆

Gửi từ iPhone 5s Gold của tôi sử dụng Tinhte.vn
biết chết liền 😃
@DP.P chắc chắn là có xuống màu. mới mua về thì đẹp rực rỡ. qua 1 tháng là trở về bình thường . hết đẹp
Van Thu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chả thấy gì, Samsung led 2012 vẫn thấy sáng. 😃
baomaynem
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Van Thu thấy sáng chứ ko thấy màu hả?
hothusa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không có bị

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Phần nhiều do tín hiệu từ đầu thu hoặc cáp kém dần nên thấy vậy, theo mình thì màu không thấy xuống

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019