[Hỏi Tinh Tế] Tư vấn mua xe mới tầm 600-800 triệu?

hunterhtt
11/7/2013 5:16Phản hồi: 396
[Hỏi Tinh Tế] Tư vấn mua xe mới tầm 600-800 triệu?

Gia đình mình tích góp được gần tầm 1 tỷ, đang muốn mua một chiếc xe phân khúc C mục đích là di chuyển hằng ngày, lâu lâu cuối tuần lại có thể đi Vũng Tàu, Phan Thiết..nên mình đang muốn lựa chọn một xe phân khúc giá tầm 600-800 triệu trước giấy tờ. Hỏi ý kiến nhiều bạn bè thì tư vấn một số dòng sau là vừa vừa ý định mình: Honda Civic 1.8 at, Focus 1.6, Altis 1.8, Mazda 3...Bạn nào từng đi hay có kinh nghiệm về các dòng xe này tư vấn giúp mình nhé!
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Như bạn nói với mức giá này thì có rất nhiều sự lựa chọn khác nhau, mỗi dòng xe có ưu nhược riêng nữa. Trong mấy em này mình thích Focus vì thiết kế của nó.
@quangtrunga1 Ngoài ra, nó cho ta cảm giác lái rất tốt và an toàn.
Theo cảm nhận của riêng em thì Civic tay lái hơi nặng, và hơi nghiêng.Khi xe chay nhanh tốc độ trên 100km/h thì khá đầm.
Nhưng Civic chạy khá ồn. kể cả là khi đi trong phố , nghe tiếng dội từ mặt đường lên rất rõ. Em đi hỏi một số nơi thì được chỉ là phải lột hết trần và sàn ra làm lại bọc bằng vật liệu giống như giấy nhựa đường cho nên em thôi, chi phí cao mà độc hại lắm. Xe em chạy tầm 8l/100km đường thành phố, khá là ổn và kinh tế. Em vote cho civic
Sauron
TÍCH CỰC
11 năm
@dr.caocao 8l/100 km trong thành phố? Ít hao xăng hơn cả Kia Morning cùi bắp của mình à?
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sauron bác phải so sánh dung tích máy và công nghệ áp dụng trên động cơ bác ạ. 😃.
Blue_Bird
ĐẠI BÀNG
11 năm
@unlimited181189 Tay lái trợ lực nhưng vẫn nặng nhẹ tùy hãng nhé!

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@dr.caocao xe bác 1.8 hay 2.0 ạ 😃
Nếu mà theo thông số kĩ thuật: http://www.danhgiaxe.com/so-sanh/97/72/256 như này thì civic đang chiếm ưu thế.
@quangtrunga1 Em đọc qua chẳng thấy civic hơn chỗ nào hết. Civic công suất 129hp mà tốc độ tối đa có 214 km/h. Còn Mazda có 103hp mà tốc độ tối đa tới 160 km/h. Có bác nào giải thích e với
@nguyenanvn2907 Tốc độ tối đa là do hãng công bố nên chỉ mang tính tham khảo, còn bác nhìn nhầm số 260 thành 160 rồi bác ạ.😃
bác thich xe mới hay cũ ?? ông già em chuyên về oto . bác thử call cho ông già em xem sao : 0912..46..7768 . bác thử gọi r hỏi tầm giá đấy em có xe nào ngon ko . bố em vừa bán xe vs cả tư vấn mua xe ;)
Bác vào đây đọc thử xem sao:
chiếc civic:http://www.danhgiaxe.com/honda/civic/2012/danh-gia/
chiếc focus: http://www.danhgiaxe.com/ford/focus/2013/danh-gia/
chiếc vios: http://www.danhgiaxe.com/toyota/vios/2012/danh-gia/
chúc bác chọn được xe như ý.
Sao bạn k chọn xe cao đi cho thoải mái, santafe đời cũ, kia spor, hyundai tucson cũ hay nếu k thích xe hàn, có thể tìm cx5 cũ
Còn xe 4 chỗ thì mua mới thì nên lấy ford focus

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@anonymous241 Xe cũ thì mình lại càng rối nữa bạn ơi, tại vì không biết các định giá, kiểm tra chất lượng xe như thế nào...kiến thức về xe của mình không nhiều, động vào xe cũ lại rối xoắn cả "lông chân" luôn ấy chư, nên tính hỏi mua xe mới cho lành bạn à 😁. Nếu tầm tiền dưới 800, thì có mua được SantaFe, Everest hoặc là Forester không vậy bạn?
74K1-1818
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hunterhtt Mua Everet đi. Chuẩn luôn mà vừa tầm giá.
AdjLuvSea
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hunterhtt Em chạy khá nhiều xe rồi nhưng tầm tiền của bác thì Innova là lựa chọn hoàn hảo cho gia đình. Xe bền và phụ tùng linh kiện đồ chơi thì rất nhiều và đa dạng. Xe chạy em và tiết kiệm nhiêu liêu. xe 7 chỗ rất tiện lợi cho gia hay kinh doanh đình vì có thể chở thêm người hay hành lý nhiều mỗi khi đi du lịch.... Nói chung nếu là em thì em chọn Innova dù là em đang chạy con Ex :D
@hunterhtt SantaFe với Forester thì chắc chắn không được rồi! Everest thì hơn 800 1 tí (bản MT 1 cầu)
các bác cho hỏi nếu mình mua cái xe tầm 700 triệu thì các chi phí đăng kí, ra biển luôn phải tốn thêm bao nhiêu nữa vậy? ai rành chỉ giúp với 😁
@suvival198 em quên chứ ở hn với tp hcm thì hơi khác mọt chút. chỉ mang tính tương đối thôi mà
@Strange Wind Xe ráp trong nước thì rẻ hơn nhưng được báo giá từ trước và cũng thuế như tất cả, tại vì vẫn phải là linh kiện nước ngoài, thực ra thuế trong đó rồi.He

Xe cá nhân thì như trên các bác ghi nhé, còn xe đứng tên công ty thì bác được miễn 10% đó, nhưng mà trừ vào tiền thuế mà công ty bác nạp hàng tháng chứ ko phải cầm 1 cục tiền đâu. Hehe

Nhà em có Hyundai Tucson 2010 4WD bán ra là 950 triệu, tính tất cả mọi loại thuế má là 1.150.000.000 đồng bậc. Cho dễ hình dung 😃
@hoangan2233 700 triệu thì khoảng 780tr là có thể lăn bánh. 😃
@hoangan2233 Còn phải tùy địa điểm bạn đăng ký là thuế trước bạ 10% hay 12%, lệ phí cấp biển nhưng nếu giá mua xe tầm 700tr thì hoàn chỉnh xe lăn bánh được khoảng sấp xỉ 800tr bác ah
1 phiếu cho chiếc xe này
Tầm tiền này và lựa chọn phân khúc C thì đúng rối tơi bời lắm đó bạn, thường thì phân khúc này bạn nên chọn một số đại diện theo mình đánh giá là ổn như sau:
Honda Civic 1.8 AT: giá tầm khoảng ngoài 700 xíu, trang bị hơi ít, hơi ồn, nhưng chạy khá là ổn, xe này là xe bán chạy nhất của Honda luôn mà 😁
Focus 1.6: phù hợp với con gái, hoặc cá nhân đi lại hớn, đi gia đình thì hơi chật
Mazda 3: mình nghe hãng Mazda đang báo là giá giảm còn 709tr mà còn được khuyến mãi hơn 20 triệu nữa, nên còn có 689. Trang bị tiện nghi thì khá ổn, khá nhiều
thế cũng hơn trăm triệu nữa rồi, cảm ơn các bác nhé! cộng thêm các khoản bảo trì thay lốp... chắc phải có cả tỷ mới dám mua cái xe 700tr 😁
à quên, e ở Tp.HCM thì có khác không bác 😁
phân khúc này thớt múc em Focus 1.6 AT là đẹp rồi, xe tiêu chuẩn toàn cầu chất lượng ok thiết kế cũng trẻ trung nữa
linhthuy090
ĐẠI BÀNG
11 năm
em vote Altis . Chúc bác lựa được xe như ý ;)
gta290975
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thử em Ếch xem bác, dòng SUV chạy cũng đã lắm, chỉ tội hơi ngốn xăng chút xíu
@gta290975 Ếch cũ may ra chứ mới thì không thể rồi bác ạ.
phuongit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangtrunga1 Sao lại không thể hả bác ơi, Ếch 2 cầu đang có chính sách giảm giá tốt lắm, cần tư vấn bác cứ alo em ;)
@phuongit à em quên, giảm cả trăm thì có lẽ bác chủ nên cân nhắc nhỉ😃
linhthuy090
ĐẠI BÀNG
11 năm
altis đi bác ơi . chần chừ làm gì .

bác tham khảo tại đây : http://www.toyota.edu.vn/xe-toyota-altis

uy tín và đảm bảo nhé nên bác cứ yên tâm lựa . Dịch vụ , phụ tùng , hậu mãi ... phương thức thanh toán ... mọi thứ đảm bảo là có lợi cho khách hàng ;)
@linhthuy090 Altis hơn gì mấy chiếc đề cập kia bác?
@linhthuy090 Altis sao đủ tiền được hả bác. Tầm 800 đổ lại ko mua được nhé, nếu chủ thớt cố gắng
So sánh khá chi tiết, thanks nhiều nhé! ;)
phuongit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tầm tiền này bác hãy cố thêm chút tiền để có thể xuống đường với em Ford Focus 2.0, xe Mẽo thì khỏi phải nói về sự chắc chắn và độ an toàn rồi, Focus 2.0 còn được trang bị khá nhiều Options như 1 số dòng xe hạng sang khác.

P/s: bác cần tư vấn alo em 01679.72.9999 em sẽ tư vấn tận tình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019