Hỏi và đáp những vấn đề của LG KM900

Misakio
6/1/2010 20:10Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntanh86
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn misakio cho mình hỏi bạn mua pin dung lượng cao ở đâu aụy, mình ở TPHCM
Ko có dung lượng cao cho KM900 mà chỉ có pin dung lượng cao cho KU990 thôi. Nhưng mà 2 con này xài cùng pin chính hãng LG 1000 mAh. Nên suy ra nếu KU990 xài dung lượng cao đc thì KM900 cùng xài đc

Bạn qua web của Nmobile ấy
ntanh86
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn cho mình hỏi pin bạn xài đc mấy ngày, máy mình hơn 1 ngày là hết pin rồi, khó chịu quá
Bạn vào trang đầu tiên của topic này so sánh cục sạc của bạn trước. Nếu sạc là loại dỏm thì nên mua ngay cục sạc chính hãng đi.
Pin 1000 mAh bình thường của LG thì mình xài đc khoảng gần 2 ngày, pin dung lượng cao 1450 mAh của Galilio thì xài đc đến ngày thứ 3 nếu ko vọc nhiều (nhất là chụp ảnh)
ntanh86
ĐẠI BÀNG
14 năm
sạc pin của mình là giắc 3 chấu, mình nghĩ là sạc zin, chắc phải mua cục galilio thui
Mình vừa mới mua Pin tại Trung tâm bảo hành LG ( Phước Lập Mobile , 144 Vo Thi Sau , Quan 3 , TPHCM ) , nhưng sao thấy nó lại là chữ B chứ ko phải là số 4 , rốt cuộc là như thế nào , ko lẽ trung tâm bảo hành chính hãng LG mà lại đi bán hàng lựu đạn à , 141k của tui :| . Ai giải thích giúp cái
Có cách nào update Googlemap bản mới nhất mà ko cần thông qua update FW ko mấy bồ
sao bạn không lên thẳng 345-347 Trần Phú, P.8, Q.5.Ở 144 mình có phone hỏi trc cái cáp USB (cáp mình lỗi), nó báo 80k.Mình lên ngay chính hãng mua 15k :|
Ngộ thật đấy, mình mua ở Võ Thị Sáu cục sạc thôi cũng chỉ 40k, ko đời nào nó lại báo giá cho bạn cáp USB là 80k được
trời đất, mình gọi hỏi rõ đàng hoàng, hỏi lại 3-4 lần nó báo là cáp KM900 80k :|.Ko tin bạn gọi hỏi thử đi.Còn bên 345 thì gọi ko ai trả lời nên mình chạy thẳng lên lun, hên xém chút nữa hố :|
Mình vừa gọi hỏi nè bạn 38207950 là số điện thoại bên 144 Võ Thị Sáu, thì được báo giá là 15k và 30k, nhưng loại 30k thì ko còn hàng.
Các bạn cứ trực tiếp gọi điện thoại lên đối chứng! Nếu có vấn đề gì về cách làm việc của bên LG, các bạn gọi lên đường dây nóng của nó để rủa thoải mái, 04 38765480. Hồi máy mình KF510 bị hư sửa hoài bên Võ Thị Sáu, nhận máy 3 lần phải để lại cả 3 lần, mình điên wá gọi lên xả 1 tăng. Nếu về bảo hành mình nghĩ cứ ra Trần Phú, thợ bên đó làm chất lượng hơn nhiều, mình có bảo hành lần nào xong lần đó, khỏe lắm! Còn mua phụ kiện thì cứ chỗ nào gần thì mua.
Mình đâu ngờ là nó lại như thế , hơn nữa từ nhà mình để đi ra Trần Phú khá là xa , nên mình mới ra Phước Lập Mobile , vậy bây giờ rốt cục chẳng biết pin mình giờ là hàng hàng hay hàng lô nữa đây . Nếu hàng lô ko lẽ mình tốn 141k lãng nhách à ... Sôi cả máu thật đấy . Chính hãng mà làm ăn ký cục thế nhỉ
Mình cũng mua ở 144 Võ thị sáu đấy bạn. Ở trên, khi nói về pin,mình ko hề nói về việc pin có chữ B và số 4 là hàng lô hay hàng hãng. Vì nguồn hàng sản xuất khác nhau sẽ có mã khác nhau. Mình chỉ so sánh sơ wa về kiểu dáng và nói sâu hơn về chất lượng sau khi xài. Nên để tránh nói sai, lỡ pin mình mua nguyên cùng v máy xách tay là pin tốt thì sao, nên mình nói là hàng ngoài và hàng hãng. Chứ mình ko hề nói pin có chữ B là hàng lô, có số 4 là hàng tốt.
Pin mua hàng ngoài, lúc nhập về, nó test máy, và pin cũng để 1 thời gian wá lâu, cứ khách này thử khách kia thử, pin hết rồi lại sạc tạm cho khách thử, ko được thì lại tháo pin ra. Những lần như thế sẽ khiến cho pin giảm đi tuổi thọ là tất nhiên. Bạn đừng bực tức làm gì.
Mình có gọi lên trung tâm LG ngoài HN, thì 144 Võ Thị Sáu hay Trần Phú cũng thuộc LG Vietnam cả thôi.
Để mình xài thử trong ngày hôm nay xem chất lượng pin ra sao ... Nếu mà mau hết chắc lại phải tốn tiền mua cục pin khác . Cục pin lúc mình mua máy xách tay có pin chung với máy , mình chỉ nghe nhạc liên tục đc chừng 2-3 tiếng là tuột 1 nấc pin nên biết là pin dỏm nên phải đi mua pin khác . Mua ngay chính hãng mà lại gặp pin dỏm thì chắc mình cắn lưỡi quá >"<
Theo mình, khi xài máy, bạn nên để mức màn hình sáng vừa đủ mình nhìn được, vì mình để 0% brightness mà vẫn rất ok, có khi còn sáng hơn mấy cái điện thoại khác, ko nên để auto brightness hay auto power save, vì mức màn hình nó sáng hơn cả 0%. Cứ như thế mình xài được hơn 3 ngày là chuyện bt, còn nghe nhạc, mình dùng phone nghe nhạc hơn 3 tiếng vẫn ko xuống 1 nấc nào.
Có bro nào giúp mình với,tình hình là mình có con lg KM900 của ng bà con ở nước ngoài cho, xài dược mấy ngày thì tự nhiên có hiện tượng mình bỏ sim VINA hay MOBI là ko lên được sóng, còn bỏ sim VIETTEL thì sóng rất chập chờn lúc có lúc ko ah,ko bít nó bị j nữa....hichic........
Có bác bít cách khắc phục hay sửa nó ko,
Và thêm 1 bệnh nữa,e đọc trên diễn đàn thấy up fw j đó nhưng khi làm xong máy lại bi: ai gọi tới hay em gọi đi thì nó sáng lên một cái sau đó tối thui ko bấm nghe được hay tắt máy được(nếu gọi),em đã reset máy lại rui nhung van bi nhu cu!
Lúc bỏ sim Vina hay Mobi vào, bạn thử chờ 1 lúc xem sao. Lúc mình mới up fw cũng bị vậy, để 1 lúc chừng gần 2p, nó mới bắt đầu nhận lại sim. Sim mình là Vina
Còn về trường hợp kia, bạn thử xem ở page 1 nhé. Lúc điện thoại gọi tới vẫn có rung, có chuông, mà ko lên hình, ko bấm gì được. Đó là do khi bạn cầm điện thoại, tay bạn hay có gì đó nó che mất cái phần cảm ứng sáng ở góc trái điện thoại. Mình đã kiểm chứng rồi, yên tâm! Chỉ cần xe lại coi ngón tay nào che mất hay để gần gần đó là bị à. Bỏ ra lại hết. Bạn có thể thử= cách tự gọi cho mình
mình đã làm như bạn nói ở p1 rùi,nhưng nó vẫn bị như vậy, mình để con Arena nằm trên bàn và lấy máy khác gọi vào,nó cung chỉ sang len rui lại tối thui liền,mình ko che j nó hit nhưng vẫn bị.
Còn trường hợp kia mình bỏ sim vào chờ 1 lúc thật lâu nhưng vẫn bị mất sóng,ko lên được,đang rầu với nó wa chừng,...:sorry8bj::sorry8bj:hichic!chỉ có con Vietel la còn chap chon ti xíu...........
DT cua minh ko the vao dc mạng_ ai từng bị như mình giúp mình với_ ........?
Sau khi đã test pin trong 1 ngày là thế này : 12h khuya sạc , 8h30 sáng rút , nghe nhạc khoảng nửa tiếng ( thói quen nằm ngủ nướng 😁 ) , xuống nhà làm vệ sinh cá nhân , lên làm BT : bật nhạc tiếp tục khoảng 2 tiếng 30 phút . Sau đó đi học khoảng 1 tiếng rưỡi , tranh thủ 10 phút giải lao , móc máy ra chơi game ( lắc lắc xí ngầu ) vừa chơi 5 phút , tuột một nấc pin , sau đó tắt máy . Ngồi học tới 5h về , sau đó bất nhạc khoảng gần 1 tiếng , tụt thêm 1 nấc pin , tắt nhạc .... Đến tối khoảng 10h hơn , lại lấy máy ra xem mấy cái video clip ( chừng 4-5 clip , 1 clip TB 4-5 phút ) sau đó tắt clip , mò mẫm các chức năng khác của máy ( mới mua chưa dò ra hết chức năng ) chừng 20 phút , ..... Tút , tút .... ko còn 1 viên pin ....

1 ngày là hết , thế là sao ... Nghe mọi người nói xài toàn 2 ngày là ít ... mình sử dụng brightness hình như là mấy chục % thì phải , nhưng để chế độ Power save ( On )
Ôi, với pin 1000 mAh mà nghe nhạc + chơi game như thế thì 1 ngày đến gần 1 ngày rưỡi thôi mà
2 ngày thì chỉ nhắn tin, nghe gọi + nghe nhạc chút xíu. Mình để brightness là 20% vì ko đi ra ngoài nhìu
Pin vậy mà còn chê gì nữa bạn. Thời gian đầu có máy ai chả vọc, hết pin nhanh là chuyện bt, chơi game java, hình ảnh chuyển động liên tục là cái gây tốn pin nhiều nhất, chưa kể nếu bạn để âm thanh v rung trong lúc chơi nữa. Tính 2 ngày là ít là đối với sử dụng bình thường, nghe, gọi, nt, nghe nhạc... Chứ ko phải hành cái máy mở suốt 20/24 đâu
Pin mua ở trung tâm bảo hành LG: xài kiệt, 10 cắm sạc, 8h tháo sạc, xài đã đời hết 2 ngày, được đến 1/2 ngày thứ 3. Gọi nghe chụp, đi xe ô tô về Vũng Tàu 3 tiếng đồng hồ, nghe nhạc full time, nt tùm lum, máy mát rượi. Thường xài hết 1 ngày, pin mới xuống 1 vạch thôi <--- Theo như bạn Misako nói thì mình thấy pin của bạn xài ngon hơn nhiều ...
pin minh sac day xem fim lien tuc 1,5h va de khong khoang 1h + nhan khoang 10 tin nua la het,chac pin minh la pin deu phai khong ?
Mình mới mua con KM900 được 3 ngày thì thấy sóng chập chờn lúc có lúc không nếu dùng vina. Dùng viettel thì lúc 3g lúc 2g. Hôm qua thì tự nhiên có cuộc gọi đến mà không ấn gì được. Tối thì tự nhiên khởi động lại khi đang nghe nhạc.....FW của em này la KM900AT-10g mình mới dùng đt nên không biết update fw sợ bị lock. mà em này là hàng sách tay. Mọi người giúp mình với nhé. Mình chỉ được đổi máy trong 1 tuần thô
Qua mấy tháng xạc pin cho km900 mình rút ra được 1 kinh nghiệm như sau: khi xạc mà tắt máy thì dùng được tới 2 ngày,còn xạc mà không tắt nguồn thì chỉ dùng được nửa ngày thôi ah.
Gì mà nửa ngày, xài nửa ngày thì thà khỏi xài còn hơn.
Mình sạc nhưng ko tắt nguồn, xài cũng 2 ngày đó thôi, với điều kiện trong lúc sạc ko đc sử dụng gì hết: nghe gọi, nt, nghe nhạc, game.... (tốt nhất là sạc bủi tối trước khi đi ngủ, chừng 2 tiếng là xong)
hoặc là pin hoặc là sạc của bạn có vấn đề nên mới thế,mình vẫn xài trung bình 2 ngày mỗi ngày nghe nhạc 2 tiếng,nghe gọi nhắn tin trung bình.tắt máy khi sạc đúng là cách nên làm nhưng ko gây ra sự chênh lệch nhiều thế đâu.
con lg km900 xách tay của mình cũng bị hiện tượng giống như bạn hoangtungaytho vậy,sóng thì chập chờn lúc có lúc ko,ai gọi tới hay mình gọi đi thi tối thui,ko bấm được nút nào hết,mình đang đau đâu với nó mấy ngày nay chắc kì này cho e nó ra tiệm thui,cái dt mà giống i như cái mp4,...hic!
Mình cũng thử chọn 2G rùi, nhưng nó vẫn thế ah, máy tính mình chạy Win XP,chứ ko dùng Win 7, mình cũng thử chạy fw lại rùi, nhưng vẫn ko được chắc fải ra tiệm thui,chán thật đấy, thank bạn nhìu hen!
đoi lien di ban, truoc minh mua may cung bi hien tuong song chap chon nhu ban,chu tiem noi do mang dao nay dang chuyen 3g nen co van de, nhung trong khi minh dang su dung may nokia song van ngon,ko bi gi, mang ve dung khoang hon 1 ngay ,song vay buc minh wa,chiu ko noi,cu luc co luc ko sao ma dung,nguoi ta goi toi ngay luc mat song moi kho chu, nen quyet dinh neu ma vay hoai ko them dung nua,tro ve nokia, den tiem yeu cau doi may khac xem sao,the la chu tiem dong y,doi minh may moi, va bay gio song ngon lanh canh dao.SORRY MAY MINH BI GI KO DANH TIENG VIET DUOC,THONG CAM.
Hiện mình đang xài 3G, lúc đầu thì máy bắt sóng hơi yếu nhưng bây giờ nó chỉ luôn ở 3G, từ khi mình bỏ cái 2G trong preferred lists thì nó ko tự chuyển 2G wa 3G nữa. Còn về những vùng xa hơn, ở đó 3G ko ổn định thì máy tự chuyển sang 2G
con lg km900 của mình là của người bà con cho,chứ ko fai mình mua ở tiệm,thế mới khổ chứ,ko bít nếu đem ra tiệm up fw hết bao nhiu nhỉ,mình có thử gọi hỏi giá ở Trung tâm sửa chưa DTH ở 280 Bà Hạt,người ta nói khoảng 150k!
Con KM của mình xài Wifi lâu lâu bị reset máy ... có ai có cách trị ko 😔.
Bạn đang xài fw mấy?
..............................................
Bạn này ko có ý kiến gì thì đừng spam ở đây nha
mấy anh thông cảm, không phải là em muốn spam.Em vừa mới mua con KM900 hôm kia,định hỏi mấy anh 1 số vấn đề :eek: , đăng được một lúc sau thì mới phát hiện ra minh hơi bị gà nên muốn xóa câu hỏi,vì không biết cách xóa nên nó mới như vậy:rolleyes:.
Nhân tiện đây em lại gặp một số vấn đề muốn hỏi các bác😃:
Thứ nhất không hiểu sao con KM900 của em nó không đọc được ebook(.doc,.pdf,...) vào đọc thì nó bảo "không đủ bộ nhớ",không bít phải làm sao nữa:sad9cd:
Thứ 2 la máy không xem youtube được ,vừa nhấp vào video để xem thì nó báo luôn "Lỗi kết nối" mặc dù dang lươt web khá tốt:rofl8yi:
Thứ 3 là lúc đầu opera mini nó vào mạng được nhưng 1 lúc sau không biết táy máy cái gì mà không vào được nữa,nó báo là "lỗi kết nối":confused1bb:
Em còn gà nên mong mấy bác thông cảm cho,đừng chặt chém em tội:dull8ay:.Mong mấy bác giúp đỡ😁
ráng hoc hỏi tìm hiểu thêm di lalal
bác làm ơn nhé, sapm kiểu này dù có lên sao cũng chẳng đc gì đâu bác, kiến thức vẫn = 0 thôi, đi tới đâu cũng thấy bác spam
satan4ever
ĐẠI BÀNG
14 năm
à các bác cho em hỏi lúc dùng opera mini lướt web có còn dùng được mutiltouch của Km900 ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019