[Hỏi và đáp] Tất cả những gì bạn cần biết về iCloud

sonlazio
10/6/2011 5:11Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noobdoon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Icloud có tính năng rất hay là có thể phục hồi máy trả lại nguyên trạng từ tin nhắn, nhạc chuông, báo thức .... Nhưng hình như tài khoản mua thêm mới có
AKmigo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay. Thanks bác chủ thớt
Ipad bị khóa màn hình, icloud báo là ipad này chưa sao lưu trong 13 tuần và bảng thông báo cứ hiện ra như thế. Không cho mở khóa màn hình để điền mật khẩu icloud vào. Vậy phải làm thế nào đây, anh em?
@thanatox1 Bạn up tấm hình lên cái, bạn nói khó hiểu quá
Reset lại rồi. Tức là nó cứ yêu cầu phải backup lên iCloud vì lâu ko backup. Hộp thoại hiển thị ngoài màn hình khóa, không tương tác được với màn hình khóa để mở màn hình. OK ở hộp thoại thì không dc.
cảm ơn bạn đã chia sẻ 😃
cho mình hỏi làm sao xóa sạch những thứ lưu trong icloud như safari ...v..v mình tắt thì nó xóa mình mở thì lại là những bản backup củ
Các bác cho em hỏi làm sao để iCloud tự động cập nhật ảnh từ Camera Roll được nhỉ? Mình đã vào iCloud>Photo và On hết lên rồi nhưng không được.
tunghphc90
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình muốn hỏi là tài khoản apple ID có dùng thay cho iclouds đc ko?
ví dụ như find my phone chẳng hạn.
Cho mình hỏi là lúc mình lỡ tay tắt mục " KHO ẢNH CỦA TÔI" thì tất cả ảnh trên icoud cũng bị xóa luôn hả? Vậy làm sao để xem lại 1000 bức ảnh trên icloud vậy :-< huhu

nhpu
Trứng
8 năm
Mình cũng có hơn 2gb file backup trên icloud mà ko biết lấy về thế nào để xoá phần backup đó đi vì icloud hết dung lượng

Anh chị ơi cho e hỏi: thiết bị khác đã từng đăng nhập bằng tk icloud của mình, e đã đổi mật khẩu rất lâu rồi. Nhưng hôm trước dữ liệu của e đã đầy và có thông báo dữ liệu đầy và hỏi có muốn đồng bộ với icloud e đã ấn đồng ý. Nghịch lung tung 1 lúc e thấy trong album ảnh xuất hiện nhiều ảnh của người khác. Vậy a chị cho e hỏi dữ liệu ở máy của e cụ thể là ảnh và video e lưu trong máy có dc lưu ở thiết bị đã từng dùng tk icloud của e không ạ? Và nếu e đã xoá dữ liệu đi thì thiết bị đó có bị xoá dữ liệu đó không? A chị trả lời giúp e với. E cám ơn!!!!!!!
@Minso mấy cái hình của ng khác là có trước khi bạn đổi mật khẩu mà, bạn thử check lại ngày chụp là biết à. Đổi mật khẩu xong bên kia muốn sync thì máy nó sẽ bắt nhập mật khẩu mới mới cho sync nên bạn yên tâm là k sao nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019