[HỎI] vấn đề kết nối internet từ HTC Desire thông qua cable usb

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi ohbilo, 4/6/11. Trả lời: 34, Xem: 8386.

1. ohbilo

ohbilo Thành viên

mình mới xài android k dc lâu, mình có 1 con HTC Desire rom 2.2 chưa root, nghe nói HTC có chức năng kết nối internet thông qua cable usb cắm vào pc, nhưng mình thử mà k dc, dc biết cần phải có file cài đặt j đấy (Bạn cần cài đặt HTC sys trên PC và mobile. Có thể down tại trang chủ HTC. nhưng mình lại dở về tiếng anh lắm nên chẳng bik nó ở đâu để mà down zề cài, bác nào bik về vấn đề này làm ơn chỉ giáo mình với, mình rất it ra cafe còn ở nhà thì k có wifi, pc mình xài win7 :help::help::help:

:
  2. ohbilo

ohbilo Thành viên

............................................................

3. thuykutes

thuykutes Thành viên

minh cung dang dung htc desire rom 2.3 nhung van chua biet dung mag cua may tinh . co ai biet giup voi

4. thienson157s

thienson157s Thành viên

cai nai ha. ban con cai phan mem htc sync cho pc. thuong thi phan mem nay co san trog the nho cua may cua ban. neu ko co thi chiu kho vao HTC.com tai nhe.cai xong oy. reset may tinh. cam cap usb vao may dien thoai chon internet pass through.( chia se ket noi ). cho khonag 30s-1p la ok. ( khi nao goc ben trai tren cung co 2 mui ten nguoc nhau la da ket noi dc. neu cho lau qua thi co the rut cap úb cho khoang 10s roi cam lai.

5. ohbilo

ohbilo Thành viên

bác có thể cho mình xin cái link down trong htc.com k ah vì tiếng anh mình dở lắm, vào đó k bik dg nào để mà down cả hic

6. thienson157s

thienson157s Thành viên

7. ccasanova

ccasanova Thành viên

e toàn dung bằng cách này, nhưng mấy ngày gần đây k thể nào lấy net cho điện thoại đc
    nó toàn thông báo là bạn hãy cập nhật HTC Sync bản mới nhất, mà bản e đang dùng là bản mới nhất rồi
    khó hiểu quá

8. JokerB

JokerB Thành viên

UP Rom Sense 3 kiểu như RCMixS hay InsertCoin, đảm bảo dùng ok :)

9. thienson157s

thienson157s Thành viên

bac thu reset mobile+ may tinh. oy chon muc ket noi htc sync.cho no ket noi xong. cho 1 lam khong 2-3p bac ket noi lai net chac la ok thoi

10. nguyenthelap

nguyenthelap Thành viên

Cái này đơn giản là dùng USB tethering. Mỗi khi bạn cắm HTC vào máy tính nó sẽ hiện ra 1 list hỏi xem là Charge Only, HTC Sync, Disk drive, hay USB tethering. Bạn chọn USB Tethering là ok. Máy tính sẽ xem HTC như là 1 modem nối internet.

11. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

Thằng này khùng .ý ngta nói là lấy internet trong pc để diên thoại sài free internet.chứ không fải là lấy điện thoại làm modem cho pc

Gửi từ Desire HD của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn

12. ohbilo

ohbilo Thành viên

k bik sao mình cắm cable vào cho HTC Desire của mình sync với pc ok rùi, nhưng k bik mục nào để con Desire của mình lấy internet dc nữa, bác nào chỉ giúp với

13. thienson157s

thienson157s Thành viên

bac cai htc sync vao may tinh. ket noi thu xem da nhan chua. neu nham oy, bac vao settings...connect to pc...default connection type....chon internet pas-throught. cho ti la ngon lanh oy`. ( bac tich vao askme thi sau nai ket noi no se tu dong hoi ko can phai vao settings nua cho met )
    chuc bac thanh cong :)

14. ohbilo

ohbilo Thành viên

mình đã cài HTC Sync vào pc và kết nối thành công, nhưng ở mục này bac vao settings...connect to pc...default connection type....chon internet pas-throught. cho ti la ngon lanh oy` máy mình chỉ hiện lên 4 mục charge only, HTC Sync, Disk drive, USB tethering thôi ah, máy mình là HTC Desire rom 2.2 chưa root, k bik có phải bản rom này k có mục đó k nữa....?

15. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

bạn cấm cáp chọn dòng internet pas-throught nhé đợi khoang 1phuts khi đt hoặc pc thông báo thành côg trên pc thì ở dưới thanh công cụ bên tay phải
    có hình ãnh pc có mũi tên qua lại như thế là đã thành công...nêu trên pc ko thấy bạn nhìn vào DHD khi nào chọn dòng internet pas-throught mà ký hiệu 3G bị mất chứng tỏ đã kết nối thành công

16. ohbilo

ohbilo Thành viên

máy mình là HTC Desire rom 2.2 chưa root chứ k fai HTC Desire HD và khi kết nối với pc wa cable thì k có dòng internet pas-throught

17. kaybi6

kaybi6 Thành viên

caía ày trên HTC wildfire được ko bạn?

18. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

Máy loại máy khác không thể lấy mạng pc cho diện thoại đc.vì thế trong thời điểm này chỉ có dhd là lấy đc

Gửi từ Desire HD của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn

19. ohbilo

ohbilo Thành viên

buồn nhỉ, bác có bik thiết bị access point gắn vào modem để phát sóng wifi hiện tại giá bao nhiu k ah?

20. thienson157s

thienson157s Thành viên

bac boss anh cho muc chon ket noi cua len dc ko. ?
    ma bac thu up len xem co khi lai dc. ( e cug ko chac chan dau vi chua thu cai nai. nen neu bac mun biet ro thi hoi ae da dung xem co dc ko na ) :D