Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HỎI] vấn đề kết nối internet từ HTC Desire thông qua cable usb

ohbilo
4/6/2011 4:36Phản hồi: 34
mình mới xài android k dc lâu, mình có 1 con HTC Desire rom 2.2 chưa root, nghe nói HTC có chức năng kết nối internet thông qua cable usb cắm vào pc, nhưng mình thử mà k dc, dc biết cần phải có file cài đặt j đấy (Bạn cần cài đặt HTC sys trên PC và mobile. Có thể down tại trang chủ HTC. nhưng mình lại dở về tiếng anh lắm nên chẳng bik nó ở đâu để mà down zề cài, bác nào bik về vấn đề này làm ơn chỉ giáo mình với, mình rất it ra cafe còn ở nhà thì k có wifi, pc mình xài win7 :help::help::help:
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

............................................................
minh cung dang dung htc desire rom 2.3 nhung van chua biet dung mag cua may tinh . co ai biet giup voi
cai nai ha. ban con cai phan mem htc sync cho pc. thuong thi phan mem nay co san trog the nho cua may cua ban. neu ko co thi chiu kho vao HTC.com tai nhe.cai xong oy. reset may tinh. cam cap usb vao may dien thoai chon internet pass through.( chia se ket noi ). cho khonag 30s-1p la ok. ( khi nao goc ben trai tren cung co 2 mui ten nguoc nhau la da ket noi dc. neu cho lau qua thi co the rut cap úb cho khoang 10s roi cam lai.
bác có thể cho mình xin cái link down trong htc.com k ah vì tiếng anh mình dở lắm, vào đó k bik dg nào để mà down cả hic
e toàn dung bằng cách này, nhưng mấy ngày gần đây k thể nào lấy net cho điện thoại đc
nó toàn thông báo là bạn hãy cập nhật HTC Sync bản mới nhất, mà bản e đang dùng là bản mới nhất rồi
khó hiểu quá
bac thu reset mobile+ may tinh. oy chon muc ket noi htc sync.cho no ket noi xong. cho 1 lam khong 2-3p bac ket noi lai net chac la ok thoi
JokerB
ĐẠI BÀNG
13 năm
UP Rom Sense 3 kiểu như RCMixS hay InsertCoin, đảm bảo dùng ok 😃
Cái này đơn giản là dùng USB tethering. Mỗi khi bạn cắm HTC vào máy tính nó sẽ hiện ra 1 list hỏi xem là Charge Only, HTC Sync, Disk drive, hay USB tethering. Bạn chọn USB Tethering là ok. Máy tính sẽ xem HTC như là 1 modem nối internet.
Thằng này khùng .ý ngta nói là lấy internet trong pc để diên thoại sài free internet.chứ không fải là lấy điện thoại làm modem cho pc

Gửi từ Desire HD của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
mình đã cài HTC Sync vào pc và kết nối thành công, nhưng ở mục này bac vao settings...connect to pc...default connection type....chon internet pas-throught. cho ti la ngon lanh oy` máy mình chỉ hiện lên 4 mục charge only, HTC Sync, Disk drive, USB tethering thôi ah, máy mình là HTC Desire rom 2.2 chưa root, k bik có phải bản rom này k có mục đó k nữa....?
bạn cấm cáp chọn dòng internet pas-throught nhé đợi khoang 1phuts khi đt hoặc pc thông báo thành côg trên pc thì ở dưới thanh công cụ bên tay phải
có hình ãnh pc có mũi tên qua lại như thế là đã thành công...nêu trên pc ko thấy bạn nhìn vào DHD khi nào chọn dòng internet pas-throught mà ký hiệu 3G bị mất chứng tỏ đã kết nối thành công
máy mình là HTC Desire rom 2.2 chưa root chứ k fai HTC Desire HD và khi kết nối với pc wa cable thì k có dòng internet pas-throught
Người ta hỏi về HTC Desire. Thằng này lại trả lời DHD. ẹc ẹc:dance: Crazy
caía ày trên HTC wildfire được ko bạn?
Máy loại máy khác không thể lấy mạng pc cho diện thoại đc.vì thế trong thời điểm này chỉ có dhd là lấy đc

buồn nhỉ, bác có bik thiết bị access point gắn vào modem để phát sóng wifi hiện tại giá bao nhiu k ah?
bac boss anh cho muc chon ket noi cua len dc ko. ?
ma bac thu up len xem co khi lai dc. ( e cug ko chac chan dau vi chua thu cai nai. nen neu bac mun biet ro thi hoi ae da dung xem co dc ko na ) 😁
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Hình như là phải có HTC Sense 2.0 hoặc Sense 3.0 thì mới có tính năng Internet Pass Throught. Desire chạy android 2.2 chỉ mới là HTC Sense đời cũ thôi. Giải pháp là up thẳng lên ROM nào có HTC Sense 3.0 (android 2.3) là ok.
Dhd thi Lo can phai send 3 moi dc.sene nao dhd cung co con desire mjnh Lo bjk

chẳng hiểu bác này nói j nữa
máy mình chưa root và đang dúng chương trình root tạm thời, k bik root tạm thời có up rom dc k nhỉ? tại máy còn bảo hành hì hì
Ý tôi nói là dhd sene nào cũng có thể lấy mạng từ pc.còn mấy dòng máy khác thì không biết

tui có em HTC desire S, toi cũng thử kết nối internet thông qua máy tính vào ngon lắm nhưng được 2 phút nó lại báo không kết nối được rút ra cắm vào lại được nhưng 2 phút lại đứt kết nối. Bác nào dùng con HTC DS mà giống tôi không. Ra hỏi bọn IT của cửa hàng nó bảo em chưa đến chức năng này bao giờ. nản luôn.
Help me.................
kilicu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thekien Bạn kết nối với DS như thế nào, bạn đang dùng rom gì ? Chỉ cách cho mình với.
minhvk243
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho e hỏi có phần mềm nào giúp kết nối internet cho điện thoại thông qua cáp cắm vào pc ( pc có ket nối internet ) ko ạh ( em đang xài captivate )
tuuquy
TÍCH CỰC
13 năm
Thấy các bác có vẻ tranh cãi nhau nhiều nhể?
Đơn giản thế này thôi, máy Desire để ROM gốc thì không kết nối nhờ internet được từ PC đâu. Chỉ có cách là dũng cảm up ROM cook (thường là các ROM được build từ Desire HD, S...), thì trong mục connect to PC sẽ xuất hiện thêm mục Internet pass through.
Desire theo mình biết thì có ROM RCMixHD dùng khá ổn.
thanks bác, mình thì ngại việc up rom vì máy mình còn bảo hành, chưa root, nên đang xài chương trình root tạm thời thôi, k bik root tạm thời có up rom dc k nhỉ? đang ham up lên rom 2.3 mà ngại việc root ..., k bik root xong mai mốt có thể way lại như ban đầu chưa root và rom gốc dc k nữa
tuuquy
TÍCH CỰC
13 năm
Theo mình biết thì những điều bác đang băn khoăn hoàn toàn có thể làm được. Bác có thể tìm hiểu thêm bên PDAviet.net sẽ rõ hơn.
thanks bác, mình sẽ tìm hiểu thêm, có j mình sẽ pm hỏi bác ở inbox nhé
alihieu
TÍCH CỰC
13 năm
Mình vào mạng thông qua cáp USB từ PC được bình thường nhưng 1 số game khi vào download data nó hỏi download bằng wifi hay 3G, chọn 2 cái đấy đều ko được mà nó ko tự nhận mạng. GIờ làm thế nào cho nó nhận các bác nhỉ?
Mình dùng cái Tmobile G2 (HTC): mình đã cài phần mềm HTC Sync nhưng vẫn không kết nối internet với PC được nó chỉ có kết nối USB Storage thôi, không thấy mục internet để chọn. Mong các cao thủ chỉ giáo giúp mình với, thanks
Cái này fai up rom 2.3 mới có bác ah

sent from my HTC Desire using XÍCH LÔ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019