Hỏi về ánh sáng xung quanh màn hình bold 9000

babycorau
7/6/2010 2:22Phản hồi: 29
tình hình là bạn em có 1 con bold ATT và e cung có 1 con ATT, so sánh về vỏ bên ngoài ko thấy có sự khác biệt, thậm chí con của bạn em còn mới hơn đẹp hơn, nhưng có 1 điều là màn hình con bold cua em nhìn xung quanh ko thấy có ánh đèn hắt ra còn của bạn em giống nhu có khoang hở giữa mặt kính mỏng và màn hình vay đó, có ánh sắng hắt ra xung quanh màn hình, con của bạn em thì nhấn vào màn hình nó long rất nhìu còn cua em thì rất ít. ko biết ban e co bị thuốc ko nữa, mong các bác cho chút ý kiến. con cua em thì hoi cũ nhưng dung hàng ATT nhe !
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

adol_hitler
ĐẠI BÀNG
14 năm
2 con máy này là mua lại hay mua mới vậy bạn?
con của minh xach tay về, dùng rồi, con con cua bạn minh mua lại ở đây.
ale
ĐẠI BÀNG
14 năm
Híc con của bác bị thay man hình rồi. 😔
con pác đã bi thay mang hình lô cua bon tàu , mang hình bold xin mền ấn nhẹ vào bi lem mực sau đó tự hết.😁
màn hình con này cũng mềm luôn. mềm hơn con cua mình luôn, ấn vào loan màu dữ hơn luon mới kinh. ban minh dang hi vong la do nha san xuat chu ko phai bi lua tinh, vi may moc nhin rat cứng và vỏ thi chac chan zin roi, ốc van chua co dấu mở và tem void van con. hix !
cmt_bk
TÍCH CỰC
14 năm
cái này chưa chắc ah nha, với dòng bb thì tem void gần như k quan trọng lắm, tháo ra tháo vào ma chả ảnh hưởng đến tem đơn giản k ý mà. còn việc ốc k có dấu hiệu bị tháo cũng chỉ cần mẹo nhỏ là bọc nilong ở đầu tua vít mỗi lần tháo -> phát hiện bằng niềm tin :-ss vỏ thì không nói trước được.
nói chung dùng tốt là oke rồi bác ạ. hôm nào cao hứng ngồi tháo máy ra mà kiểm tra, cũng đơn giản thui.
COSOVO
TÍCH CỰC
14 năm
vâng mọi việc tưởng chừng như đơn giản, với dân nhà nghề thì khác bác à

Máy zin chưa bung hoặc nấp sau hay bezen, và cả màn hình nhìn là biết 00 máy bác à 😔

biết nhiều đôi khi nó cũng hại cái thân 😁
Có thể cả 2 con đều đã đc thay màn hình 😃
adol_hitler
ĐẠI BÀNG
14 năm
khi nào để nền trắng nhìn kỹ thì mới thấy!quan trọng màu sắc ko ảnh hưởng với những phần còn lại xài ngon là được rồi bạn!
thanks các bạn đã đóng góp ý kiến !
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
14 năm
bung máy ra xem liền đi bạn
ko hiểu lắm bạn cho ảnh cụ thể mới hình dung được nhưng thường biện pháp khắc phục là thay màn theo suy đoán màn con của bạn của bạn đã bị rơi nước 😃 nên anh sáng hắt xung quanh bị thế bạn nhìn nghiêng xem có phản quang lóe ko nhé
nhìn xung quanh co ánh đèn hắt ra, giống nhu mấy em bb đời trước xài màn hình thường vậy đó. mình thấy no ko ảnh huỏng gi tới màu sắc, chì co cai xung quanh nó hới bị hắt sáng khi hìn nghiêng thôi .
đấy là do phản quang bạn ạ có phải bạn nhìn nghiêng có những vệt sáng chéo đúng ko 😃 , nếu thế là hiện tượng dính nước 😃
cafein
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hiện tượng này mình cũng đã gặp nhiều, giống hiệu ứng của đèn downlight chiếu sáng hoặc rọi tranh trong nội thất mà bằng mắt thường có thể thấy rõ. Cấu trúc mà BB có đèn Backlight cung cấp nguồn sáng(backlight-tham khảo hình bên dưới) nên quầng sáng như bạn thấy là bình thường. Nhưng, máy mới theo đúng nghĩa thì chắc chắn không có hiện tượng này rồi. Vì vậy bạn nên xem lại một số khả năng như màn hình đã bị thay, bị rớt nước, máy bị va đập mạnh...Ngoài ra, với màn hình mới thì màu trắng thực quan sát bằng mắt thường rất trong trẻo, tinh khiết và không có hiện tượng ngả mầu vàng, xanh(một chút nhưng để ý kỹ sẽ thấy).
Cách đây mấy hôm có cô bạn ở công ty vợ mang cho mình xem em BOLD used mới mua(6 mil) của một bác ở ĐCV - HN, mình xem qua thấy tuy máy rất mới nhưng màn hình cũng đã bị ngả xanh một chút và check Vendor ID thấy đã bị copy. Hic!

cái cách mà ánh sáng hắt ra đúng nhu bác này nói nè. và màn hình cung hoi trắng xanh, nhấn vào no loang màu nhìu hon con cua em đang dùng(con đang dùng màu nó hoi ngà< nhấn vào ít loang hơn). sẵn tiện bác chỉ cho em cách kiem tra vendor id xem the nào là bị copy roi hay chua ? thanks các bác !
ps: vendor id là 102
Vendor ID =102 là nhà mạng AT&T đó bạn.
adol_hitler
ĐẠI BÀNG
14 năm
có phải là để nền trắng mà nhìn nghiêng thi xung quanh màn hình nó sáng vàng hơn bình thường đúng ko bạn?ko biết máy bạn là made in mexico hay hungary?theo như 1 số bác có kinh nghiệm thì thay màn hình lô lcd nó sẽ ko còn dính với mặt kính nữa.có thê do máy dó họ dán màn hình lcd bị ép xuống quá.
COSOVO
TÍCH CỰC
14 năm
đọc từ đầu tới cuối, nghe toàn người phán là lô

Nhãm cũng nhãm vừa, hiểu biết kém mà cứ đòi làm anh hùng, ít nhất tiếp xúc trên trăm con bold mới hiểu

với lại chủ topic ko nói rõ hơn, cụ thể chẳng hiểu ý chủ là gì

nếu ở HCM cho mình xem qua nhé

Thường lổi màn hình 1 do bầm là vết đen hơi mờ tý

2 lỗi 1 sọc trắng chạy dài

3 lỗi điểm chết đen thui mất màu chỉ màu đen

4 là đc qua xữ lý, màn hình bóng sáng gương lên
Dùng không sao là không sao rồi
Bên dưới màn hình và board có 1 lớp keo hinh như là keo 2 mặt, có lẻ do máy bung rồi nên lớp keo này ko còn nữa nên có hiện tượng long màn hình.Bác bung máy ra làm lại đi, không ảnh hưởng gì đâu, Bung máy phải cho khéo đó, cẩn thận....
mình ko dám làm, chọt chẹt bung máy sợ bị thẹo wá ! hihi ! thanks bác rất nhìu !
ayrial
ĐẠI BÀNG
14 năm
Biết thì hãy phát biểu bạn ơi!
tóm lại trừ khi nào sang bên mỹ làm việc rồi có ID để tậu 1 con xin cho mình thì mới chắc chắn,giờ thì cứ dùng ổn ko lỗi lầm là đc.
badhitman
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình mới thay vỏ cho bold đúng là do lột lớp keo trên màn hình zin đi thì nó co hiện tượng loan màu nhiều hơn,có bác nào biết làm cách nào để dán lại lớp keo như màn ình zin hay không. share cho mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019