Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi về Blackberry 7730

Game_over
27/3/2008 11:50Phản hồi: 29
Chào tất cả các bậc tiền bối của Blackberry! Em la một thành viên mới toanh của diễn đàn, thấy các bác chơi blackberry dữ quá nên em cũng tậu một con 7730 về xài, ai dè không lướt GPRS được, thật chán quá đi. Nhưng em thấy trong thông tin về máy của bác Tùng sếu bên kia post lên thì 7730 có GPRS mà, có cả ảnh hẳn hoi! Vậy bác nào biết cài GPRS cho 7730 thì chỉ giáo em với nha, thansk nhiều!!!
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thk143
TÍCH CỰC
16 năm
Trên các trang web giới thiệu về BB thì đều có nói 7730 có hỗ trợ GPRS(http://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone1=1010), nhưng hiện tại bản ROM 4.0 (là ROM mới nhất của 7730) ở VN thì chưa thể vào GPRS được chỉ có ROM từ 4.1 trở lên mới có thể vào mạng nhé ,lần trước mình cũng lấy 1 chú 7730 về hí hửng màn to lướt web sướng ai dè bị hố đành đổi 729. Muốn vào mạng bằng 7730 đành ngồi chờ vậy ...
Nhìu anh em chọn 729 để lướt web + vọc

Mình cũng vậy

Hay bạn cũng... đi 😁
Cảm ơn các bác đã tận tình chỉ bảo, thôi em đành tậu chiếc 7290 vậy, tuy màn hình hơi nhỏ nhưng có vọc web mới thích. À này các bác ơi, cho em hỏi 7730 sau này có phát triển O.S nữa không để em biết đường để cái này lại đặng ngồi chờ, nếu không thì em tiễn nó lên đường luôn...
cr@ckberry
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho nó lên đường đi bác. Dòng 7730 có ra nữa đâu mà phát triển OS chứ. Bác bán thì pm cho e cái giá😃
E mới lấy chu bb7730. xin các bác cho em hỏi tại sao các cuộc gọi đến vàg các cuộc gọi nhỡ lại lằm trong phần tin nhắn thế. Bác nào hiểu thì giúp em vỏid nhé! thanks!
cuongvu
TÍCH CỰC
15 năm
1, Bạn vào Phone/ Options / General Options / Phần Phone List View: Chọn Call Log Rồi thoát ra SAVE vào
2, Vào Call Logging chọn None
3, Chúc thành công😃
Cảm ơn bác nhiều nhé!
àh mà bác ơi cho em hỏi luôn là. BB có thể cài đc nhưng them như thế nào vậy?
em nghe nói cài được từ điển, chat nữa nhưng ko dùng đựơc GPRS thì làm sao chat hix có bác nào từng GPRS thành công với BB7730 ko ạ?
làm sao con này mà vào được GPRS ,bạn chịu thôi
may bac ơi sao tren cay song cua e co chu gprs dzay la sao
tôi cũng thế, chẳng hiểu gì, nghe nói rom 4.1 mới vào đc mạng hỗ trỡ gprs, còn sim của mình trước đăng ký gprs thì nó hiện lên,mà còn vào tcp cài cấu hình nữa mới được.
cho hỏi rom 4.1 đến 26 mb
mà bb7730 chỉ có 16 m thì cài kiểu gì nhỉ
bkd2510
TÍCH CỰC
15 năm
773 ko chơi dc gprs, có biểu tượng tức là bạn đang sử dụng dịch vụ gprs nhưng máy thì ko xài dc, vẫn pahir trả tiền cước..
773 chỉ hơn 671 cái có màu thôi, và 1 số chương trình khác.nhưng chủ yếu nghe gọi nhắn tin thôi.
các anh ơi cho em hoi chut nha con moi mua chú 7730 nhung khổ nỡi lại không có cáp usb em muốn lấy sạc thay cho no,nhưng lại không biết làm thế nào với các dầu dây của nó vi co nhiều dây quá sợ đấu nhầm thì toi: vậy bác nào biết thì chỉ cho em voi nha.thanks các bác trước gửi vo yahoo dùm em nha :nguyenvandam.1989@yahoo.com hoặc nguyenvandam.2009@yahoo.com.vn
cuongvu
TÍCH CỰC
15 năm
Đã có trả lời tại đây http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?p=1491293&posted=1#post1491293
@cuongvu đường dẫn này bó tay rồi. còn cách nào khác không bác?
thứ nhất bác nên tránh tùng sếu vì cha này bán đồ nổi tiếng đểu
thứ 2 tuy không vào được bằng gprs nhưng 7730 cũng khá đẹp với màn hình to
nếu chỉ dùng nghe gọi và đọc sách hay từ điển bình thường thì cũng ngon rùi
gprs cho 7730

thuc khi ban dang ky gprs se co chu gprs hien thi tren cot song, khi ban khoi dong lai may may se bao tin nhan ve phan mem cai nhung khong the thuc hien duoc du ban co co gang cai nhieu cung vo ich . hien 4.0 khong the cai duoc dau. :angry6wn:
cai man` hinh con 7730 có 2 theme 1 thêm màu xanh va` 1 theme mau hồng. theme màu xanh thì ẩn hiện icon được.em vọc một hồi nó ẩn hết các icon chỉ con` lai khoa' phím tắt máy với wireless thoi.có cách nao` làm nó trở về theme ban đầu ko chỉ cho em với
cai man` hinh con 7730 có 2 theme 1 thêm màu xanh va` 1 theme mau hồng

ban hay nhan nut alt va banh xe cung luc va chon show all la binh thuong va cai dat chung
các bác ơi cho em hỏi con bb của em chỉ dùng dc mỗi sim mobi còn viettel thì gọi và nhắn tin thì lúc được lúc không? giúp em với. cảm ơn các bác trước nha
cuongvu
TÍCH CỰC
14 năm
trước đây mình cũng gắp 1 số máy kén sim thật
thế là em nó không vèo web được à . hu hu.
77 + bis = vô web , chat vô tư nhé 😃
bác ơi cho em hỏi thêm bis 30k/tuần (xót phết) vì máy hỗ trợ không cao
nhưng đăng ký bis rùi thì máy nó tự động tải các chương trình về ạ, hay đăng ký rùi, cài phần mền, rùi lại cấu hình tcp phải không ạ, máy em chẳng có serice book lẫn browser, vừa mua máy và vừa wipe hanld xong
Bis còn tuỳ gói cước và tuỳ nhà mạng ! Khi dùng bis có sẵn brower nên cứ thế mà dow 😃 cứ dk bis đi rùi biết ngay
mấy bác cho em hỏi là bây giờ 7730 có thể lướt web được chưa vậy
không có wifi, gprs hình như la dược!
Hi all. Mình ở tphcm , giờ mình muốn mua BB 7730 thì mua ở đâu nhỉ? và giá bao nhiu là có thể mua đc. Mong mọi người chỉ giáo..Thank all

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019