[Hỏi] về cách quản lý file trên lumia 610 !!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi thangbeo2708, 24/7/12.

1. thangbeo2708

thangbeo2708 Thành viên

Mọi người ơi cho tớ hỏi chút , mình có thể duyệt file ( xem , copy , xóa , move ...) những file trong lumia 610 ko nhỉ ? Vơí lại những bài hát ( mình down trên nhaccuatui ) và game mình down trên market về thì bộ cài của nó ở đâu ? Nếu ko xóa dc thì bị phí bộ nhớ thế à ? Mình ở android sang con 610 này thâý lạ quá , mong các bạn giúp đỡ !!!!
    :
    nnv910 thích nội dung này.
  2. thanhtuankute

thanhtuankute Thành viên

được bạn ạ, nhưng ko move được nhé, ảnh thì trong picture , nhạc và video ở trong music + video , bài hát trong nhaccuatui thì ở trong phần download trong phần mềm đó, game thì ở trong xbox live
    bạn ủng hộ fanpage cho lumia 610 của mình ở facebook nhé https://www.facebook.com/HoiNhungNguoiYeuThichLumia610 tksnhìu
    tranthituongvan78thangbeo2708 thích nội dung này.
  3. anh.tuan.95

anh.tuan.95 Thành viên

những file trong máy thì có thể xem, xoá, chia sẻ, copy và move hình như là k
    Game b down trên market thì bộ cài của nó b k thấy đc, b muốn gỡ game nào thì nhấn giữ vào game đó sẽ thấy chữ uninstall, ấn vào là gỡ, khi tải game về máy đã tự động cài cho bạn, b có thể biết bằng cách trong khi đang tải apps nào mà chưa xong, icon đang mờ thì b nhấn vào xem, sẽ thấy nó download chỉ 50% và 50% còn lại là installing.
    thangbeo2708thanhtuankute thích nội dung này.
  4. anh.tuan.95

anh.tuan.95 Thành viên

Sax, thanhtuankute lập page nhanh thế ak??? Ủng hộ thôi hehehe :D:D:D
    thangbeo2708 thích nội dung này.
  5. thangbeo2708

thangbeo2708 Thành viên

Okie , ủng hộ nhiệt :D . Nhưng mà ý tớ muốn hỏi là bộ cài của các game ấy . Có cần phải xoá ko hay máy down về cài xong nó tự xoá luôn ? À với tớ hỏi chút là sao tớ dùng wifi khoảng 1 lúc ( 20 phút ) thì tự nhiên ko vào mạng được nữa , mặc dù screen luôn on , wifi vẫn đang kết nối , phải turn off wifi rồi turn on lại mới vào lại mạng được . Bạn biết bệnh gì ko bày tớ với.
  6. thanhtuankute

thanhtuankute Thành viên

thế này nhé , tớ hiểu ý cậu rồi, WP không giống như Symbyan có thể cài offline, nên bạn down về cài xong sẽ ko chiếm dung lượng bản cài off nữa đâu nhé
    vấn đề wifi mình nghĩ là lỗi của cua bản 8773 nó ảnh hưởng tới cả internet sharing nhưng khi update lên 8779.8 thì đã hết rồi bạn ạ
  7. anh.tuan.95

anh.tuan.95 Thành viên

Cái bộ cài game đấy mình tlời rồi mà b :)
  8. thangbeo2708

thangbeo2708 Thành viên

File trong máy thì xem , xoá bằng app nào đó bạn ? Hay chỉ xem dc như bạn thanhtuankute nói ? Và mấy bộ cài game ko xoá dc à ? Tớ thấy nặng quá , tốn hết cả bộ nhớ .
  9. anh.tuan.95

anh.tuan.95 Thành viên

update 8779.8 wifi bắt chuẩn hơn, vừa test lúc sáng, cùng một vị trí (trong lớp học :D ) hôm trc bản 8773 bắt chập chờn, luôn trong tình trạng dò, sang bản 8779 ngon hơn hẳn :) k bị mất kết nối
  10. thanhtuankute

thanhtuankute Thành viên

xem trực tiếp bạn ạ, ko thông qua app được, và game thi ko có bộ cài như ở cá hệ điều hành khác đâu nhé, hiểu chưa bạn
  11. thangbeo2708

thangbeo2708 Thành viên

Ok ok, đắc đạo rồi :)) . Thế mà trước giờ cứ nghĩ phải xoá đi cho đỡ tốn . Dùng android quen tay rồi :D Mà tớ up lên 8779 rồi mà vẫn bị đấy , ko biết tại sao.
    thanhtuankute thích nội dung này.
  12. thanhtuankute

thanhtuankute Thành viên

bắt ầm ầm, wifi của mimax mà tớ phát chạy êm ru ^^
  13. thanhtuankute

thanhtuankute Thành viên

à 8779 có 2 bản update bạn ạ bạn ghi 2 dòng ở trong about đó cho mình nhé
  14. anh.tuan.95

anh.tuan.95 Thành viên

File trong máy như ảnh, nhạc, video muốn xem thì ấn vào, k cần app, còn nếu b muốn chỉnh sửa các file đó ví dụ ảnh thì có thể dùng các app trên market như fantasa painter free,..v..v.
    mình đã nói ở trên rồi, khi tải game thì nó đã tự cài cho b.
  15. thanhtuankute

thanhtuankute Thành viên

hỉu rùi mà =))
    anh.tuan.95 thích nội dung này.
  16. anh.tuan.95

anh.tuan.95 Thành viên

Thì mình cũng dùng mimax, phát wifi cho lap chạy bạt mạng :D:D:D nhưng hết 500mb 3g mấy hôm trc rồi cho nên mấy ngày sau chậm rù, băng thông 65mbps nhưng đc có 0.4% à
  17. anh.tuan.95

anh.tuan.95 Thành viên

Thông cảm đang onl điện thoại nên cập nhật chậm :)
  18. thangbeo2708

thangbeo2708 Thành viên

Dòng 1 : 1066.0000.8779.12201
    Dòng 2 : 112.1569.1.0
  19. anh.tuan.95

anh.tuan.95 Thành viên

đang trả lời thì b ấy hiểu rồi :D
  20. thanhtuankute

thanhtuankute Thành viên

vẫn chạy ầm ầm này ^^ cộng thêm nick yahoo đc ace ghé thăm liên tục