Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi] về cách quản lý file trên lumia 610 !!!

thangbeo2708
23/7/2012 17:46Phản hồi: 238
Mọi người ơi cho tớ hỏi chút , mình có thể duyệt file ( xem , copy , xóa , move ...) những file trong lumia 610 ko nhỉ ? Vơí lại những bài hát ( mình down trên nhaccuatui ) và game mình down trên market về thì bộ cài của nó ở đâu ? Nếu ko xóa dc thì bị phí bộ nhớ thế à ? Mình ở android sang con 610 này thâý lạ quá , mong các bạn giúp đỡ !!!!
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

được bạn ạ, nhưng ko move được nhé, ảnh thì trong picture , nhạc và video ở trong music + video , bài hát trong nhaccuatui thì ở trong phần download trong phần mềm đó, game thì ở trong xbox live
bạn ủng hộ fanpage cho lumia 610 của mình ở facebook nhé https://www.facebook.com/HoiNhungNguoiYeuThichLumia610 tksnhìu
@thanhtuankute Okie , ủng hộ nhiệt 😁 . Nhưng mà ý tớ muốn hỏi là bộ cài của các game ấy . Có cần phải xoá ko hay máy down về cài xong nó tự xoá luôn ? À với tớ hỏi chút là sao tớ dùng wifi khoảng 1 lúc ( 20 phút ) thì tự nhiên ko vào mạng được nữa , mặc dù screen luôn on , wifi vẫn đang kết nối , phải turn off wifi rồi turn on lại mới vào lại mạng được . Bạn biết bệnh gì ko bày tớ với.
@thangbeo2708 thế này nhé , tớ hiểu ý cậu rồi, WP không giống như Symbyan có thể cài offline, nên bạn down về cài xong sẽ ko chiếm dung lượng bản cài off nữa đâu nhé
vấn đề wifi mình nghĩ là lỗi của cua bản 8773 nó ảnh hưởng tới cả internet sharing nhưng khi update lên 8779.8 thì đã hết rồi bạn ạ
@thangbeo2708 Cái bộ cài game đấy mình tlời rồi mà b 😃
@thanhtuankute Ok ok, đắc đạo rồi 😆 . Thế mà trước giờ cứ nghĩ phải xoá đi cho đỡ tốn . Dùng android quen tay rồi 😁 Mà tớ up lên 8779 rồi mà vẫn bị đấy , ko biết tại sao.
@thangbeo2708 à 8779 có 2 bản update bạn ạ bạn ghi 2 dòng ở trong about đó cho mình nhé
những file trong máy thì có thể xem, xoá, chia sẻ, copy và move hình như là k
Game b down trên market thì bộ cài của nó b k thấy đc, b muốn gỡ game nào thì nhấn giữ vào game đó sẽ thấy chữ uninstall, ấn vào là gỡ, khi tải game về máy đã tự động cài cho bạn, b có thể biết bằng cách trong khi đang tải apps nào mà chưa xong, icon đang mờ thì b nhấn vào xem, sẽ thấy nó download chỉ 50% và 50% còn lại là installing.
@anh.tuan.95 hỉu rùi mà =))
@thanhtuankute Thông cảm đang onl điện thoại nên cập nhật chậm 😃
@anh.tuan.95 haha lumia mà chậm à bác, e cài tự cập nhập như thẻ ở people của face nè
@thanhtuankute K, do ấn chậm nên gửi chậm => cập nhật chậm ấy
Mà bác cài tự cập nhật tn bày với
Sax, thanhtuankute lập page nhanh thế ak??? Ủng hộ thôi hehehe 😁:D:D
update 8779.8 wifi bắt chuẩn hơn, vừa test lúc sáng, cùng một vị trí (trong lớp học 😁 ) hôm trc bản 8773 bắt chập chờn, luôn trong tình trạng dò, sang bản 8779 ngon hơn hẳn 😃 k bị mất kết nối
@anh.tuan.95 vẫn chạy ầm ầm này ^^ cộng thêm nick yahoo đc ace ghé thăm liên tục
@thanhtuankute Chưa hết 500mb hay sao thế?
Hết 500mb vẫn chat yahoo webcame với a yenbinh92 ngon ơ 😁
@anh.tuan.95 hết rùi, xài mấy cái nó ổn định mạng, thành ra cứ ngon ơ, xài windows 8 nữa
@thanhtuankute E đợi win 8 ra ultimate vào mùa thu rồi làm luôn, như win 7 ấy, đợi bản ultimate xúc phát trải nghiệm 😁
Dòng 1 : 1066.0000.8779.12201
Dòng 2 : 112.1569.1.0
@thangbeo2708 Giống của mình 😁
@thangbeo2708 mới nhất, mà sao vẫn bị nhỉ
đang trả lời thì b ấy hiểu rồi 😁
anh.tuan.95 sinh 95 hả ??? Bằng tuổi rồi 😁
@thangbeo2708 bằng tuổi vk mình rồi 😃
@thangbeo2708 Cũng 95 àk? Bắt tay phát *bắt tay* :D
@thanhtuankute Vãi bác 😁 thật k? Bác sn mấy???
@anh.tuan.95 ý e là bạn gái , t năm nay 19 ^^
3 người bằng tuổi 😆
À vk là vợ , tưởng là với =))
À lướt web liên tục 2h và down khoảng 45mb mà pin tụt từ 76% xuống 36% thì có bình thường ko nhỉ ? Ko nghe nhạc và bật battery saver nha .
@thangbeo2708 mình k rõ, mình cắm sạc đầy 97% rồi làm liên tục khoảng 5 tiếng gồm face, tinh tế, 24h, tải game, chơi game, nhưng chủ yếu lướt web thì còn hai mấy % và vừa cắm sạc lúc nãy 😃
cái này là như thế này Windows live kết nối facebook ( có thông báo từ face ) >>>face kết nối với tinhte (hiển thị thông báo từ tinhte )
phát wifi sáng h ko sao, tình hình là tầm 2day rưỡi mới sạc
@thanhtuankute sao pin trâu quá vậy? Hai ngày rưỡi á
@anh.tuan.95 chính xác là lúc đó khéo còn vài %, điện thoại nó báo ầm ĩ lun 😃 , mình xài 2 điện thoại nên cũng không lo đến pin lắm
@thanhtuankute Sao máy full pin chỉ báo 1 day mười mấy h đó thôi nhỉ? K bao h báo 2 day, mà máy bác sống đc 2.5day o_O
@anh.tuan.95 cũng chả biết nữa 😔
Thanhtuankute : thật ko bác ?? Huhu , máy mới mua hôm qua . Pin mới mà kém thế này 😔(( Có lẽ phải ra nokia care thôi. Hay là do cái trình nghe nhạc nhỉ ?? Bạn biết tắt hẳn cái nghe nhạc đi ko , tớ ko tắt dc , nó hiện là chỉ mới pause thôi.
@thangbeo2708 dùng stop play music nhé, pin bạn chưa ổn định mà, phải dùng tầm 4 5 ngày
@thanhtuankute Thật k? Thế lúc nào và lamg tn để biết pin ổn định thế bác????
@anh.tuan.95 à, xem trong phần batery nhé, cái phần thời gian còn lại nó không ảo, khi sạc xong, với lại cũng do cảm nhận cua mỉnh nữa, nhưng nếu xài nhiều tthif chỉ hơn 1 ngày thui
Stop the music hả ? Ok rồi . Mà pin mấy ngày đầu thì nên sạc và dùng thế nào nhỉ ?? Có nên dùng kiệt luôn ko ý .
@thangbeo2708 sạc đắp nhé, tầm còn 25%
@thangbeo2708 Cái này k ai biết chính xác đâu b, vì 610 là pin li-po nên có ng nói theo cách li-ion, có ng nói k cần, nhưng mình vẫn làm theo cách li-ion cho chắc ăn 😃
@thanhtuankute " Sạc đăp " là gì bạn ?? Ý bạn là sạc đi nhé hả ?
@thangbeo2708 trời, là khi còn tầm 25% thì sạc 😁
Pin hiệu con trâu @@
h cậu thử nhé sạc đầy đi, vẫn giữ dây sạc, vào batery trong setting, rùi rút dây sạc ra, nó chỉ báo có vài giờ thui
@thanhtuankute Nhưng để một tí xem lại xem, trên 1 day ngay
@anh.tuan.95 cái này ảo lắm
@thanhtuankute Thì đó, mình mới thắc mắc là sao máy báo tối đa hơn một ngày mà máy c sông đc hơn hai ngày ấy
là sao nhỉ???
Hehe, tớ cứ tưởng "sạc đắp " là 1 kiểu sac nào đấy . Sac full rồi rút ra hay ngâm 8h như mấy người bán hàng nói dc nhỉ ?
@thangbeo2708 Nghe mấy a của nokia nói vs mình ngâm 10-12h 😃
tùy thui, pin li-on, ảo 😔 trong 2 con của t, con này trâu hơn :(
@thanhtuankute Con gì với con gù thế b?
Mà pin li-po chứ
sạc đắp là nhồi vào thêm ý mà :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119