HỎI ĐÁP? Hỏi về cách tắt chức năng sạc pin trên windows mobile 6.5!

Thảo luận trong '[WM] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi phongngoc_1989, 16/10/10. Trả lời: 6, Xem: 606.

1. phongngoc_1989

phongngoc_1989 Thành viên

Chào các bạn.mình nghĩ đây cũng là vấn đề nhứt nhói của không ít bạn dùng windows mobile.Lúc trước mình có xài máy windows 6.1 dùng registry resco theo đường dẫn chỉnh sửa để tắt chế độ sạc khi cắm USB rất tiện lợi,nhưng giờ xài SS B7610 xài win 6.5 vẫn dùng réco registry nhưng chẳng thể tắt chế độ này ở đâu.bạn nào biết giúp mình với.thanks nhìu nha

:
    lucid_lynx thích nội dung này.
  2. echconpt

echconpt Thành viên

Bạn vào Setings > System > Power ( Hình pin) > Battery > Đánh dấu vào ô When phone is on, do not charge ...... > ok.

Chúc thành công!

phongngoc_1989 thích nội dung này.
  3. phongngoc_1989

Hix.kho nổi mình tìm không thấy vào Power setting chi thay đổi dc thời gian tắt đèn màn hình và thời gian stanby thôi ah.mình xài SS B7610.có cách nào khác không bạn.cứ như vậy woai chắc teo pin quá.

4. nhocshock45

nhocshock45 Thành viên

Mình dùng TG01 cũng tìm mãi ko thấy chỗ để tắt chức năng sạc khi đồng bộ máy tính. Ai bít chỉ giùm cái :unsure:

5. lucid_lynx

lucid_lynx Thành viên

;) Mình hỏi câu này lại ngược lại với các bạn.

Điện thoại, và WM có chế độ dùng như Laptop không nhỉ, lúc không cần thì tháo pin ra cắm sạc như Laptop ý, nhiều lúc dùng thấy có cái này cũng tiện

6. phongngoc_1989

Hix.điện thoại chứ có fai laptop đâu mà tháo pin ra vẫn lên.hjc

7. pqtuan17

pqtuan17 Thành viên

Một số bản ROM không tích hợp phần này thì cũng botay thôi. Trước có mấy con máy cũng không chỉnh được, kệ nó luôn ( hình như có cách chỉnh Registry - bạn search lại bài chỉnh Registry của lebinh_hung xem sao )