hỏi về cái n9

trongnhan910
28/3/2012 15:46Phản hồi: 7
sao đèn màn hình của em nó cứ sáng rồi mờ rồi lại sáng lại,cái đó có bị sao ko vậy? có 1 số chương trình cài đặt gỡ bỏ ko đc,phải làm sao để gỡ bỏ?
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đèn màn hình lúc sáng lúc mờ rồi lại sáng là do n9 có cảm biến tự động điều chỉnh khi bạn che tay vào cảm biến thì cái đèn màn hình sẽ bị mờ thôi để tiết kiệm pin bạn ko thích thì bạn có thể tắt chức năng này còn về việc xóa ứng dụng thì trừ ứng dụng hệ thống ra thì những cái ứng dụng bạn cài thêm vào đều xóa đc nếu bạn muốn xóa những ứng dụng ko cho xóa thì bạn phải dùng câu lệnh để xóa trong terminal (cần 1 số kiến thức về linux) 😃
@nqt9002 cám ơn anh,em vào cái phần chế độ nhà phát triển rồi cài đặt mấy cái có sẵn,bây giờ nó hiện lên 1 số cái ko biết sử dụng để làm gì hết,chỉ e cách xóa với ^^ tks 😁
@nqt9002 cho e hỏi luôn là tắt mấy cái cập nhật fb đc ko? để vậy nó tốn tiền dữ ko?
@nqt9002 bac chi em xoa ung dung he thong bang terminal voi
vào phần account -> xóa tài khoản fb hoặc vào tùy chỉnh chế độ cập nhật. Còn cập nhật fb có tốn tiền hay ko theo mình nghĩ là ko vì n9 ko tự động check cập nhật liên tục mà chỉ khi có dữ liệu gởi đến nó mới nhận vì vậy dữ liệu sẽ không bị tiêu hao nhiều. Nếu bạn muốn biết chính xác hơn thì bạn đăng ký một gói 3g nào đó rồi kiểm tra dữ liệu trong vòng 1 tháng là biết thôi

mấy cái chế độ nhà phát triển nếu không thích xài thì vào cài đặt -> ứng dụng -> quản lý ứng dụng để xóa ở chế độ này bạn có thể xóa một số ứng dụng mà ở ngoài destop bạn ko đc xóa như n9qtweak chẳng hạn nhưng bạn vẫn ko xóa đc mấy ứng dụng hệ thống nếu muốn xóa thì phải dùng lệnh như mình đã nói ở trên
bạn tắt chế độ tự động cập nhập thì nó sẽ ko cập nhập nũa.chỉ khi nào bạn đang dùng fb thì nó mới cập nhập
liembavuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa , tắt cái cảm biến ánh sáng sao thế @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019