HỎI ĐÁP? Hỏi về cydia bị lỗi

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi lam81, 28/2/13. Trả lời: 15, Xem: 394.

1. lam81

lam81 Thành viên

Mình đang dùng iphone5 và hôm nay mới restore lên ios 6.1.2,khi mình jb xong thì vào cydia thì bị lỗi này image. ,và trong cydia mình lại ko có NCsetting,ko biết app đó nằm ở source nao nữa,bạn nào biết chỉ dùm mình với.Xin cảm ơn nhiều

File đính kèm:

:
  2. Appstore152pdc

Appstore152pdc Thành viên

bạn thử add source của cydia.vn và heveaniphone xem có không?

lam81 thích nội dung này.
  3. lminhphuong

lminhphuong Thành viên

có thể là do mạng hay đường truyền

4. lam81

lam81 Thành viên

2 source đó thì mình vẫn cài dc nhưng khi cài appstorevn thì nó báo lỗi này nè bạn image. ,sao trong cydia mình ko có app Ncsetting,có cần cài thêm source nào nữa để có App đó bạn

5. lam81

lam81 Thành viên

Vậy là nó vẫn bình thường hả bạn,sao cũng tại lúc đó mình làm máy lhacs y chang thì nó ko bị lỗi gì cả mà vao cidya search app Ncsetting thò vẫn có,mà giờ máy mình tìm thì lại ko có,lạ thiệt

6. newsboys

newsboys Thành viên

bạn add scoure cydia.heaveniphone.com hình như là có ak, còn cái đó bác add bị lỗi vậy là do đường truyền thôi, hum sau add lại chứ ko có lỗi j đâu

7. lam81

lam81 Thành viên

Mình thử add source heaveniphone với source myrepospace.com nhưng vẫn thấy lỗi này ImageUploadedByTinhte.vn1362034330.254873. và mình tìm Ncsetting vẫn ko có bạn

8. newsboys

newsboys Thành viên

bac add scoure apt.ModMyi.com xem sao, hình như lúc jb nó có sẵn scoure đó rồi ak, bác tìm ncsetting trong scoure do xem, có ak, em vừa tìm thử ak

9. lam81

lam81 Thành viên

Máy mình cũng có source đó nhưng mình vào đó search thì chẳng có app nào cả,giờ mình muốn xoá cydia này đì và cài lại cydia khác thì phải làm sao bạn

10. newsboys

newsboys Thành viên

restore rồi jb lại đi cho chắc bạn àh, restore cũng nhanh mà

11. lam81

lam81 Thành viên

Uh cảm ơn bạn.Restore trực tiếp trên itune tốt hơn hay down firmware về rồi restore tốt hơn bạn.Ah bạn chuyển chế độ im lặng trên iphone5 ko bạn,sao mình gạt nút bên trái bình thường như iphone4 là nó chuyển sang im lặng mà sao iphone5 này mình gạt nút đó rồi mà nó ko chuyển sang im lặng

12. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Như nhau thôi. Vụ volume thì không rõ, mà nó không sang im lặng thì nó sang gì bác ?
    Mà source modmyi của bác đang lỗi nó chưa refresh được nên bác kiếm không thấy là đúng rồi, và lỗi hash sum mismatch thường là do mạng, để lúc khác thử lại xem sao.

13. lam81

lam81 Thành viên

Ko phải nút volume mà nút công tắc ở giữa 2 nút volume,mình gạt nút đó nó vẫn bình thường,mình để tay trên màn hình gần nút đó thì nó chuyển sang im lặng nhưng khi thả tay ra thì nó trở về bình thường lại.

14. newsboys

newsboys Thành viên

Restore mà bản mới nhất thì cứ down trực tiếp từ itunes đi bác ah,để nó tự làm hết,mình khỏi phải đug chạm j cho mệt,đó là ý kiến chủ wan của e thôi. Còn vụ nút chuyển sag im lag thì e thay kai ip 5 của e vẫn bt như mấy kai khác bác ah, bác cứ restore xem có khắc phục dc ko, chúc bác may mắn

15. lam81

lam81 Thành viên

Uh cảm ơn bạn.Vậy restore có cần đưa về DFU ko bạn

16. newsboys

newsboys Thành viên

Ko bạn ah,itune tự down về thì tự đưa về dfu lun