Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi về Honda PCX 2014

voicoi84
17/1/2014 11:22Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lập hội a e giao lưu di cac pác ơi, sắp toi e lấy vợ chắc làm dàn pcx di ruoc dâu wá :3 nhờ a e vậy
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vantrinh2000 Okie anh, sẵn sàn luôn, em cũng gà mờ xe máy, nhà em ở Thủ Đức cuối tuần về Hóc Môn @@. Không biết có AE nào gần nhà em không 😔
@banh_he90 Mình cũng ở thủ đức đây đang tính trong tháng này mua mà chưa biết nên đi head nào, bạn cho mình xin địa chỉ & DT Quang Phương được không,mà 58.5tr là bao giấy luôn hay sao bạn "tại thấy xe bạn chưa có biển" bản tiêu chuẫn nhiu vậy bạn
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungle.hieu Bản tiêu chuẩn luôn biển là 56.5 hay 56 gì đó. Ở đó còn 1 chiếc 2013 53.5 luôn giấy. 58.5 là luôn giấy cho bản đặc biệt. Quang Phương Gò Vấp ở số 3 Nguyễn Oanh, p10, Gò Vấp. Điện thoại mình không lưu, bạn hỏi Google nha.
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung là em gà mờ lắm nên cũng không biết là gắn công tắc passing để làm gì mà sao thấy AE gắn nhiều quá. Với lại xe mới mua nên em cũng sợ bị nghía lắm, mua thêm smartkey nào chất lượng và rẻ tiền vậy.
@lzzzz_adnguyen_zzzzl @vantrinh2000
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vantrinh2000 Khoái ý tưởng của anh rồi đó, chẳng qua là vẫn chưa yên tâm lắm.
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Ra passing là vậy, hồi chạy Click em cũng hay làm như vậy vì đám xe hơi chạy ngược chiều cứ đá hoài, phát bực, nên em đá lại với lại cũng để xi nhanh mấy chị em chạy xe mà hồn vía ở đâu đâu.
coleone
ĐẠI BÀNG
10 năm
@banh_he90 Mình dùng smart key 3000 của Litech cảm thấy khá hài lòng. Chưa thấy lỗi gì
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@coleone Bạn gắn ở đâu và giá cả bao nhiêu, đi đâu cũng thấy người ta lắc đầu với hệ thống điện của PCX, gắn xi-nhan cũng không được luôn.
mấy bac mua thêm cái xích xe là an toàn nhất 😁 bọn trộm nhìn thấy cũng nản , xích xe nó khó cậy hơn khóa xe máy .
http://www.cungmua.com/ho-chi-minh/gia-dung/nha-cua/day-khoa-vong-chong-trom-xe-may_p21730.html
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Và đây là hình ảnh của em nó, mời ACE quá mục:
DSCF5755_Fotor_Collage.png DSCF5765_Fotor_Collage.png DSCF5748_Fotor_Collage.png
Do nhà cửa hơi chật hẹp nên chưa chụp được đầu xe 😁
SVSAIGON
ĐẠI BÀNG
10 năm
@banh_he90 đẹp quá xá @@
Em cũng mua màu bạc mờ ở Quang Phương, giá 62m. Nói chung là đi đẹp, khỏe, xe nhìn to xác nhưng mà ko nặng như mọi người nghĩ. Ko biết có phải xui ko mà xe em mới chạy 2000km giờ sáng ra đề pa chạy lúc đầu xe hơi bị rung đầu nước ga nhỏ. Phải chạy một lúc lâu mới hết rung đầu.
Có một điều các bác nên Lưu ý : xe ở Quang Phương bị cái sổ bảo hành, cái sổ lúc bán cho mình nó ghi tên mình. Nhưng mà hôm em mang ra Head thay nhớt, bên Head họ bảo tên trên sổ bảo hành khi kiểm tra trong Head không trùng với tên ghi trên sổ của em. Head bảo họ có quyền từ chối bảo hành nếu không đúng như vậy. @@ Em nhờ Head in thông tin bảo hành xe em ra thì đúng là người đăng kí là cái ông nảo nào nào ở ngoài Vĩnh Phúc. Em bận nên chưa ra Quang Phương hòi lại được nữa. @@
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenhuynhlaptop Bác nhắc mới nhớ, hình như em chưa có.. sổ bảo hành @@, để gọi hỏi cái.
Sẵn tiện em up thêm vài tấm mới chụp xong.
1.png 2.png 3.png
Bangrau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@banh_he90 Nhìn hình bác chụp thấy PCX đen nhám có nét giống bà con cô bác với chiếc NM4 quá 😃
Bản TC bữa e hỏi chì có 55,8 ra giấy thôi
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hỏi là anh em có biết chỗ nào bán SK 3500 giá rẻ không vì em định lắp luôn cho con Click mà 1tr2 thì mắc quá.
@banh_he90 cám ơn bạn nhé mua dc xe sẽ gia nhập hội với các bạn. còn smartkey mình thấy ae bên tinhte chỉ thì bên http://khoaxemay.com.vn/ là đáng tin uy tín gắn 2 cái thì giảm 5% nữa
Bangrau
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh em nào mua xe máy, đặc biệt là PCX ở Quang Phương GV có được nhận ngay sổ bảo hành ko? Mình mua lúc 13/7 mà bị hẹn tới cuối tuần này mới có. Hỏi thì họ bảo do xe mua từ Head ngoài Bắc nên đợi gửi vào, chả hiểu thế nào???
Bác nào tậu bản sơn nhám mà đã dán keo thì cho xin ý kiến 😃
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Bangrau Em cũng bị hẹn, họ nói là khi nào có sẽ gọi điện cho em. Nhân tiện, cám ơn anh rất nhiều vì đã bỏ thời gian để đi xe địa chỉ tiệm phụ kiện. Em đã gắn hết 620k cho thảm nhôm, khoá đĩa, bọc phuộc. Tiệm rất thân thiện, có nước cho khách uống nữa.
Bangrau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@banh_he90 Bạn bọc phuộc ra sao show hàng cho anh em ngâm cứu với 😃
@banh_he90 ạc bọc phuộc chi bác ơi , bình thường đi nó rè rè rồi , bác bọc phuộc nó rè rè hơn @@ , xe này đi tầm 300km thay nhớt là bắt đầu run garanty lớn , máy kêu to, , đi thêm tới 1500km thay nhớt tiếp thì bớt xíu , đi 2500km thay nhớt lần 3 + nhớt lap luôn là ngon ,êm , mùa mưa đi thì tiện thể vệ sinh nồi luôn , cho nó bay bụi bố mới đi là đi êm lại liền
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Tại thấy mưa bùn lầy dữ quá nên xót cặp phuộc. Sẵn bác hướng dẫn thay nhớt nên em hỏi luôn, trong hướng dẫn sử dụng thì nó ghi là 1000km thay lần 1 nhưng sao bác và cửa hàng lại kêu 300km thay lần đầu nhỉ?
Con pcx mình mua 2011 giờ máy kêu thấy thảm luôn
Pcx mới nhìn vừa sang vừa ngầu không biết chạy như nào - đang sn định mua con Pcx150-2014 của Thái

Êm thật nhưng lúc đầu thôi
chạy vài bữa nữa rồi mang ra bảo hành nói nó sao hết êm rồi a, và nhận được câu trả lơi là vẫn còn trong giới hạn êm e ạ 😆
Vâng câu trả lời mang lại sự ức chế vô cùng 😁
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thanh Niên Nghiêm Túc 101 Em mới chạy khoảng 150km mà đã thấy hiện tượng đó rồi nè, xăng cũng hao hơn bình thường. Lúc mới mua về tầm 55km/l nhưng gần đây chỉ còn 46km/l. Lúc mới mua em chạy khoảng 40-60km/h gần đây em chạy khoảng 60-80km/h. Mọi người cho em hỏi như vậy có ổn không?
@banh_he90 Ăn xăng nhiều chắc là do bạn hay thốc ga để tăng tốc nhanh ??
Theo mình thì rodai từ từ thôi 😃 đua để sau
@banh_he90 Ăn xăng nhiều chắc là do bạn hay thốc ga để tăng tốc nhanh ??
Theo mình thì rodai từ từ thôi 😃 đua để sau
không liên quan nhưng tinhte bị gì vậy nhỉ nặng máy , số abp chạy mãi @@
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thêm cái nữa là đọc hướng dẫn em thấy nó hướng dẫn cách tăng độ nhạy của việc chống trộm bằng remote của xe nhưng mà em làm hoài không được, muôn khùng người.
lắp mấy cái ốp đó nó kếu khó chịu lắm, thà trần thấy dơ thì vệ sinh thì hay hơn đó pác :3 tháng cô hồn co mua xe dc hok nhỉ :3 phân vân quá :3
he he thường bác mua xe ngta để max độ nhạy, với max volume rồi đó bác , bác làm y chang hướng dẫn trong sách là đc , lam nhanh lên mở lên xuống 3 lần gì đó, em vọch đc mấy bữa .
còn trời mưa bác sót rồi bác đi ốp phuộc là sai lầm , óm dzo mình không rửa đc nó gỉ ở trong đó cung không biết ~~mà làm xấu cái xe ~~
coleone
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình lắp chỗ bác Bốn ở Hà Nội. Giá 750k bao lắp, khá rẻ. Còn vụ lắc đầu thì cũng phải thôi vì con này điện mới mà, mình chuột bạch vụ này cũng còn run 😁, nhưng không lắp thì lo lắm, đâu phải chỗ nào cũng chống chân chống và khóa càng. Lắp xong thì thở phào. Con này lắp cũng lắm công, riêng vụ tháo vỏ máy để can thiệp cũng mất gần nửa tiếng do phải tháo hết ra từ đuôi xe chứ không phải 1 vài con ốc phía đầu xe (thằng nào muốn bẻ cũng hơi căng)
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@coleone Haizzz, rẻ thế, chả bù cho Sài Gòn. Không biết trong đây có ai lắp giá này không? Xin anh em chỉ giáo.
@banh_he90 Ở sg 850-900k lận, bác ghé tiệm Hoàng Phi trong hẻm đối diện CA Q10... Tiệm này chuyên về điện cho PCX125 2014.
Pcx của mình cũng đã làm thêm:
- Nút mở cốp bằng điện
- Lỗ mồi thuốc, để sạc iphone khi cần
- Nút Passing (không nên gắn vì khi bấm nó sẽ không nhạy như bóng đốt tim)
- Smartkey 3000 (tuyệt đối o gắn bộ 3500 nếu không muốn bị tèo hộp điện đk led)
- Thắng đĩa sau, nguyên bộ của SH (tiệm Hoà Ký - Hoàng Đức Tương, Q5) - 4tr thì phải -> Món độ thích nhất ... Khi bóp thắng bên trái là thắng cả 2 đĩa trc & sau luôn (combi brake), xe thắng lại rất đã, như cảm giác đạp thắng trên xe merc... gắn chạy đc hơn 6000km rồi, đang chạy 80km/h mà phải thắng gấp là tiếng bánh xe kêu éc éc như xe hơi ... Đặt biệt là nó lết bánh theo đường thẳng luôn chứ không lết quăn cái đít xe qua một bên như các loại xe khác ... Rất hay & an toàn cho ai đi pcx. Gắn vào nhìn phía sau đẹp ra hơn...ai cũng hỏi xe Thái hả anh ??? .. Ờ 😃

Xem bài (links) độ dĩa sau cho PCX2014.
tình hình là bị bể cái ốp lườn dưới , cái bửng dưới màu xám lông chuột , không biết head nào có bán miếng mủ đó không ạ , hix mấy thằng xe chở đá toàn đi xe không thắng , hên là không bể cái đèn 😔
cái số 5 bên kia ak các bác , thằng thành phát này đăng bài kêu gì cũng có mà lúc gọi hỏi thì không có con khỉ gì hết
@lzzz_adnguyen_zzzl cứ ra hãng mà đặt luôn cho đúng màu, giá 245k/bên thì phải... mình cũng thay qua rồi.
số 5: ~ 245k/bên
số 3: ~ 320K/bên
@wilsonaka thks bac nhieu . head nao co vay bac , may head tan binh kiem ko thay @@.
@lzzz_adnguyen_zzzl Mua xe hay mua phụ tùng của Honda tại sg thì lúc nào mình cũng làm theo một công thức là Alo đến từng cửa hàng ( số đt trên web HondaVN) để hỏi để khỏi mắc công chạy tới chạy lui ... Nếu là mua xe thì chỗ nào báo giá qua đt nghĩa là bán giá chuẩn, còn nói "không báo giá qua đt" thì biết là giá cao rồi. (Hoang viet & tuong nguyen : thường báo giá xe mới chuẩn)

Head Ben Thanh, Q1 : 38368119
Head Hoàng Viet, Q11: 39621091
Head Phat Tien2 : 39907920
Head Tuong Nguyen : 22124575
xe mình đi đc 5k km rồi nhưng sao đi ở tốc độ 50km/h là nó gằn từng đợt rất khó chịu, có ai bị như ming kg?.
@Ôxizêc Bác thử vệ sinh bộ nồi và dây cu roa xem có đỡ không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019