Hỏi về lỗi iCloud Backup của Ipad 3?

tuannguyen3011
20/4/2013 1:46Phản hồi: 10
Hỏi về lỗi iCloud Backup của Ipad 3?
Em bị lỗi này, máy báo là iCloud Backup và ấn ok ko vô dc máy, biểu tượng này khiến ko dùng dc gì trên máy hết. Các pro giúp em với.
Help!!!!!!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPad này đã không được sao lưu trong 4 tuần trên icloud nên hiện tại đã khoá lại rồi b ạ . b thử reset lại xem sao nếu k đc thì b cắm vào Pc đế lấy hết dữ liệu ra rồi restore lại thôi .
ti3uph4m
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vietshop_320caugiay =]] dịch thấy đáng sợ thật :oops:
@ti3uph4m nghĩa là sao?
cảm ơn bạn nhiu!
san-nguy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuyện này bình thường... Nó chỉ báo nhắc nhở bạn khi bạn sạc ip mà mở Wifi thôi. Nó sẽ Back up nếu như bạn sạc ip( Wifi on) và mở Itunes thì nó sẽ Back up cho bạn . Mình sạc lần nào mà nó không báo vậy.
@vncutegay Không nhưng ở đây mình cắm sạc và cố gắng kêt nối wifi đều ko dc, và ko vào dc gì hết luôn
san-nguy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuannguyen3011 Bạn thử tắt hết Apps chạy ngầm và Reboot máy lại thử xem được không nha bạn ?
tuanhauve
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình bị giống bạn này và khắc phục bằng cách: vào Manage Storage của iCloud Storage xóa hết các bản backup => Mở iTunes cắm iPad vào, ở phần Manually Back up and Restore chọn Back Up Now. Back up xong thì chọn Restore cũng trong mục này => thế là xong!

Còn đây là nguyên văn bản hướng dẫn khắc phục từ Apple:
This is a status message advising that an iOS device has not completed a backup in a specified number of weeks. The number specified corresponds to how many weeks have passed since you successfully backed up your iOS device. For automatic backups to occur, make sure you have plugged in your device, locked the screen, and are connected to Wi-Fi. If you've put your device in this state, and it still isn't backing up, you might need to free up or purchase additional iCloud storage. Learn more about managing your iCloud storage.
Bạn ơi mình cho em mình mượn ipad mini nó nghịch kiểu gì mà bị y chan bạn. Mình về mò mẫm nãy giờ mới đc mình share cho bạn cách giải quyết nè.
Bạn dùng iTools -> kết nối ipad với iTools -> Advanced -> Reboot.
Thế là xong ^^ Chúc bạn thành công nhé ^^
zulu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tớ thì giữ nút Home + nút Sleep/Wake-up để force reboot lại 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119