Hỏi về lỗi "Nhập mật khẩu để giải mã bộ nhớ" LG LTE2!

giabang_777
24/2/2013 13:14Phản hồi: 77
Tình hình là tính xúc em LTE2🆒 .Nhưng qua box LTE lại thấy vài trường hợp dính lỗi này nên mạn phép lập topic để hỏi các bác mấy vấn đề sau đây:
1.Nguyên nhân của lỗi trên là gì(nghe nói nhà mạng HQ khóa máy hợp đồng đúng không mấy bác?)​
2.Đã có ai khắc phục được chưa?​
3.Ai đã dính vào lỗi này thì chia sẽ hoàn cảnh và cập nhật tình hình cho anh em biết với!(chỗ mua máy,hoàn cảnh dính lỗi..blabla)​
4.Cuối cùng cho e hỏi ngu tí😁 .Mấy bác thương gia có nhận bảo hành trong trường hợp này không​
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có phải lỗi thế này không
- Khởi động lên không vào hệ điều hành mà vào bảng trắng này
- Factory bằng phím cứng cũng không được
- Phang KDZ về bản 4.0.4 cũng ko được
- Phang KDZ lên bản 4.1.2 cũng không được
@effective Vâng chính nó đấy bác ạ!
Theo ddtm giải thích th này là do up rom file exe của choimobile. Bác mua về cứ rom stock mà táng, ko sợ đâu

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
Có thể là up phải rom chế của các bác mới tập lập trình. Thấy có thông báo tiếng việt thì chắc là rom việt hoà rồi
mình up của choimobile nhưng có bị thế này đâu nhỉ!
Mình nghĩ chắc máy của bác này là hàng quá cảnh china rồi.thấy nhiều người up rom choimobile nhưng có bị đâu!
có ai khắc phục được chưa..e đang sai thi bị vậy...buồn quá
haizz chán wa
@hoangvu1102 Lỗi này full wipe là hết nhé

Gửi từ LG-F180L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
mình vào recovery thì con robot bi tè ngữa báo lỗi ko6 full wipe gì đc hết bạn àh
Có bác nào làm dc chưa ạ? Em cũng bị lỗi này cho em ý kiến mang ra thợ thấy bảo không sửa được phải trọc phần cứng những vẫn không được 😔
Đã làm được 1 con như này nhé: nhập đại số bất kì khoảng 10 lần.nó bao bạn đã nhập sai và buộc phải xóa hết bộ nhớ.mình nhấp ok.nó hiện con robot quay quay tí là ok.bộ nhớ trong xạch trơn.
Lỗi.này là lỗi bảo mật dữ liệu bộ nhớ chứ ko có gì to tát cả..

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@minskhduong bạn ơi cho mình hỏi, máy mình còn không hiện lên hàng chữ để mà type thì nhập pass sao được. Tap vào chỗ để type mà nó không hiện lên hàng chữ mới đau.
theduy0606
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minskhduong thánh nói phét đây rồi! cứu được bằng cách đó thì chả ai thay flash làm gì
Oh vậy ạ thank bạn nha!
Em bận mấy hôm nay lấy con LTE về làm như bác minskhduong sao k được nhỉ em nhập đến 20 lần cũng k thấy gì?
@Dojanhemnhe đã bảo bác là full wipe như mình nói ở trên là ok! cái này mình gặp nhiều kể cả LTE2 hoặc optimus G đều bị.
bác hướng dẫn wipe dc k ạ?
@Dojanhemnhe Mình viết ở trên rồi mà.

Gửi từ LG-F180 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@khamvaphaonline Bác cho e hỏi. E cứ cắm tai nge gọi điện là 3g tự độg tắt mặc dù vẫn để chế độ kết nối 3g
Em vào recovery bằng cách ấn đồng thời phím volum(+) + nguồn + home hết logo thả nguồn và nó hiện ra hình sau
Mấy bạn này ko chịu đọc gì cả! không phải wipe trong recoery mà wipe theo cách này:

không chịu đọc kỹ cứ kêu ca hix!
Không phải em đọc rùi. Nhưng mà cách 2 nói "Tháo pin ra lặp lại, ấn đồng thời tổ hợp phím volum (+),nguồn và home. Máy sẽ lên logo LG thì thả ra. Điện thoại sẽ vào màn hình có chữ Hàn quốc." nhưng mà của e ra cái hình trong ảnh. Còn cách 3 thì cài tool root JB 4.1 e k thấy link down ạ ?
Bác nào giúp em ca này với ạ !!!!!!!!!!!!!!!!
Mình cũng mới tậu em nó về sáng nay thấy mấy bác bàn tán như thế này em thấy sao sao ấy chưa sd đã thấy lo lắng rồi các bác móc hết khuyết điểm chữa 1 lần cho em học hỏi với nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019