Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi về ngôn ngữ trên máy ảnh microless sony alpha A6000

dotuonglam
22/3/2014 12:47Phản hồi: 20
Máy anh cho em hỏi cái này với! Đang định mua chiếc sony alpha A6000, hồi chiều em mới chạy ra tiệm coi thử! Thấy khá là thích nhưng có một vấn đề khá là khó chịu đó là nhân viên cửa hàng nói các máy microless của sony và panasonic chỉ có phiên bản tiếng Nhật thôi, không có bản tiếng Anh. Em mới hỏi họ là mình có đổi thành tiếng anh được không? Họ nói là không được! Chỉ có thể mua bản tiếng anh thôi nếu muốn mua thì phải đi tìm nhưng khá là khó tìm! Vậy cho em hỏi khi mình mua về mình có tự cài rom lại để thay đổi ngôn ngữ được hay không? Nếu cài được thì làm như thế nào, xin hướng dẫn em với! Cám ơn các anh!
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc chắn có phiên bản tiếng anh bạn nhé. Cái bạn cầm chắc xách tay trưng bày thôi. Mình vừa check, bạn đợi 1-2 tuần sẽ có hàng về VN.
dotuonglam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@EvilCrab Ý của em là cái máy tiếng nhật mình có cách nào cài lại thành tiếng anh không? Tại em đang ở nhật, đợi về tới việt nam mua thì không còn ý nghĩa nữa rồi tại đang cần để chụp!
@dotuonglam
vì Nhật bảo vệ rất nghiêm, khóa phần cứng nên kô chuyển hay cập nhật firmware tiếng Anh đc

máy Nhật thì chất lượng tốt do quy định, nhưng chỉ có tiếng Nhật

máy tiếng Anh thì đắt hơn nhưng chất lượng kô như hàng Nhật, kém hơn

bạn có thể mua máy tiếng Nhật, và xem bản tiếng Anh nhớ vị trí của các thông số cũng đc, đa phần hay làm vậy
dotuonglam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@venom_guilty Em cám ơn anh! Tại đang phân vân quá! Nghe anh nói vậy chắc em mua luôn quá! Ráng đọc tiếng nhật cũng được!
do quy định hạn chế việc hàng Nhật bị tuồn nên menu chỉ có tiếng Nhật, linh kiện và phụ kiện, máy móc đều đc kiểm tra kỹ và đảm bảo vệ sinh, an toàn nên chất lượng hàng Nhật thuộc loại tốt
pvt_shif
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua hàng nhật và down manual của bản tiếng anh là ổn
giangchaugc
ĐẠI BÀNG
10 năm
trước em dùng máy sony HX30 thấy có menu tiếng việt khá dễ hiểu, trưa nay mới gom góp làm được em sony alpha a6000 về mà tìm chỉ có tiếng anh, indo, china, japan... chả thấy tiếng việt đâu chán
tuỳ dòng mới hỗ trợ Tiếng Việt
giangchaugc
ĐẠI BÀNG
10 năm
em mới dùng chả biết thiết lập cái j, cứ để thiết lập mặc định, nghịch ngợm lúc buổi trưa, trước khi đi làm thấy máy chụp cũng bt, ...chưa thấy đẹp hơn con compact sony HX9 với HX30v của em😁:D
@giangchaugc Ở HN thì mang qua chỗ mình mình thiết lập menu cho.

Bạn cầm 2 máy chụp SCN trong các trường hợp sau:
- Phong cảnh
- Ngược mặt trời
- Buổi tối
- Trong bóng đèn ở nhà

Cho ảnh vào máy tính so sẽ thấy khác biệt. Dòng cao cấp chủ yếu khác biệt ở chất lượng ảnh, chứ còn màu sắc các kiểu, ... thì đương nhiên là giống nhau.
giangchaugc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@EvilCrab hic, bác ở đâu thế, cho em xin số dđ đc ko? hôm nào xuống HN mời bác gl cafe, tiện thể chỉ giáo cho em vài đường cơ bản....
biết dùng và làm chủ máy thì mới ra ảnh đẹp
teri.nk79
TÍCH CỰC
10 năm
cũng đang phân vân, bà chị họ đang qua JP công tác, mà mua về VN ko biết có cách nào chuyển sang hay nạp lại ngôn ngữ english được ko? 😁
thích hàng JP lắm :p
Các bạn mua Sony Alpha A 6000 những đợt sau thi trong SHD có Tiếng Việt luôn nhé :p
teri.nk79
TÍCH CỰC
10 năm
@Kính Cận 0_0 bên nhật bán máy này có ~12tr 😔
VN mình bán ~16tr :mad:
hjx...
sonyshow 2014 thì giảm mỗi A5100 ko giảm A6000 😕
Sinh viên phải biết làm sao :(
a6000 nhật có tiếng anh ko bác nhỉ?
@teri.nk79 12tr là body only bạn ơi =)).
Tiếng Anh chuẩn chung mà. 12tr xem chừng body thôi không kèm lens kit đâu nhé
teri.nk79
TÍCH CỰC
10 năm
@Kính Cận 0_0 em nhầm. 14tr 😁
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình muốn mua a6000 hoặc nex7 sách tay bản tiếng nhật cho rẻ mà k biết mua ở đâu, chỉ mình với , tks 😁
@tuan0saker chào bạn quan0saker
bà chị mình đang có con A6000, mới lấy bên Nhật về. Vì toàn tiếng Nhật nên đang muốn đổi máy.
Máy màu trắng, chưa sử dụng.
Nếu bạn vẫn cần con này thì liên lạc với mình
tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019