hỏi về phần mêm mở khóa iphone không cần bấm phím home, power

tienlen116
17/3/2012 6:56Phản hồi: 84
Chào cả nhà!
Mọi người đều biết là iPhone khi khóa màn hình rồi thì phải ấn phím Home hoặc Power để hiện lockscreen.
Như thế thì có vẻ là vẫn phải dùng phím cứng nhiều lần.
Vậy có ai biết phần mềm nào có thể làm sáng màn hình lockscreen mà không cần dùng đến phím cứng không ạ?
Em đọc thấy có phần mềm shaketounlock nhưng nó cứ chập chờn kiểu gì ấy, lúc thì lắc mãi không sáng, lúc thì vừa động tí nó đã lên, em chả biết thế nào!
Có bác nào biết thì cho em ý kiến với nhé!
Trân thành cảm ơn mọi người!
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xekotmdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ nếu 5.0.1 cài VUNLOCK.......cái đó mở máy bằng 2 phím Volume đó bạn
Có ai biết ko ạ? E cũng đang quan tâm tới vđề này! Làm giống đc như N9 thì tối quá! Tap vào màn hình 2 cái. Kéo đến soẹt phát là mở máy luôn. Chẳng phải dùng cái phím nào....!
namboo2801
ĐẠI BÀNG
12 năm
phím Home của mình cũng đang chán đời lắm rồi. Có bác nào biết về pm này thì chia sẻ đi ạ...
Màn hình đã tắt thì không còn cảm ứng nữa nên việc touch màn hình để wakeup thì không thể. Ngoài dùng phím cứng và ứng dụng chạy ngầm shaketounlock thì không còn cách nào khác.
TTN_HB
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hề hề! Vẫn còn một cách.
Khi màn hình tối thui, muốn mở nó lên mà không cần dùng phím home, power, nhá máy, shake to unlock thì làm như sau:
- Lấy một cái tăm (loại tăm vip nhoé).
- Chọt vô cái lỗ ở khay sim.
Heheheeee
Thanks em cái nào, tự nhiên ham hố cái này thía.
@TTN_HB cắm cái xạc vào có phải đỡ cực hơn ko bạn?
namnttn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lengoctrung có lẽ lại quay lại về bạn đầu không cần cắm sạc, không cần cắm tăm. đó là........lại qoay lại bấm pw hoặc home. hiichiiic các bác hướng dẫn kiểu làm cho vấn đề phức tạp lên qua nhiều.
thôi lại quay lại dùng phím cứng là "home" hoăc nút power vậy.
Hinh nhu la co phan mem lac tay de mo kho do anh. A thu search xem ^^
vietanh178
ĐẠI BÀNG
12 năm
@teleport1993 lắc phát tuột tay thì thôi rồi lươm ơi bể màn hình còn tốn tiền hơn nút home ....
Theo Win hiểu thí ý chủ topic mún hỏi là không cần động đậy tay chân gì mà em iphone vẫn hiện lockscreen giống như khi ấn vào nút Power, right ?
Có một giải pháp mà sao không thấy ai nhắc đến đó là em Siri. Bây giờ thì không chỉ 4S mà các idevice A4 cũng đã có thể cài Siri, vậy sao không ra lệnh cho em nó đóng mở lockscreen theo ý muốn.
Để làm dc như vậy, ngoài Siri cần có thêm 1 người phụ tá nữa là Hands-free Control v3.0 (HFC).
HFC cho phép bạn chỉ định 1 từ nào đó (vd như Siri, open, alo, ....) để gọi Siri ra mà không cần ấn giữ nút Home. Sau khi đã chỉ định xong bạn vào Activator -> Anywhere -> Keyword Action -> Lock Device
Bây giờ test bằng cách gọi từ chỉ định để xem lockscreen có hiện ra không nhé.
Chú ý: để sử dụng chức năng trên thì dĩ nhiên Siri phải dc enable (để chạy dc Siri thì iphone phải có kết nối internet). Sau khi cài HFC xong , reboot cho chắc ăn. Lần đầu xài HFC, vào Settings -> HFC -> bạn turn off rồi turn ON lại service để chắc chắn là service đã dc activate, sau đó chọn từ chỉ định lúc gọi. Rồi vào Activator làm như hướng dẫn ở trên.

Bonus : các bạn có thể cài thêm VoiceUtils để có thể ra lệnh reboot, Power off = Siri
cách này tuyệt wá bác ơi, thanks bác 😃
@baocat66 Không ai tiếc 150k để thay nút home or nút nguồn cả, vấn đề khi thay ngta phải bung máy ra hết mới thay đc cái nút nguồn.
thì ra tại quicklock à. e cũng bị, để xóa quicklock luôn cho rồi. e xài cái touch quen rồi
Có thì có nhưng nó không ổn định bạn ah. Lúc thì lắc mỏi tay không lên, lúc thì chưa lắc đã lên rồi!

---------- Post added at 07:16 PM ---------- Previous post was at 07:16 PM ----------

Tks bác đã chia sẻ, để em thử xem sao. 😃
Bạn dùng activator, vào mục " ở màn hình khóa " sau đó ở phần nút tăng âm lượng ( up press ) bạn gán cho nó là nút nguồn thì khi máy ở màn hình khóa, bạn bấm nút tăng volume nó sẽ sáng màn hình lên.

Tớ cũng bị như này 😁
@vannam225 gán đi rồi đang gọi điện âm thanh nhỏ, bấm vào tắt chơi 😆
@perong gán ở lockscreen thì thoải mái chả có vấn đề gì ???
Mr.Ken84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng Activator đi bạn! Mình đang dùng rất hay đỡ họi phím home và Pw
TTN_HB
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã nói lấy tăm Vip đẩy khay sim ra (tất nhiên sau đó thì ấn khay sim trở lại) màn hình sáng bừng lên ngay, mất cái soft chạy khìn khìn, lúc rung nhẹ cái thì máy đã unlock, lúc lắc gẫy tay màn hình vẫn đen thui, cài chi cho mệt, lại tốn pin vì nó chạy ngầm.
lionking561
ĐẠI BÀNG
12 năm
một là bạn dùng Activator mở bằng phím tăng giảm âm lượng.
hai là bạn dùng cái điện thoại khác nháy sang 1 cái là sáng bừng lên luôn à =))
mình cũng vậy,cách này k ổn rồi
Lấy cái jack tai nghe 3,5mm cắm vào cho nó sáng lên rồi tha hồ muốn làm gì thì làm.
dào ôi ,cứ dùng cho sướng mình đi.hư thì thay.dùng iphone mà cứ nâng như trứng vậy mấy bro ....! ^_^
donan
TÍCH CỰC
12 năm
@chinh_anh Chắc còn tính cho em nó đi làm "lẽ" cha nào đó nữa khi mà chán rôi
đã test ativator,làm mọi cách thì cũng phải sử dụng phím thôi, khi màn hình nghỉ thì lắc gãy tay cũng không mở khóa đc ^^
cai hand free control chay ngam hao pin lam bac oi. bac chu thot chiu kho an nut power di cho lanh'
cách mình chỉ rất thiết thực cho nhũng bro nào có xe hơi, nhất là ở nước ngoài, hàng ngày đi làm phải đi đường dài từ tp này sang tp khác, thử tưởng yượng khi bạn đang ở trên đường cao tốc, 2 tay cầm vô-lăng mắt nhìn đường, bạn không thể nào tiếp cận iphone. Hãy nhìn hình dưới đây :

Với Hands-free Control bạn chỉ việc ra lệnh để mở iphone, đồng thời ra lệnh cho siri làm những việc bạn muốn (dĩ nhiên trong khả năng của siri). Trên ô tô thì bao giờ cũng có chỗ cắm sạc cho iphone nhé, không sợ hết pin.
Mỗi cách đều có cái thuận tiện và bất tiện của nó, tùy trường hợp mà chọn cách thích hợp. Have fun!
minhdt1983
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có app nào kích double vô màn hình thay cho nút Home thì hay.
Ashurei
TÍCH CỰC
12 năm
đừng nghĩ cứ ko xài là tốt nha bạn :|

Home & Power xài nhìu quá thì ko tốt, nhưng quăng luôn đấy ko nhấn lại càng hại hơn nữa, để vậy 1 t/g xong nhấn lại nó ko nhạy nữa đâu, chắc là bị bám bụi do ko sử dụng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019