hỏi về phần mêm mở khóa iphone không cần bấm phím home, power

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi tienlen116, 17/3/12.

1. tienlen116

tienlen116 Thành viên

Chào cả nhà!
    Mọi người đều biết là iPhone khi khóa màn hình rồi thì phải ấn phím Home hoặc Power để hiện lockscreen.
    Như thế thì có vẻ là vẫn phải dùng phím cứng nhiều lần.
    Vậy có ai biết phần mềm nào có thể làm sáng màn hình lockscreen mà không cần dùng đến phím cứng không ạ?
    Em đọc thấy có phần mềm shaketounlock nhưng nó cứ chập chờn kiểu gì ấy, lúc thì lắc mãi không sáng, lúc thì vừa động tí nó đã lên, em chả biết thế nào!
    Có bác nào biết thì cho em ý kiến với nhé!
    Trân thành cảm ơn mọi người!
    :
  2. xekotmdt

xekotmdt Thành viên

Giờ nếu 5.0.1 cài VUNLOCK.......cái đó mở máy bằng 2 phím Volume đó bạn
    IceNinja thích nội dung này.
  3. benanhtt

benanhtt Thành viên

Có ai biết ko ạ? E cũng đang quan tâm tới vđề này! Làm giống đc như N9 thì tối quá! Tap vào màn hình 2 cái. Kéo đến soẹt phát là mở máy luôn. Chẳng phải dùng cái phím nào....!
    ayotomato thích nội dung này.
  4. namboo2801

namboo2801 Thành viên

phím Home của mình cũng đang chán đời lắm rồi. Có bác nào biết về pm này thì chia sẻ đi ạ...
  5. koolz

koolz Thành viên

Màn hình đã tắt thì không còn cảm ứng nữa nên việc touch màn hình để wakeup thì không thể. Ngoài dùng phím cứng và ứng dụng chạy ngầm shaketounlock thì không còn cách nào khác.
  6. TTN_HB

TTN_HB Thành viên

Hề hề! Vẫn còn một cách.
    Khi màn hình tối thui, muốn mở nó lên mà không cần dùng phím home, power, nhá máy, shake to unlock thì làm như sau:
    - Lấy một cái tăm (loại tăm vip nhoé).
    - Chọt vô cái lỗ ở khay sim.
    Heheheeee
    Thanks em cái nào, tự nhiên ham hố cái này thía.
    huycuong7290, doianhkhoviai, Caphedangvn2 người khác thích nội dung này.
  7. teleport1993

teleport1993 Thành viên

Hinh nhu la co phan mem lac tay de mo kho do anh. A thu search xem ^^
    linhquyen thích nội dung này.
  8. wintercold

wintercold Thành viên

Theo Win hiểu thí ý chủ topic mún hỏi là không cần động đậy tay chân gì mà em iphone vẫn hiện lockscreen giống như khi ấn vào nút Power, right ?
    Có một giải pháp mà sao không thấy ai nhắc đến đó là em Siri. Bây giờ thì không chỉ 4S mà các idevice A4 cũng đã có thể cài Siri, vậy sao không ra lệnh cho em nó đóng mở lockscreen theo ý muốn.
    Để làm dc như vậy, ngoài Siri cần có thêm 1 người phụ tá nữa là Hands-free Control v3.0 (HFC).
    HFC cho phép bạn chỉ định 1 từ nào đó (vd như Siri, open, alo, ....) để gọi Siri ra mà không cần ấn giữ nút Home. Sau khi đã chỉ định xong bạn vào Activator -> Anywhere -> Keyword Action -> Lock Device
    Bây giờ test bằng cách gọi từ chỉ định để xem lockscreen có hiện ra không nhé.
    Chú ý: để sử dụng chức năng trên thì dĩ nhiên Siri phải dc enable (để chạy dc Siri thì iphone phải có kết nối internet). Sau khi cài HFC xong , reboot cho chắc ăn. Lần đầu xài HFC, vào Settings -> HFC -> bạn turn off rồi turn ON lại service để chắc chắn là service đã dc activate, sau đó chọn từ chỉ định lúc gọi. Rồi vào Activator làm như hướng dẫn ở trên.

Bonus : các bạn có thể cài thêm VoiceUtils để có thể ra lệnh reboot, Power off = Siri
    xtmg1, RaiRaiDer, Caphedangvn2 người khác thích nội dung này.
  9. tienlen116

tienlen116 Thành viên

Có thì có nhưng nó không ổn định bạn ah. Lúc thì lắc mỏi tay không lên, lúc thì chưa lắc đã lên rồi!

---------- Post added at 07:16 PM ---------- Previous post was at 07:16 PM ----------

Tks bác đã chia sẻ, để em thử xem sao. :)
    RaiRaiDer thích nội dung này.
  10. vannam225

vannam225 Thành viên

Bạn dùng activator, vào mục " ở màn hình khóa " sau đó ở phần nút tăng âm lượng ( up press ) bạn gán cho nó là nút nguồn thì khi máy ở màn hình khóa, bạn bấm nút tăng volume nó sẽ sáng màn hình lên.
    minhtoan26 thích nội dung này.
  11. Mr.Ken84

Mr.Ken84 Thành viên

Dùng Activator đi bạn! Mình đang dùng rất hay đỡ họi phím home và Pw
    trungvuachuaphuongvyhanoi thích nội dung này.
  12. TTN_HB

TTN_HB Thành viên

Đã nói lấy tăm Vip đẩy khay sim ra (tất nhiên sau đó thì ấn khay sim trở lại) màn hình sáng bừng lên ngay, mất cái soft chạy khìn khìn, lúc rung nhẹ cái thì máy đã unlock, lúc lắc gẫy tay màn hình vẫn đen thui, cài chi cho mệt, lại tốn pin vì nó chạy ngầm.
  13. ASAP

ASAP Thành viên

MÌnh cũng thử cái này cho IP4 5.0.1 nhưng khi vừa khóa bằng Quicklock chút xíu rồi mở bằng cách dùng Up Press thì được nhưng nếu đã khóa lâu lâu (khoảng 5p trở lên) thì không thể làm màn hình sáng lên bằng Up Press được..
  14. lionking561

lionking561 Thành viên

một là bạn dùng Activator mở bằng phím tăng giảm âm lượng.
    hai là bạn dùng cái điện thoại khác nháy sang 1 cái là sáng bừng lên luôn à =))
    trungvuachua thích nội dung này.
  15. luongnhung002

luongnhung002 Thành viên

mình cũng giống bạn vậy đó,khóa nhanh bằng quickdo để lâu lâu mở lại bang up hoặc down press đều k đc
  16. baocat66

baocat66 Thành viên

cách này tuyệt wá bác ơi, thanks bác :)
  17. ASAP

ASAP Thành viên

Có ACE nào gặp tình trạng giống mình không vậy?
  18. lecongduc

lecongduc Thành viên

mình cũng vậy,cách này k ổn rồi
  19. k2bc68nokia7610

k2bc68nokia7610 Thành viên

Lấy cái jack tai nghe 3,5mm cắm vào cho nó sáng lên rồi tha hồ muốn làm gì thì làm.
    gltungnguyen thích nội dung này.
  20. chinh_anh

chinh_anh Thành viên

dào ôi ,cứ dùng cho sướng mình đi.hư thì thay.dùng iphone mà cứ nâng như trứng vậy mấy bro ....! ^_^
    Trannghia207 thích nội dung này.