Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

hỏi về phần mêm mở khóa iphone không cần bấm phím home, power

tienlen116
17/3/2012 6:56Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có cách đó bạn..đó là( CỦA BỀN TẠI NGƯỜI) tốt hay không tốt ..tốn pin hay không là do mình dùng..nhưng cái j củng phải thử,,phải khám phá..thế mới là dân công nghệ..nhưng lưu ý khi định cài cái j ,,hay định dùng cái j,,cũng lên đọc kỹ hương dẫn sử dụng trước khi dùng nha..ok
tran_quyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban cung co the dung QuickDo hoac Activator
tran_quyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
ak, dung tro nag cua Ip cung duoc day
cai dat--> cai dat chung--->tro nang---> assistiveTouch--> BẬT
bocua
CAO CẤP
12 năm
vừa phải thôi các bro ạ , mua máy để phục vụ mình chứ ko phải mình phục vụ nó !
tuntun123
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài qua activator , khi để máy trên 3 phút thì nhấn colume up ko hoạt động đc nhĩ ? phải chuyển sang chế độ rung rồi mới nhấn volume đc
Phải có app nào vuốt viền màn hình nó tự sáng nhĩ 😁
có bác nào bị tình trạng sử dụng assistant tron setting của Ois 5.x không ? em sài mà nó hay biến mất trên màn hình k hiểu tại sao ?
@SamsumGalaxy nó không biến mất đâu. chẳng qua nó ẩn thôi. bạn vào on, of rồi on lại là được
nếu bạn xài pư 5.0 trở lên thi bạn vào settings - general- - accessibility- asistive - - asistive on. have fun and enjoy
Thay nut home hình như 150k thì phải, mà lờn nút home chắc cũng vài năm.
Đối với những máy chưa jb thì giải pháp tốt nhất vẫn là dùng nút Home và Power luân phiên nhau để kích hoạt màn hình đã bị khoá. sau khi mở được máy thì sử dụng Assistive Touch là chức năng mặc định của ip có thể thay thế hoàn toàn nút Home. Tuy nhiên, đối với những bạn hay chơi game thì Nút home ảo này đôi khi gây vướng những cũng rất dễ sử lý vì no không đứng cố định ở một vị trí mà có thể di động đến nhiều vị trí trên màn hình.
anhboxing
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng smart cove đi bạn. giải quyết được vấn đề ngay 😃
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
@anhboxing Có thể hướng dẫn thêm ko bạn
anhboxing
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hoặc bạn dùng miếng nam châm (đẹp 1 tí, bọc da cho nó cũng được)đặt vào góc phải màn hình rồi nhấc ra. đảm bảo ngon lành 😃 ko hề dùng bất cứ phím nào 😃)
guilty0909
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhboxing Ông này toàn xui linh tinh, vớ vẩn
Người ta hỏi thật lại trả lời bố láo, lỡ ng ta ko biết làm thật thì sao
Po tay
anhboxing
ĐẠI BÀNG
12 năm
ặc, làm rồi biết. cái smart cove dựa trên nguyên lí này bác a. chứ ipad để gần nam châm mà teo chắc phải cất nó vào hộp sắt mới chắc được 😃
guilty0909
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng Shaketounlock của Bigboss nhé. Dùng ngon luôn
Chỉ tội nếu để khoá bằng mật khẩu thì nó ko sáng màn hình thôi
ko để mật khẩo thì lắc phát ăn ngay. Kể cả để vài tiếng. ( đã test)
@guilty0909 Vâng e biết Cái này! mà h cũng có cách giải quyết hết r! Em nghĩ lại là mình dùng phím home có mỗi lúc mở khóa nên thôi cứ dùng cũng đc 😃 k dùng có khi nó dễ hỏng hơn ấy chứ =))
guilty0909
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tienlen116 Suy nghĩ đúng đắn! Chúc vui vẻ!
@guilty0909 Bác chụp ảnh cái phần setting của shaketounlock lên cho em xem vs đc ko ạk . Chẳng biết cài thế nào cho nó hoạt động cả . Khoá màn hình lắc hoài chả thấy gì
johnnydan9
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái app Hands-free Control v3.0 là của cydia hay appstore thế? nếu của appstore thì bro nào biết cho mình xin cái link nha thanks
đọc 1 vòng chắc thay nút home luôn cho roài ~~
1 đời ta nhìu đời nó ... cứ xài thoả mái đi bác em xài 4s đây mà cũng chỉ dán mỗi màn hình và lưng còn lại home và nguồn xài tè le gần 1 năm nay vẫn còn nhạy lăm 1😁 theo em thấy chủ yêu để tránh lờn nót home thì nên bấm home khi tay khô và ko bị ẩm là ok ,,,,, ý kiến cá nhân mong anh em đừng chém
@trungnhoc123 Tán thành ý kiến này, 1 đời ta.....ba đời nó. Nhưng cái mà chúng ta đang muốn nói tới nữa đó là công nghệ và sự khám phá.
HTC one, SS Galaxy note, SIII sử dụng tia hồng ngoại để mở máy ko dùng nút Home, Power...sau Iphone ko có phần mềm này nhỉ...😔
@dungeden tia hồng ngoại ở đâu =)) nó mở khóa bằng cảm biến ánh sáng, nhưng mà tốn pin nên chả ai dùng 😆
Ps: cuối vợ về ko sài cho đã thì để vợ thằng khác hưởng nhé ;)
mjh` nge nói có 1 phần mềm j đó chỉ cần chạm vào màn hjh` tối thuj là nó tự hjen^. lên màn hjh clockreen lun,k cần ấn nút home or power or volume lun hjxx nhug mà mjh` vẫn chưa bjk tên phần mêm đó là j 😁 aj bjk thj` nói cho mjh` bjk vs :D
@apple_love ip không có loại như vầy
Caphedangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em sẽ nghiên cứu cái điều khiển từ xa cho IP giống như điều khiển TV nhà các bác.
IP nó là 1 cái điện thoại, hỏng thì thay, thay 1 2 lần thì đổi đời cao hơn. Khi sản xuất ra họ tính độ bền đều hết rồi các bác ạ. Nếu dùng mãi không hỏng thì nó bán hàng làm sao được.
IP nó phục vụ mình, các bác cứ nút Power, Home mà dùng cho thoải mái đi ạ. Một ngày các bác bấm bao nhiêu lần em nó đây?
skyline2
TÍCH CỰC
12 năm
chính xác ,y như là có bạn gái mà ko phịch quen cho đã xong để thằng khác phịch còn hận hơn .hư sửa hoặc qua bảo hành thì bán đi mua cái mới là đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019