hỏi về sạc và pin của z10 mong các bác chỉ giúp

20/8/2014 3:30Phản hồi: 8
các bác cho em hỏi em mới mua dc em bb z10-02 tại cellphones tất cả phụ kiện đều đầy đủ nhưng ko hiểu sao về sạc thì máy báo là "để sạc nhanh hơn hảy dùng bộ sạc đi kèm với thiết bị" các bác cho em hỏi nnư thế là thế nào nếu cứ dùng củ sạc đó thì có ảnh hưởng gì tới máy ko, em dùng củ sạc đó thì sạc 3 tiếng mấy đầy còn dùng sạc samsung để sạc thì nó ko báo như vậy và sạc chỉ có 2 tiếng là đầy pin, nếu em dùng củ sạc samsung để sạc như vậy thì có ảnh hưởng gì tới máy và pin không.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu dùng sạc lọ cắm sạc kia là bị phồng pin hãy dùng củ sạc đi theo máy....đã có kiểm trứng và đã ra đi 1 ẻm 003 rồi

Sent from my Z10 using Tinhte.vn mobile app
Hàng chính chủ mà làm nha, đừng chơi đồ hàng xóm...
Thì đấy dây cáp thì vẫn của z10 còn củ sạc thì của sam sung not chính gốc sịn sạc được nửa tháng thì bị phồng pin và ra đi luôn quả pin...nên tuy sạc theo máy có lâu hay pin aỏ là do máy z10 bị nỗi vậy đừng có dại mà sạc củ khác đi như chơi

N
Nhưng sao máy em lại báo là "để sạc nhanh hơn hãy dùng bộ sạc đi kèm với thiết bị" chẳng lẽ sạc của em là sạc rởm ah
@nguyễn phương nam 1080 Củ sạc ko phải theo máy!
Thì đó là cái nỗi của z10 đó....và hay báo pin ảo và sạc chỉ được tầm 95 là đã báo đầy rồi ko sạc nữa.....do nỗi của máy

Cứ sạc đi theo máy là an toàn hơn...

Máy của mình có 2 cục sạc. Để ở cty và ở nhà. Nó báo vậy mình chắc chắn 100% là cục sạc của bạn là đồ ngoại lai rồi. Mình đã thử nhiều lần rồi. (ngoại trừ cục sạc của 97xx nó không báo) z10 hao pin và nóng kinh khủng. Sạc cũng lâu nữa, hơn 3h đầy 96%. Vì vậy lúc nào trong côp xe cũng có dây sạc, hơi rắc rối.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019