Hỏi về samsung galaxy J

TMT7591
17/8/2014 6:57Phản hồi: 89
Chào các anh em,theo phong trào em mới lấy về dinh chiếc samsung galaxy J,có một vấn đề nảy sinh là sac,cáp không phải hàng zin. Anh chị em nào ở đây đã từng dùng qua hàng samsung của Docomo cho mình hỏi về vấn đề này với. Liệu dùng sạc cáp kèm theo máy có ổn ko?
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vẫn dùng bình thường mà bạn.Mình thấy nhiều bác trên này nói đt nhập từ các nhà mạng ko có sạc zin kèm theo nhé bạn.Bọn nào nói có zin là chém gió đấy 😃
TMT7591
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kidkisscat thanks bác nhá 😃
@kidkisscat xin thưa với bạn nhà mạng có bán kèm theo sạc chuẩn cho máy ban nhé
aladin_co
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongcachnb Bác cho e xin cái link nhé, thanks bác
@aladin_co cai cục sạc này đều sử dụng được cho nhiều model của nhật các đời mới nhu note 3 s5....sony z2....
check ảnh đi nè
sạc này no dung được cả điện 110v + 220v
aladin_co
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongcachnb Ảnh của bác nhìn rõ nét quá đi
devil91hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bạn nào dùng galaxy j cho mình hỏi chất lượng camera e này ntn. mới chia tay e g2 dôcmo vì camera quá tệ
TMT7591
ĐẠI BÀNG
10 năm
@devil91hp <mình mới lấy về sáng nay,đang sạc,mình sẽ review cho bác sau nhé
TMT7591
ĐẠI BÀNG
10 năm
@devil91hp Tuy nhiên sáng nay mình cũng đã test cả 2 máy,bản thân mình thấy camera G2 cũng ko tệ đâu :v
@TMT7591 còn wifi thế nào, bạn up rom gì vậy,thấy nói wifi tệ lắm
TMT7591
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kidkisscat mình thấy dùng ổn mà. tại định mua G2 màu trắng nhưng hết hàng,nhìn màu đen không ưng mắt nên lái sang con J. rom con J thì mình up 4.4. Vẫn đang có 1 số lỗi vặt nhưng dùng vẫn rất ổn
devil91hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
mà hình g2 docomo chụp hay bị bệt màu ko dc sắc nét nên m ko thích lắm
Muốn xài chắc cứu thì mua thêm cái đóc sạc vs viên pin nhé bạn . ko cần lo sạc hay cáp có chính hãng hay ko nhé
@ttmobiletwuh Giảm còn 6tr4 rồi à nhanh nhĩ..sao mình thấy 1 số cửa hàng còn 6tr9 , 6tr7 ^^
aladin_co
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LongFIlbert Thời gian bảo hành khác nhau bạn ah. BH 6 tháng thêm 200k và 12 tháng thêm 400k, hóa ra là cũng như nhau!
@aladin_co cái vụ bác nói BH 6 tháng thêm 200k 12 tháng thêm 400k chẵng khác nào + vào bán luôn rùi BH 12 tháng...chia BH ra giống như bán hàng dựng (tôi rất ghét cái kiểu bán điện thoại như thế )
@Peo Ngoan bạn mua ở mobileword.com.vn à. cũng đang định mua ở đó. bạn thấy ở đó như thế nào ạ 😃
Thực tế khi Docomo đặt hàng hãng sx điện thoại thì không đặt sạc vì Docomo hiểu việc không đồng nhất trong chất lượng củ sạc rất ảnh hưởng đến tuổi thọ máy, và tự Docomo đã cho đặt hàng Sx riêng cho hãng 1 củ sạc chuẩn 1.8A , sạc này sạc rất nhanh , đảm bảo dòng điện và tính tương thích cao cho các máy do Docomo phân phối trong đó có Galaxy J, Note 3, S5 , Sony Z1, Z2 , Sharp, Fujitsu .....
các bạn muốn tìm phụ kiện chính hãng tương thích có thể tham khảo thêm ở shop online của Docomo : https://www.mydocomo.com/onlineshop/options/index.html?xcid=OLS_PRD_option_sc02f_from_CRP_PRD_OP_sc02f&mb=0046L&ct=all#seachArea
hoặc các loại củ sạc tương thích cho galaxy J Sc-02F chính hãng docomo tại đây : https://www.mydocomo.com/onlineshop/options/index.html?xcid=OLS_PRD_option_sc02f_from_CRP_PRD_OP_sc02f&mb=0046L&ct=all#seachArea
Khi bạn ra shop Docomo mua Galaxy J hoặc đăng ký sd, bạn hỏi mua xạc cho máy ,thì chắc chắn nhân viên Docomo sẽ giới thiệu các bạn mẫu sạc 04 có dòng 1.8A để mua thêm nếu cần

ở VN nếu không có điều kiện các bạn có thể dùng sạc 2A chính hãng samsung Made in vn cũng ok.
bạn nào muốn chắc cú an toàn ,sạc nhanh , ổn định thì có thể tham khảo thêm sạc chính hãng docomo 1.8A
mong rằng bạn hài lòng với câu trả lời 😃
Sao font của galaxy J nhỏ thế, có bạn nào xem thử chưa mình chỉnh hoài không đc. Mong đc sự giúp đỡ của các bạn. Thân
@phuongnammocbai Bạn vào : Cài đặt ->thiết bị -> kiểu chữ -> kích thước phong
Bác dùng sạc đó bao nhiêu A vậy bác

Gửi từ LG-F240L của tôi
Chất nhất J bạn nhé

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
wandv1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng galaxy j thấy e này rất ổn định. Wifi sóng sánh rất tốt

Sent from my SC-02F using Tinhte.vn mobile app
wandv1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã dùng qua các đời samsung .hàng ct trừ s5 chưa dùng .thấy e này camera hơn g2. Về khoản chụp đêm thì quá chuẩn. Máy chạy mượt không nóng máy.

aladin_co
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã làm 1 em!
Đã làm 1 em!
Phat bieu cam nghi va vai nhan xet di pro, cung dang hong day. Nhat la khoan pin ko biet ra sao.

Sent from my A0001 using Tinhte.vn mobile app
aladin_co
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phucx2 E nghe gọi cũng ít (ngày chỉ gọi 5-10 phút), vào mạng cũng vừa phải (10-15p), hôm nay là sang ngày thứ 3 chưa xạc, pin còn 50%.
Màn hình đẹp, chạy mượt, chả chê được gì!
@aladin_co vậy là pin và bản rom đó dùng khá ok đó bác. bác đang dùng bản rom gì theed ạ

msmobile.vn
youtube.com/msmobile
facebook.com/msmobilefan
aladin_co
ĐẠI BÀNG
10 năm
@msmobile.vn Vừa tra thì là Rom 4.4.2 SphinX stock 1a, cái này do cửa hàng bán người ta cài chứ mình chả biết gì! ;)
@aladin_co à vâng bản này của sphinx team làm dùng chuẩn ghê.

msmobile.vn
youtube.com/msmobile
facebook.com/msmobilefan
@aladin_co Good rui, de lay ve cho con zo no xai. Minh cung dang xai con Oneplus, onscreen dc 5h (no game). Binh thuong thi khoang 1,5 - 2 ngay sac 1 lan. Hy vong SS J nay tot hon... Thanks ban

Sent from my A0001 using Tinhte.vn mobile app
Sạc cáp theo máy thì ở VN không sử dụng được bác nhé . Vì bên kia họ sử dụng điện 110 về VN dùng điện 220V thì không sử dụng được bác nhé
@msmobile.vn Ý bác là mua fullbox nhưng củ sạc của nó không sạc được ỡ VN nên đành bỏ ra mua củ sạc 2A của samsung chớ gì 😆
@LongFIlbert Dạ vâng . Đúng rồi bác ạ
wandv1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Pin cũng khá bạn à. Đủ dùng 1 ngày

@wandv1102 Smartphone càng hiện đại thì tỉ lệ pin nó càng tiêu tốn cho quá trình sử dụng cao bấy nhiêu..Hàng điện tử mà cấu hình cao thì hiệu năng hoạt động càng cao..I phone nó cũng như các dòng điện thoại này thôi...Nên nhiều bạn thắc mắc pin kém mau hết..Mua để chơi game thì mua ipad chơi cho đã..hay mua mấy cái máy ps3 , 4 chơi tẹt ga..Đặc trường hợp samsung J có cấu hình khủng pin cực trâu..thì nó bá đạo nắm trùm rồi, ai nấy đổ nhau rinh nó về hết..mấy hãng điện thoại khác chắc lỗ doanh số bán ra luôn..😆 (đây là ý kiến đánh giá cho các bạn thấy được điểm mạnh yếu khi xài điện thoại cao cấp)
Dạ đây là sạc của bác muốn xem a. Sạc 1800mAh Micro Usb chính hãng Docomo , sạc chính hãng Docomo bán ra, ở Nhật nếu bạn mua máy tại shop Docomo ,Trong hộp cũng không có sạc, khi bạn hỏi mua sạc để dùng cho máy Nhân viên docomo sẽ giới thiệu mẫu sạc AC04 này ah.
mrlola
ĐẠI BÀNG
10 năm
@CongNgheNhat.vn Theo mình thì làm như này là hợp lý, 1 cục sạc dùng chung cho tất cả dòng điện thoại của hãng, ai chưa có thì thêm tiền mua cái mới, ai có rồi thì không cần mua nữa (trường hợp mất máy, đổi máy), chứ như mình giờ có đến 5 cục sạc của Nokia vất không chả làm gì 😁
chip_m
ĐẠI BÀNG
10 năm
em mới lấy 1 em ở Hoàng Hà, nhưng sạc kèm máy là sạc Samsung 1.5A. Như vậy thì có sao không các bác?
@chip_m giá bn z bác có km thêm cái ji ko
e tính mua o đó
chip_m
ĐẠI BÀNG
10 năm
@๖ۣۜNa๖ۣۜVy trên web có đấy bác, mình mua là 5,990k có km bút cảm ứng. Mua ốp lưng giảm 30% - giá là 140k, nhưng search trên mạng thì giá nó chỉ có 120k :|
@chip_m đắng lòng
TMT7591
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua củ sạc chính hãng về mà dùng bác à,120k :3
Mình mới mua 1 em J khi về mình dùng sạc tặng kèm 5V 2A thấy nóng ran máy @@ mình k dám xài nữa
Mình lấy củ sạc của SS galaxy ACE 5830 0.7A sạc thì thấy nhanh đầy k nóng chút nào!
Các bác cho e hỏi e sạc vậy liệu điện áp có ổn định k?
Có ảnh hưởng gì đến máy k ạ?
wandv1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng dùng sạc tặng kèm. 5v 2a có thấy bị ji đâu.

@wandv1102 Không thấy nóng hả bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019