Hỏi về Sony Fx1 và máy tầm giá 30-40triệu

kudoan1789
16/4/2013 12:5Phản hồi: 9
Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình cho mình
Mình đã mua SONY HXR-MC1500
Thanks ae rất nhiều
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

avid_liquid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ra lâu rồi nhưng quay vẫn đẹp bạn à, làm dịch vụ thì FX1 là ok rồi, còn không thì cố lên z1 hay có điều kiện thì z7 hay ex luôn
Bác tìm hiểu về V1U nhé, máy dùng gần 30h giá chỉ khoảng 27-28tr, mình thấy thích hợp đấy
Cụ nên dùng VX2000 hay hơn Cụ ạ. Quay phim đám ma, đám cưới, tổ chức sự kiện thoải má, phù hợp, giá phải chăng. Giờ mà kiếm được cái máy này khó đấy
avid_liquid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtuantuanminh Giờ này mà bạn còn tư vấn dùng máy quay SD, xu thế bây giờ là đang chuyển sang HD rồi và nhiều người đã chọn HD dòng quay thẻ nhớ hay ổ cứng, chứ không dùng băng nữa.
Cụ ơi, không nên ăn mày lại đòi xôi gấc. Đã làm nghề kiếm tiền thì phải tính toán tối thiểu chi phí mà đem lại lợi nhuận lớn. Nhiều Cụ có thâm niên trong nghề ở Hà Nội vẫn dùng máy quay băng đấy, vừa rẻ mà vẫn cho chất lượng hình ảnh chuẩn. Máy quay của Đài truyền hình VN, Đài HN vẫn dùng băng đấy thôi. Dùng thẻ nhớ hay ổ cứng chỉ dùng cho tay chơi nghiệp dư thôi. Còn kiếm tiền thì phải dùng VX 2000
avid_liquid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtuantuanminh Chắc cụ lâu không cập nhập chứ giờ ít người dùng vx lắm, còn mấy cái máy thẻ nhớ hay ổ cứng cụ nói tay chơi nghiệp dư thì em thấy họ toàn dùng Z5, Z7 hay EX cả thôi. Có 1 câu anh em trong nghề hay nói thế này cụ à " muốn kiếm tiền thì phải chi tiền " . Bên đài mà đang dùng băng thì chủ yếu là Betacam hay DVcam của máy chuyên nghiệp, chứ dòng handycam người ta quay PMW 200 với EX1, EX3 lâu rồi cụ à.
PD170 người ta còn đang bán tống bán tháo để lên đời HD nữa là VX2000
vietky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@avid_liquid Chính xác luôn , Fx1 ,z1,z5,z7 ........ đi bác .
bác đừng lấy MC kẻo thất vọng toàn tập đó bác,V1u cũng vậy,buổi tối ánh sáng yếu thì ruồi muỗi băy tùm lum,bác kiếm được con FX1 là ngon nhất,về chất lượng hình ảnh không thua con Z1 đâu bác,mấy con VX ,PD giờ sắp hết thời rồi bác đừng múc vào,khách ở HN yêu cầu khắc khe lắm họ mà đòi HD là bác tiêu rồi đó 😁
Chính xác luôn , Fx1 ,z1,z5,z7 ........ đi bác .
bác nầy nói chuẩn khỏi phải chỉnh 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019