hỏi về vấn đề up rom cho bb8830 mà không nhận mã pin máy

karawa
14/7/2012 13:19Phản hồi: 13
xin chào các ace Tinh Tế , hiện tại em đang dùng con bb8830 máy có một số vấn đề về kỹ thuật nên e quyết định úp lại rôm cho nó , em cũng có tìm hiểu các bài viết về úp rôm trên diễn đàn , nhưng khi e thực hiện theo như hướng dẫn thì lại không nhận được mã pin từ máy ... rất mong ace pro giúp đỡ e với ạ > thanks trước nhé .
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác uprom theo kiểu tháo pin hay không thao pin
@nghiaqb25 up theo kiểu tháo pin bác ak , nếu lắp pin vào thì nó mới nhận mã nhưng lại hok uprom khác vào đc 😔
Cứ lắp pin vào đi bạn , trước mình cung search trên diễn đàn rồi uptheo kiểu tháo pin đó. Nhưng máy tính không nhận mã pin, rồi mình bỏ pin vào up ai ngơ lại được , hoặc bạn wipe handheld bằng vnbb đã rồi up thử coi , nhớ backup nha
@nghiaqb25 mình đang dùng bản 4.5.186 nhưng vì máy nhiều ứng dụng chạy chậm nên thử chuyển xuống 4.5.135 cũng đã bỏ pin vào nó nhận & chạy nhưng vẫn là rôm cũ 186 😔 mình hết cách lun
Ax vậy là đúng rồi đó , vì bạn chưa wipe divice nên trong máy sẽ vẫn 1 số thứ của rom 186 nó sẽ không cho phép hạ rom. Đâu mà sao lại phải hạ rom nhỉ . 186 là ngon nhất rồi . Nếu nhiều ứng dụng quá thì bạn dùng maxmem để giải phóng bộ nhớ, giúp máy chạy hơn nak ,nêu có quá nhiều ưng dụng trong máy va đeer cho bộ nhớ về 0mb thì nó chạy lag là bt . Rom nào cũng vậy thôi
@nghiaqb25 ak ra thế 😃
tiện đây bác cho mềnh hỏi luôn có cách nào khắc phục lỗi font của máy hok bác , nhiều khi chát , hay lướt web thấy mấy cái ô vuông mà đau hết cả đầu , giống như kiểu đuổi hình bắt chữ ý , mệt ghê
kimman1
TÍCH CỰC
12 năm
@karawa cái này thì đơn giản bạn dùng operamini mod ấy lướt vô tư ko có ô cuông luôn
kimman1
TÍCH CỰC
12 năm
bạn này 883 ko thể uprom khi tháo pin 883 mà tháo pin nó ko nhận mã pin đâu em dám cá với bác kể các bác wipe divice bb báo 507 khi gắn vào bdm nó cũng ko cho hạ rom đâu nhưng cứ thử trước nếu dc thì ko cần làm bước này còn ko dc thì uninstall BDM sau đó íntall BDM lại là oke em đã thử nghiệm với 880 và 729 của em oke hết 88 down từ 188 xuống 187 rùi xuống 174 và cuối cùng đang dừng lại ở 187
@kimman1 bác có like hok ạ để e kham khảo , hay bác có thể chỉ rõ hơn đc ko , em mới gia nhập môn phái nên đang còn non lắm 😃
Opera mod về khoản tiến việt thì ok, nhưng lại chạy chậm , dùng opera 6 hoặc 7 , rồi vào thaihale.tk và nhập địa chỉ vào thôi ,vừa vào được web tiêng việt , vừa tận dung được tốc độ tối đa của opera 6, 7
mình đang dùng bb8830, m để máy hết pin khoảng 2 ngày, sau đó sạc pin khởi động lại thì máy mở lên đc. nhưng từ luc đó thì khoảng 5s máy lại tắt, 5s lại sáng, cứ thế liên tục mấy ngày liền. m up lại rom mà máy ko nhận mã pin. jo thì hết cách nên m nhờ ae trên diễn đàn giúp đỡ, mong mọi ng quan tâm. tks mọi ng đã đọc và giúp đỡ, hihi
@hieuhuynh_1139 99,9% là do pin bạn ak . bạn thử pin # xem sao
tháo pin ra rồi cứ next tẹt đi bác ạ, trước em cũng bị như bác rồi ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019