hỏi về việc active iPhone 4 lock

hoangtien123
16/3/2012 17:40Phản hồi: 9
ACE trong diễn đàn vui lòng cho em hỏi tí, vì đang muốn lên iOS 5.01 cho bé iPhone 4 lock AT&T nhưng o dám manh động, sai 1 cái chắc đắp mền luôn :timebomb:

với iPhone 4 lock thì:

+ sau khi mình restore xong, dùng SIM AT&T active ròi mới jailbreak
hay
+ sau khi mình restore xong, đưa về DFU jailbreak và hackactive

e muốn hỏi kĩ vấn đề này vì rất ngại hackative (bị mất Push notifications, GPS hoat động chậm chờn nữa)

nhân tiện cho em hỏi ACE nào có bản custom firmware 5.01 không nâng Baseband + Activated sẵn o cho em xin với :redcarded::redcarded:

rất cảm ơn
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu có sim nhà mạng thì càn gì hack active hả pác . Cfw thì pác search trên diễn đàn hoặc dùng redsnow hoặc pwntol để tự tạo fwc
mình có sim nhà mạng rồi, bạn cho mình hỏi là active trước ròi jailbreak hay ngược lại........

rất cảm ơn
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
bạn active trước rồi mới jb nha.chúc bạn thành công.
lên 5.1 làm gì hả bạn, JB chưa hoàn chỉnh mỗi lần rs máy lại phải lấy redsnow ra justboot hơi mệt 😆
hachoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn build 1 bản sau đó up lên 5.01. Sau khi up xong thì tiến hành JB + hack active luôn. Mình cũng mới lên 5.01 dùng khá ok. Mọi thứ đề hoạt động tốt. Nếu bas của bạn là 2.10 thì sẽ bị lỗi 1 vạch sóng. Còn 4.10 thì ko sao hết.
àh, mình tính lên 5.01 thôi àh hhihi

build bằng snowbreeze hả bạn? bạn chat yahoo nó có push về binh thuong o? mình đang xài baseband 3.10
bạn build = snowbreeze chọn ko hackactive nhé. sau khi restore CFW vừa build thì bạn dùng sim nhà mạng để active thì sẽ có push. ở bản 5.0.1 mà hackactive thì sẽ ko có push nhé 😃

hackative xong cài SAM duoc o bro?
Bác dùng bản Custom 5.0.1 này của iphone 4 nè (đã nhúng sẵn cydia)
http://www.fshare.vn/file/TC9K1TXYST/
RS xong đút SIM vào active 😃

Thông tin bản Custom trên:
http://gsm.vn/f502/pwnagetool-5-0-1-tool-tao-custom-firmware-5-0-1-a-271722/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019