hỏi về vietpay và esim

dieuthaopro2690
6/8/2012 4:27Phản hồi: 17
bác nào bro thì tư vấn hộ e mí, e đang muốn kinh doanh sim thẻ, e đang băn khoăn không biết nên dùng loại nào. hì hì. thanks các bác! ^^
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hthmobile
TÍCH CỰC
12 năm
esim thì mình ko dùng, nhưng vietpay thì mình đang dùng. Nhận xét như sau: Vietpay thì mua sim ban đầu rẻ, có 25k một cái, về kích hoạt tài khoản vietpay xong thì dùng tài khoản atm tại ngân hàng (nên dùng ngân hàng nào mà nộp tiền vào ko bị mất phí ấy, như agr chẳng hạn) bạn sẽ đc chiết khấu khoảng 7%. Dùng thì thấy cũng tiện vì muốn nạp thẻ đt, game thì cứ vào trong menu của sim sẽ có sẵn các mục để lựa chọn, nhập thông tin vào và ấn là xong, ko cần nhớ cú pháp nhắn tin (nhưng nếu có cú pháp nữa thì tuyệt nhất, vì nhiều lúc mình cần nạp cho sdt trong danh bạ thì lại phải nhớ số đó để nhập vào, nếu có cú pháp nhắn tin thì chỉ cần add số máy đó vào cú pháp là xong). Nhược: nhiều lúc tổng đài nó tạm khoá nạp tiền cho một vài dịch vụ nào đó, cái này rất bực mình vì khách hàng cần, mình lại càng cần mà ko thể lấy tiền đc, có lúc nạp mà máy chẳng báo gì nên ko biết là đc chưa, lại mất công kiểm tra. Và gần như ko nạp đc cho Viettel, mà viettel nó lại rất đông mới chết chứ (Bọn viettel bây giờ nó ko cần các đại lý nữa, ngay cả các cửa hàng bán lẻ nó cũng ko xem ra gì, chiết khấu có 5% thôi nhưng vẫn phải bán) => ức chế. Nếu có thể bạn nên dùng cả hai dịch vụ (mà là cả 3 luôn, thêm cả thẻ nạp giấy nữa, đối với viettel chỉ có nạp giấy hoặc là qua hệ thống sim đa năng, hệ thống sim bankpuls mới ra của bọn nó, nhưng bán cho viettel ko ăn thua)
Tôi cũng tham gia Esim, hiện tại đăng ký hoàn toàn miễn phí.Chiết khấu thì cao nhất thị trường rồi, tôi cũng tìm hiểu nhiều chổ khác nhưng có chổ này chiết khấu ok nhất, với lại giờ bên này đang triển khai id.esim.vn rất dễ dàng sử dụng và nhanh chóng. Bạn có thể tham gia thử.
Đâu có, mình ở Long phước nà, 1 vùng nông thôn, Esim có hỗ trợ 10 ngân hàng phổ biến nhất, xác nhận nạp tiền nhanh chóng. Mình nạp bình thường mà, Esim còn có các đại lý trên toàn quốc, chổ mình thì không, nhưng gọi lên tổng đài người ta cho, lên đại lý mà mua. Hình như có hỗ trợ kênh nạp tiền bằng các loại thẻ cào nữa, nhưng cái này chắc cho ai muốn đổi thẻ cào ra tiền thôi, vì Esim có chức năng rút tiền nữa.
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhxuyen63 Ngân hàng nông nghiệp có đc ko bạn?
Có chứ bạn,esim.vn bạn vào đó xem nha, đủ hết đó, mà hướng dẫn chi tiết lắm
Tình hình là Esim mới bổ sung các chức năng thanh toán trả sau viettel và vinaphone kể cả mobifone, giờ này esim thanh toán đủ hết rồi đó các bạn.
Esim này là của mạng nào các bạn? trc giờ biết mỗi Smartsim hà.
Esim là dịch vụ thanh toán, liên kết với các nhà mạng để tích hợp trên sim của chính mình dịch vụ thanh toán được tất cả các mạng, kể cả game online nữa, bạn có thể lên esim.vn để tham khảo thêm nhé. Đăng ký hoàn toàn miễn phí.
Mobifone KM 14-16/05/2013
Mobifone khuyến mại thẻ nạp từ ngày 29/05/2013 - 31/05/2013

Viettel khuyến mại 50% giá trị thẻ nạp từ 30/05/2013 - 01/06/2013
Dùng vietpay bạn ah
Mình đang dùng Esim và so sánh Esim vẫn trội hơn rất nhiều ^^ bạn thử trải nghiệm nhé, mà Esim sắp hết đăng ký miễn phí rồi mọi người nhanh tay nào.
mình muốn đắng ký một tài khoản esim không biết phải đăng ký ra sao.bản nào biết giúp mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019