Hỏi về xe sirut đời đầu yamaha

minhvip20956
1/9/2014 15:7Phản hồi: 19
cho em hỏi xe này bao lâu cần thay nhớt vậy ạ
với lại xe này hao xăng quá. có cách nào cho nó bớt hao xăng không
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tầm 4000km thay là chuẩn. Kiểm tra chế hòa khí xem sao
@whiskey_man sã máu .si bxc ma đc 60-65km/l chắc tui đi đầu xuống đất .45-50km/l là phước lắm roi.nhớt 80k/bình mà 4000km/l chắc lúc thay ra nó lỏng như nc suối .fden như mực qua kaka
@typmm Uhm. Thì đúng thay ra nó đen như mực còn gì nhớt nào chả thế. Còn 60~65Km thì có éo gì đâu mà lạ. Tôi đi HN- Bắc Ninh cả đi cả về hết hơn nửa bình tí thì chả phải đc tầm đấy. Si đời đen xám ấy. Chứ éo phải si đời đầu vuông vuông đâu. Còn ông thích làm chó đi đầu xuống đất thì mặc ông. T có sao thì nói vậy chém gió cũng có đc cái chó gì đâu. Đây là topic trao đổi kinh nghiệm chứ phải đc cái éo gì đâu mà phải khoe khoang hay nói quá lên làm gì?
@whiskey_man Ông phán như thánh. Hn - bn vấn đề là chỗ nào hà nội đi đến chỗ nào bắc ninh. Còn từ yên viên lên đến từ sơn thì có 10 mấy km thôi bố. Cả đi cả về mới có 30km mà hết hơn nửa bình! Ông nghĩ rì mà nói 60 - 65km/1l nửa bình thì ít cũng 1L5 mà 1l5 cho 30km 😃
@nvt007 Có cái chó gì mà cứ thích vặn vẹo nhỉ. Nói ra tin thì tin éo tin thì thôi. Thích bắt bẻ như cái thằng đàn bà. Xe t đi đc từng ấy thì tôi nói từng ấy. Xe ông ko đi đc thế nên khó chịu à. Còn tôi đi HN BN là từ Cầu Giấy sang Thuận Thành vậy đc chưa hả mẹ.
manhsan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Còn tuỳ vào loại dầu bạn thay là loại nào. Trung bình cứ 1500 km là thay được rồi. Căn lại chế hoà khí, lọc gió
4000km kaka. bỏ xe lun quá .1500 ~2000 là vừa .xe hao xăng là bao nhiêu ,nếu tầm 40>45km/l là đc rồi .hao hơn thì coi lại lọc gió và bxc .xem cần thay chưa .
dạ xe em đi khoảng 30KM/L. Cái này là em đã hạ vít xăng xuống rùi. nhớt em cũng thay rùi (nhớt yamaha). lọc gió đã thay mới. nhưng vẫn không khả quan. bánh xe thì xăm còn nguyên (mới thay cách 5 tháng)
xe mua được 1 năm rưỡi.
Bạn chạy liên tục khoảng 20km xong dừng xe nhìn xuống chế hòa khí xem nó có toát mồ hôi hay không nếu có thì chế của Bạn đã đc căn chỉnh chuẩn rồi còn không thì thừa xăng cần căn chỉnh lại. Xong rồi xem buzi đánh lửa còn tốt không nếu đã cũ quá rồi thì thay đi thôi. chúc bạn thành công
Làm gì mà các bác đến tận 1500km~2000km đã thay vậy. Xe ga cũng ko đến mức ấy. Các bác cứ nói quá. Xe trước của e Sirius đây. 4000km thay đi 6,7 năm rồi vẫn ngon như thuờng
toát mồ hôi là sao vậy bác nvt007, di 20km đối với em bình thường nhưng toát mồ hôi thì em không hiểu.
@minhvip20956 Toát mồ hôi là nhìn bên ngoài chế hòa khí có những giọt nước nhỏ bám xung quanh, nó dạng như 1 cái cốc khi bạn cho nước đá vào thì bên ngoài cốc nó ướt dù cốc không tách hay vỡ. Còn chế hòa khí khi xăng và gió đc pha trộn cân đối thì nó cũng có hiện tượng toát mồ hôi như vậy.
manhsan
ĐẠI BÀNG
10 năm
4000 cây thay nhớt xịn thì được. 200- 300k 1 lọ. gấp đôi nhớt bình thường. tính ra cũng như nhau thôi. bạn cứ 1500 km thay
manhsan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn để nhớt đen lỏng là quá tã rồi. Mình đang làm kĩ thuật cho yamaha khuyên bạn vậy thôi. Bạn gì đi 4000 km mới thay có thể đi 7 năm nhưng nếu thay đúng hạn có thể 10 mấy năm.
@manhsan Bácnày nói đúng đấy. Nhớt đã đổ vào xe đi hơn 1000km thì nhớt đó đã đc coi là nhớt bẩn
xe em mượn của ông chú đời 2009 chạy trung bình 50-55km/1lít đã tính đi tính lại rất nhiều lần, toàn chạy đường thành phố và toàn chạy trớn chứ chạy ko trớn thì 50km/1lit là chắc chắn, còn đường trường thì chưa thử bao giờ nhưng chắc chỉ quanh quẩn 50-55 km/1lít thôi may ra thì được 60km
bxc chứ có phải loại fi đâu mà được >60 km/1lit

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019