[Hỏi Ý Kiến] Kính Chiếu Hậu Của Xe Máy

VinhSpeed95
10/1/2012 5:11Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aanhvuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
HCM chổ nào bán kính đó vậy các Pro (p/s: ko cần chế đèn nha!)
chỉ e với TKS all!

wild_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thèm dòm kiếng thì 1 hay 2 kiếng hay cả chục cái kiếng người ta cũng chả dòm.
wild_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người ta nói rõ như vậy rồi còn gì.
aanhvuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đệt mịa bọn...con ông cháu cha...ăn rùi rãnh lắm...nghĩ hết bài để moi móc của dân...
Kính Chiếu Hậu (KCH)...thưa cái bác là xe có gắn nhưng nói thật là e không bao giờ sài...đây là ý kiến chủ quan của e các bác nghe thử nha!
Nói thật...chứ tầm nhìn bị hạn hẹp trong cái kính đó...(như cái cụ đã nói: "nói có sách mác có chứng" + "tai nghe MẮT thấy" cứ nhìn bằng mắt thì mới tin thui!)
Sau đây là những trường hợp có thật khi tham gia giao thông của e!
- Nếu mình qua đường (qua trái) chỉ nhìn kính chiếu hậu thui...thì ko đủ để ta kết luận tình hình...ví dụ: 1 nài nào đó đang từ cánh phải ngay lúc ta nhìn kính chiếu hấu...sau đó cùng lúc mình bắt đầu đánh lái thì nài thực hiện đúng luật giao thông "vượt trái" thì ko phải vô tình >>> ĐÙNG!?!
P/s: nếu trường hợp đó ta ngoãnh đầu laị 1 phát thì có phải những ng` khác phía sau đều bít là ta mún qua đường và nhường đường! Dại gì nhìn vào đó cho mắt phải điều tiết thêm bệnh!
- Với những người quá tập trung vào KCH khi qua đướng có phải là trong lúc đang mãi nhìn KCH để phân tích tình hình thì vô tình có phải ta đã mất quan sát phía trước và... >>> Đùng!?!
P/s: Chưa nói tới khúc đèn xanh đèn đỏ...vô tình phạm luật vì vượt đèn đỏ đúng ko? Tông vào xe người khác và xe lớn nữa?
- Với KCH ZIN cái mà mấy CHÚ ấy cho là đc chấp nhận khi tham gia giao thông ấy...phải nói là nó quá dài và vướn...nhưng đã bít trong TP đường khá hẹp...và điều kiện đòi hỏi ta cần phải có diện tích nhỏ để tránh say sát với cái nài khác là quá cần thiết...nhưng nói thật là e chuyên bị dính dây quai balo của người đi trước, táng vào cùi chỏ của xe trước, táng vào KCH của xe hơi, vướn cột điện ở những con hẽm hẹp...
-...

Đó là những trường hợp có thật khi e tham gia giao thông!
Gắn thì có gắn nhưng thật sự là ức chế vô cùng...với e nó ko có 1 cái lợi nào cả (à quên ko bị phạt mất 1ook tiền NGU, với e các chú xữ lý nhanh lắm 1ook là xong, khỏi biên lai biên bản gì tất, đưa xong đi!) nói thật theo e thấy việc đội 1 cái mũ BH nặng nhất đi nha! thì cũng chỉ mất 0.8s để nhìn phía sau thui! Tội gì phải nhiếu mày nhăn nhó ngó vào KCH vậy?
Chưa kể nếu chở 2 thì tầm nhìn phía sau của KCH còn càng hạn hẹn nữa! (1 thứ quá nguy hiểm bắt buộc phải trang bị trên xe! hơi...)
Việc sữ dụng KCH làm mình quá thụ động khi đi xe...ko tạo ra lo-gic giữ những người khác!
P/s: à các bác đừng mắng e về trường hợp "đèn xi nhan" nha! Ở VN mình e chưa thấy ai sài hoặc đúng chất là bít sài đâu nha! (này thì rẽ phải lại bật trái và ngược lại, đi thẳng ko có con hẽm hay ngã cũng đánh xi-nhan,...nói thật là xi-nhan hại não vô cùng!)
E xin hết!
@aanhvuu bác nói thì cũng có cái lý của bác, nói thật là với kính zin thì nhìn cũng dc bác ạ, chứ thay kính tròn = ly cafe thì e thua😁 có lẽ là văn hóa giao thông mỗi nơi mỗi khác, thói wen dùng xe cũng khác, bác bảo quay đầu sáng ng ta bit bác sắp rẽ thế bác quay lại nhìn j đó hoặc nói chuyện với ng ngồi sau thì bố thằng đằng sau có bit bác định rẽ hay ko, nếu trc bác có xe, đằng sau bên trái 1 xe , bên phải 1 xe mà quay qua quay lại nhìn với liếc mắt qua 2 cái kính thì hỏi bác cái nào nhanh hơn (xloi bác, chì cần 2s là e nhìn xong 2 kính rồi) đặt biet là phòng trên 40km/h thì quay qua quay lại rất mất tập trung phía truoc, trang bi tieu chuẩn ko thừa đâu bác, chỉ có điều bác dùng hay ko thôi, còn xế hộp ư, ko lẽ thò đầu ra lui, rồi xe khác xin vượt chẵng nhẽ phài la làng lên à
@xuanhuy220191 bác này nói đúng nè,ô tô không gương thì ra đường sao nổi
Mình cũng chỉ nghe thấy thế thôi,thú thật với bạn,mình ở Hải Phòng hay ra ngồi quán nước,có bữa nhìn mấy bác công an đi xe trang xe đen lượn ngoài đường có xe cũng chỉ có 1 gương,mình không chém đâu,ở đấy các anh em có nhiều người nhìn thấy chứ không riêng gì mình.
mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy thằng lol hugo xe nó cũng có gương éo đâu mà bày đặt làm trò 😁
@mrbinmsa nó có hay ko cũng vậy bác, nó là giao thong thì ai bắt nó, tụi trật tự hay thanh tra gt thì cũng ae mình với nhau, khó dễ làm j :D
em có thói quen chỉnh gương liên tục nên không thể thiếu gương đc,đi bị xòe bể gương là tìm quán gần nhất mua cái gương để chạy.khôn gương chạy ức chế lắm 😔
@zeranto_s2e.td đúng đấy bác ạ, tập dùng cho quen để mai mốt còn lên 4 bánh nữa chứ😁
Tập dùng đi đâu có hại gì đâu, kêu liếc chứ đâu có nhìn chăm chăm vào rồi nói gây tai nạn. Không nhờ kiếng chiếu hậu là mình bị thằng điên kia tông sau lưng rồi.
e đi xe là phải có kính mặc dù e xài kính thời trang nhưng e cũng chỉnh cho làm để thấy được phía sau xe mình có ai không, đi đường trường có kính rất lợi e toàn nhìn phía sau có xe lớn hay không để còn vượt lên, trong tp thì rẽ trái có thể nhìn trước nhìn sau. ra đường e thấy có rất nhiều trường hợp rẽ trái mà đầu lo quay nhìn đằng sau làm suýt đụng mấy lần
Ở Bình Dương với thành phố, no 5 mà gắn kính ex co bị hugo thổi ko ae.( 2 kính lun)
aanhvuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hyun Joon ko nha bạn!
kính Ex zin là kính chuẩn mà lo gì!
@aanhvuu sao nhiu cho mjnh thay van thoi, vạ~ hugo
aanhvuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hyun Joon Bảo thằng Hugo lên ngồi xe mình...khẳng định chắc với nó lun...
"mấy a cứ lên xe a ngồi...ko thấy phía sau thì cứ phạt e theo mức cao nhất!"
mình toàn làm thế ko!
Mình ở Đồng Nai nè...cứ 1 lần về ngang thử sẽ bít các a ấy ntn à!
@Hyun Joon bạn thấy thổi ở đâu
@aanhvuu zậy là cứ yên tâm xài kính ex cắt ngắn hã bạn
mknight90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xe ông bà già em thì lúc nào cũng 2 gương zin, Đợt tới em được mua xe, cũng chỉ để kính trái cắt ngắn mà thôi ( phòng cướp từ sau chạy lên á bác , cái này nói thật ) 😁. Chứ rẽ em toàn ngoái đầu à.
aanhvuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
tuỳ bạn
Tuỳ bạn thui...nhưng miễn là ngồi lên xe -> nhìn kính phải thấy đằng sau.
Nếu nó làm gay thì móc đt ra quay lại...đối chiếu hình, ko ký biên bản...đem video lên cơ quan có thẩm quyền cao hơn tố nó...nhưng vc cắt kính mà ảnh hưởng tới vc thay đổi cấu kiện xe máy nữa thì mình chịu nha bạn!
@aanhvuu Xe mình chỉ cắt kính cho ngắn lại thôi( để 2 kính lun) . Chứ còn lại là xe zing hết. Cắt ngắn kính cũng nằm trong việc thay đổi cơ cấu xe nữa hã. Mình thấy mấy cái kính hậu thời trang người ta gắn ngoài đường quá trời còn ngắn hơn cái kính exciter cắt ngắn nữa
aanhvuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hyun Joon đc mà bạn ko sao đâu!
@aanhvuu Đi mà thấy sợ sợ. Mình đi học đường quốc lộ 1A quận 12 ấy
aanhvuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hyun Joon Tp thì sợ gì...về tỉnh mới đáng ngại thui!
@aanhvuu tp it bắt ve kính ak
haotn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gắn cặp gương vào lỡ có các bé xinh xinh dòm mà đỡ ngại hehehehe
bạn chơi 2 cá gương nhỏ thôi là dc
đi thi bằng lái xe ông thầy dạy học bảo là xe chỉ cần 1 kính bên phảt trái là ok. nhìn xa rỏ là ok không cần rin hay lô
lỗi gương 300k là của oto! xm là 80-100k cơ.
xe riêng của mấy ông hugo chổ em toàn đi 1 gương kiểu k đấy..😁

send from my NÓKÌA1208 using tinhte.vn
Các bác ở HN có biết chỗ nào cắt gương ex không nhỉ? em đang cần
mình tên là Dân, mấy thằng tên Quan chức nó bắt sao cũng phải chịu, gắn 3 gương cũng ok, như vụ thằng nào đấy nó cấm ngực lép đi xe máy, giờ thì xe chính chủ. Tên là Dân nó khổ lắm
mình đi ql 51 1 kính chẳng phạt bao giờ😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019