Honda giới thiệu Vision 2012 - xe tay ga tầm trung mới

Didu
13/5/2011 10:2Phản hồi: 782
Honda giới thiệu Vision 2012 - xe tay ga tầm trung mới

Honda vừa qua đã chính thức trình làng một chiếc xe tay ga mới nhất của mình mang tên Vision 2012 với thân hình gọn gàng và tính kinh tế cao. Vision 2012 là chiếc xe phạm vi toàn cầu của Honda, đồng nghĩa nó sẽ dành cho nhiều thị trường chính, có thể bao gồm cả Việt Nam.

Vision 2012 có kiểu dáng khá nhỏ nhắn nếu so với những scooter cỡ lớn khác của Honda như SH hay PS... Kích cỡ của xe ngang bằng với Airblade hay Click và thon hơn so với LEAD đang được phân phối tại thị trường trong nước. Yên xe to và có chiều cao 75,5cm, phù hợp với hầu hết người dùng Á Đông.

Cụm đèn trước của xe được tách ra làm hai mảng rõ rệt, không to nhưng có phần cân đối hơn so với Airblade 2011. Nếu nhìn xe theo chiều ngang, ắt hẳn nhiều người sẽ liên tưởng tới Liberty của Piaggio khi Vision 2012 có phần đầu thiết kế tròn, hơi nhô lên, tạo cảm giác hơi chếch về phía sau.

Xe được trang bị động cơ 4 thì dung tích 110cc, phun xăng điện tử (FI). Động cơ cho công suất cực đại 8,3 mã lực tại số vòng quay 8000 vòng/phút. Chiếc xe đạt tiêu chuẩn khí thải Euro 3 này có mức tiêu hao nhiên liệu là 1,99 lít/100km. Nhà sản xuất cho biết khi đổ đầy bình xăng có thể tích 5,5 lít, Vision 2012 có thể đi hết quãng đường hơn 280km.

Honda trang bị cho Vision 2012 bộ vành đúc 5 chấu kích cỡ 14" với phanh đĩa trước và phanh đùm ở bánh sau. Hệ thống phanh kết hợp (Combi-Brake) trên Airblade cũng được mang lên sản phẩm mới của Honda. Ngoài ra, xe cũng có cốp đựng đồ rộng, có thể chứa vừa cả mũ bảo hiểm. Vì thế tại một số thị trường như Indonesia, Vision 2012 có tên gọi là Spacy Helm-in (hay Spacy Helmet-in). Vision 2012 sẽ có các màu sắc gồm đen, xám kim loại, trắng, đỏ và xanh dương. Giá chính thức chưa được Honda công bố nhưng theo một số thông tin có được, Spacy Helm-in sẽ được bán ra tại Indonesia với giá hơn 30 triệu tiền Việt một chút.

Những thông tin bên lề cũng cho rằng Vision 2012 sẽ được Honda Việt Nam (HVN) nhập về trong thời gian tới. Chưa rõ liệu HVN sẽ lấy tên Vision 2012 hay Spacy quen thuộc.

Quảng cáo

Quảng cáo

Nguồn: Autopro, Motocycle
782 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lvtt
ĐẠI BÀNG
13 năm
kiểu dáng hao hao giống chiếc symphone của sym nhỉ
zajzinhy
ĐẠI BÀNG
13 năm
chính xác là mình ko nhớ giống chiếc xe nào của sym vì mình ko thích hãng xe đó nên ko để ý nhưng mình xem quảng cáo thì thấy con xe này trông có vẻ giống giống với con xe của sym.
Bác này nói đúng ý mình nè 😁
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Chuẩn quá đi bác,thêm cái dáng hao hao em LEAD nữa.
Đèn thì đẹp . nhìn cái đằng sau là thấy gớm luôn
Bao giống KYMCO =))
thangbom77
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng được đấy, dạo này Honda thay đổi kiểu dáng cũng tiến bộ, ko như thằng Yamaha
clarkht
TÍCH CỰC
13 năm
mình lại thấy yahmaha dáng đẹp, máy nó ko ngon bằng thôi
jiji75
TÍCH CỰC
13 năm
Mỗi hãng co 1phong cách thiết kế bạn ơi!Yamaha có kiểu thiết kế năng động và phong cách thể thao!Còn honda thì lại đi theo phong cách đơn giản và sang trọng!Tùy theo mỗi người thích mà chọn lựa thôi
" tiến bộ, ko như thằng Yamaha " =)))) b có biết là yamaha luô là ng khai sinh kieu dáng mới 0, novou là chiếc xe ga dạng cao nhỏ đầu tiên, airblade từ đó mà ra, thiết kế của ya luon thấy đột phá, honda thien về tính năng hơn
QPR
TÍCH CỰC
13 năm
Chuẩn bị làm giá thôi...."Tôi yêu Việt Nam", vì VN dễ kiếm...
hungkn199
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này nói hay quá.có lý từ đầu tới đích
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
"Tôi yêu Việt Nam đồng" bác à...
ng2diep
ĐẠI BÀNG
13 năm
@Về nhãn hiệu = chất lượng của Honda tại VN không dám lạm bàn - Chỉ có điều với cung cách coi thường người tiêu dùng VN như Honda VN đang xử sự - Tại sao người tiêu dùng VN không dũng cảm tẩy chay và gây áp lực với nó như đã làm với Vedan trong vụ ô nhiễm môi trưở̀ng, cơ quan phi chính phủ nào (chẳng hạn như Hội BVNTDùng hay báo SGTT) đứng ra kêu gọi mọi người và các tổ chức quản lý (Bộ TC , CQ thuế kiểm tra thuế của Honda, các Head của Honda) vào cuộc xem nào. nói ri61t rồi bọn Honda và Head (lợi nhuận trên hết) này coi thường NTD và nhà nước quá trời (làm giương xấu cho các Cty khác học theo)
AKMS
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng rồi dân VN mình bị làm giá ghê quá
fine
TÍCH CỰC
13 năm
Bác này nói đúng.
chờ xem thực tế ngoài thế nào đã.
chiếc này giống mấy chiếc Eskye hay @stream của trung quốc ngày xưa.Cũng là honda nhưng honda china
sonpro_87
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng đẹp đấy. "Tôi thích phong cách của bạn rồi đó, hahahaha"
Ozav
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giống xe SYM thật nhỉ . Airblade vừa rồi mình nhìn cũng giống Joyride của SYM nữa .
đúng đấy bác ợ, dạo này em thấy honda có vẻ nhai lại thiết kế của SYM
Bạn nói lộn rồi đấy, SYM mới là hãng chuyên đi xào nấu lại kiểu dáng của các hãng khác. Ví dụ nhé: Attila thi giống Spacy, Joyride thì giống Airblade, Elizabeth thi giống LX, Shark thi giống SH....... Đó chỉ là 1 vài ví dụ , bạn hãy tham khảo kỹ rồi hãy phát biểu nhé
Enjoy thì nhái Click,Symphony 125 giống liberty nữa ...😁
Ozav
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nguy hiểm quá cơ đấy ^^ . Vậy bạn tham khảo kỹ rồi cho mình hỏi thử Joyride với AB 2011 cái nào ra trước ? và Sym với chiếc này thì cái nào ? Mình chỉ nói là cảm thấy nó giống thôi chứ chẳng dám nói ai bắt chước ai . bạn nên nguy hiểm ít lại là vừa bạn hiền ạ :giggle:
giống lyberty thật, honda giờ cũng làm hàng nhái rồi :d, con này chắc chắn sẽ hút khách vì rất nhiều người thích lyberty nhưng lại ngại nó tốn xăng
Lạy chúa . Em thấy nó giống Shark của SYM. Nhưng mà Shark lại nhái của SH , tuy nhiên con này ko giống SH.
Con này giống phiên bản nâng cấp của Liberty là Beverly chứ ko giống Liberty.
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
13 năm
nghĩ sao mà kêu giống lyberty, chắc chưa thấy liberty bao giờ hả, nói nhái chiếc symphony của SYM mới đúng
sao bác không thấy cái đuôi xe à, vuốt cong lại , tách phần bánh sau ra xa, tôi ấn tượng nhất ở lyberty cái chi tiết này, mà cả chủ topic cũng thấy giống chứ đầu óc tôi chả làm sao cả,
Con này chẳng có một nét gì giống lyberty cả. Nhìn xấu chẳng có gì đặc sắc cả không đẹp cả bằng airlade
mới nhìn xa xa tưởng chiếc symphony của SYM...
thiết kế ko có gì mới mẻ, nhìn chán quá
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
na ná giống mio của yamaha..........

Hoàn toàn đồng ý với bạn, giống yamaha mio chỉ có điều "nhớn" hơn chút
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
con này ko biết co phù hợp cho phụ nữ 50 60 tuổi ko nhỉ
mẹ em đang định mua xe mà chỉ thích đúng spacy mà giờ spacy ko bán nữa mới khổ 😔
ko đẹp hix............................!
bán quá giá là tảy chay nha anh em, bọn honda Việt Nam giờ láo lắm
đâu phải tại nó đâu bạn,tại giới thương nhân ăn lời cắt cổ đấy chứ! nhưng xe này đúng là nhìn giống chiếc liberty thiệt,pó tay!
daonhung
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn cũng được, nhưng cốp nhỏ nhỉ
Nhìn cũng đẹp, nhưn chả giống gì chiếc Spacy.
Sao giống làm mát bằng quạt gió quá các bạn nhỉ, bước lùi công nghệ à.
mrducluan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn bị làm giá với slogan: TÔi YÊU VIỆT NAM....ĐỒNG 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019