Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honda Việt Nam chính thức ra mắt xe tay ga SH Mode

cuLong
31/5/2013 2:46Phản hồi: 817
Honda Việt Nam chính thức ra mắt xe tay ga SH Mode

Đúng như thông tin bị rò rỉ ngày hôm qua, hôm nay Honda VN đã chính thức ra mắt chiếc xe tay ga SH Mode thuộc phân khúc cao cấp. Để phân biệt với SH truyền thống thì Honda đã chọn cách đặt tên mới với chữ Mode - giờ đây chúng ta có SHi và SH Mode. Chữ Mode ở đây có nghĩa là "thời trang". Thực ra SH Mode từng được Honda Nhật Bản giới thiệu cách đây không lâu, nhưng phải tới tháng 9 tới đây thì họ mới bán ra, còn HVN sẽ bán Mode ngay trong tháng 6.

Một điểm khá đặc biệt trong thiết kế tổng thể của xe, đó là bánh trước dùng mâm xe có đường kính 16 inch (bằng SHi), còn bánh sau 14 inch (bằng Air Blade), theo Honda thì thiết kế bánh trước đường kính lớn sẽ giúp người dùng dễ dàng điều khiển xe ở những quãng đường xấu được tốt hơn, đồng thời bánh sau đường kính 14 inch đảm bảo được độ đằm và ổn định cho xe. Honda VN cho biết tuy giá bán của SH Mode rẻ hơn PCX 2 triệu đồng, nhưng họ sẽ vẫn duy trì song song 2 dòng xe này, bởi về phân khúc thị trường thì Mode là phiên bản SH dành cho phái nữ, và nó cũng sẽ cạnh tranh trực tiếp với Liberty của Piaggo.

Thông số kỹ thuật xe:
  • Tên sản phẩm: SH Mode
  • Trọng lượng: 118kg
  • Kích thước: 1930 x 669 x 1105mm (dài x rộng x cao)
  • Độ cao yên xe: 765mm
  • Khoảng cách gầm: 146mm
  • Dung tích bình xăng: 5,5 lít
  • Cỡ vỏ lốp trước và sau: 80/90-16 inch và 100/90-14 inch
  • Phuộc trước: ống lồng, giảm chấn thủy lực
  • Phuộc sau: lò xo trụ, giảm chấn thủy lực, có 5 kích cỡ điều chỉnh
  • Loại động cơ: xăng, Fi, 4 kỳ, 1 xy-lanh, làm mát bằng dung dịch
  • Dung tích xy-lanh: 124,9 cm3
  • Hành trình pit-tông: 52,4 x 57,9mm
  • Tỉ số nén: 11:1
  • Công suất tối đa: 8,36kW/8500 vòng/phút
  • Mô-men cực đại: 11,7N.m/5000 vòng/phút
  • Dung tích nhớt máy: 0,8l (khi thay) và 0,9l (khi rã máy)
  • Loại truyền đồng: dây đai, biến thiên vô cấp
  • Mức độ tiêu hao nhiên liệu: 50km/lít xăng.
817 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dnhdnh
TÍCH CỰC
11 năm
Giá rẻ cho mác SH
onin2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
xấu quá thua em Airblade 125 nhiều
@onin2004 đầu thì xe gắn máy
đít thì xe tay ga.
huyhuy811
ĐẠI BÀNG
11 năm
@onin2004 =)) cái gì mới ra cũng chê! xong lại mua chạy đầy đường bác ạ
onin2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nokia Lab ngu khoái phát biểu đang so con sh mod này với airblade 125. Thấy cách nói chuyện biết học thức cỡ nào rồi 😁
@onin2004 Bác này là fan của Airblade đây và cũng sở huu em nó. Chắc luôn!!!!!!!!!!!!
Nhìn cũng khá đẹp , lại có thêm lựa chọn cho người dùng !

Nhưng cá nhân mình thấy nó hơi giống chiếc SYM Symphony 😁

@phuocthanh234566 đồng ý 2 tay với pac
@phuocthanh234566 con này còn đệp hơn nhiều SH :D
@phuocthanh234566 Tôi cũng thấy giồng Symphony! Thay vì lấy một tên gọi khác, thì bây giờ HONDA đang tự làm rẻ tiền thương hiệu SH sang trọng của mình! Ko hiểu chiến lược thương hiệu của HONDA như thế nào nữa??? Đưa SH xuống dưới phân khúc tầm trung!
@phuocthanh234566 chiếc SYM đó xấu kinh điển.
SH sẽ chạy đầy đường cho mà xem
Dù gì vẫn là SH. 😁
nhoxz
ĐẠI BÀNG
11 năm
thiết kế " thời trang " quá nhỉ 😆))), ra dòng xe tay côn cho sướng cái coi nào Honda = =!
Xuống cấp?
Riết rồi Honda làm mất chất dòng ga lớn. SH PS DYLAN @ cũ mãi là 1 đẵng cấp 😔
baomaynem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@le hoang tuan Cung La xe gan may 2 banh thoi ma sao cu lay 2tu dang cấp ra vay? Gia re de moi nguoi cung xài Chu? Mướn dang cấp thi may pro mua sieu xe ma di ? Ok le dang cap cua Dan Việt Nam! Mai Mai la xe 2 banh thoi Sao?
@le hoang tuan Xe chở hàng mà đẳng cấp shit j?
@le hoang tuan Thời này thời nào mà dân VN còn coi con xe máy là đẳng cấp? Các nước phát triển họ xe con xe, cái điện thoại chỉ là vật tiêu dùng, cái nào thích thì mua, cần thì dùng.

Người ta có tiền người ta đi du lịch, coi đá bóng, coi nhạc kịch... Giàu lắm dư giả lắm họ mới sắm con xe sang để lòe thôi.

Còn dân VN, nhà có tí tiền ráng mua con xe cho đẳng cấp, đi làm đi chợ chỉ vác con xe ghẻ, đi chơi làm màu với gái mới vác con xe đẹp đi.

Vãi cả nồi.
@nguoi_la chuẩn.
chưa đâu, nhà mình gần 1 con hẻm cụt, xe hơi ko vô lọt.. thế mà trong cái xóm đó, nhà gỗ lụp xụp.. mua được con sh 2012 hàng 2nd. chẳng đáng nhiêu tiền, thế mà tối tối lại đi lượn ra vẻ ta đây.. trong khi cái nhà nó có khi chẳng sắm nổi cái vòi sen để tắm nữa là.. vn nó thế.cùi và coi trọng giá trị vật chất (mà còn là vật chất tầm thường đến tầm xàm) vớ vẩn ko tả được.
@le hoang tuan
Tại sao lúc nào cũng "thần thánh" SH PS DYLAND @ nó chỉ là những chiếc xe hết sức bình thường ở các nước như Thái, Nhật, Châu Âu...Hay là khen nó đẳng cấp để mình có đẳng cấp vì mình có mấy chiếc xe đó. Người ta đi Ducati, BMW, MV có la lối gì đâu ?

Càng ngày công nghệ phát triển thì sản phẩm giá thành hạ và phổ thông để mọi người đều có cơ hộ sử dụng. Các thím cứ nào là chất ? Chất cái gì đâu mấy cái này ? Hồi xưa thì "thẩm du" 8 cây vàng với "giấc mơ Thái" giờ lại "tự sướng" với "SH nhập".

Thu nhập thì thấp mà toàn mua món đồ với giá cao so với giá trị thật để rồi tự sướng trong cái "xóm nghèo" trong khi ra khỏi ao làng thì những thứ mình có chả là gì so với người ta. Người ta giàu hơn mà mua món đồ của mình giá lạithaaop hơn.
Giá khá là hợp lý, nhưng chất lượng SH dạo này hơi kém
cuối cùng thì em nó cũng ra mắt
Mềm mại quá. Phù hợp cho các nàng rồi 😃
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
11 năm
EM này hot lắm đây! Giá cũng rất hợp lý!
namls93
ĐẠI BÀNG
11 năm
xấu quá mất hết đẳng cấp của SH
@namls93 giá chỉ còn có 50tr mà còn đẳng cấp gì nữa 😆
baomaynem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namls93 Cung La xe gan may 2 banh thoi ma sao cu lay 2tu dang cấp ra vay? Gia re de moi nguoi cung xài Chu? Mướn dang cấp thi may pro mua sieu xe ma di ? Ok le dang cap cua Dan Việt Nam! Mai Mai la xe 2 banh thoi Sao?
namls93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baomaynem bác này nói nghe hay nhỉ biết là cùng là xe 2 bánh nhưng nếu ko có đẳng cấp ngưởi ta phân xe các phân khúc xe ra làm gì , bác thử so nghĩ xem giờ bác đi wave cưa gái so với cái thằng đi SH thì nó thế nào , chẳng nhẽ lại đem cái xe đạp 2 bánh đi so với xe máy , giá rẻ cho mọi người mua sao bác ko mua con ba bét nhè mak đi mua SH làm gì.
Còn oto nó lại thuộc phân khúc khác dân việt còn nghèo ít có ng mua được siêu xe như bác lắm , xã hội nhiều giai cấp . từ trước đến jo SH nhập luôn có đẳng cấp riêng của nó rất sang nhưng ko chảnh
baomaynem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namls93 Chao ban tui chi di alpha 2002 thoi nhung doi voi tu sh chang co dang cap trong mat tui dau ,con di sh de cua gai ha?tam thuong qua ban oi!ra duong coi chung may thang di sh do toan dan giuc do ko ha
tuandat91
TÍCH CỰC
11 năm
@baomaynem ngoài ra còn mất mạng lúc nào không hay nữa bác
Xe nhìn nữ tính quá !
@huỳnh pil Thì dành cho nữ mà pác
@huỳnh pil xe dành riêng cho phái nữ mà ko nữ tính chứ chả lẽ nam tính, bác này chắc chả đọc kĩ review e SHMode này thì fải
kyo.92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có được chê xấu không ạ?
lại 1 đám thánh vào phán xấu,nhựa ọp ẹp,đẻ lắm.....
honda vs sam sung là 2 tập đoàn muốn chiếm lĩnh trên mọi mặt trận và đc mọi ng tin dùng,trí thông minh của ng ta chẳng lẽ lại k bằng các bác?
xấu vs chất lượng kém thì đã có doanh số và chuyên gia khẳng định.
các bác chỉ giỏi núp sau bàn phím thôi 😆
@tiendung1989 Đừng nên đánh đồng Honda và Samsum hàn xẻn
Kemmo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@joeBanana e cực kì thích cmt của bác . . nhưg dòg cuối cùng không ưng lắm :d máy móc do người đi ^^ xe mình 2 vạn 2 mà đọ côg chưa chắc đã thua thằg wave anpha mới đâu bác máy rất khỏe và bốc nữa mỗi tội ko êm như lúc mơiz thôi :p còn từ tầm trug cho đến cao cấp mỗi xe ra là 1 thảm họa thời trag 😆 cmt hứg đủ gạch xây nhà 😁 nhưg đó là quan điểm của em ^^

Sent from my Burst S280 using Tinhte.vn
phuan79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tiendung1989 Thần kinh bị sao à, thấy xấu không được nói là sao.

Sự thật và dìm hàng là 2 khái niệm khác nhau - không biết phân biệt hả
@tiendung1989 Chào hero chúng tôi là người tiêu dùng đúng ko ?! Chúng tôi bỏ tiền ra mua đúng ko hay bác dắt xe đến từng nhà biếu cho chúng tôi ?! Chúng tôi mua bằng đồng tiền do mình làm ra thì tại sao chúng tôi ko đc yêu cầu, ko đc nói nó xấu mà phải bảo nó đẹp ;) . Xấu đẹp là cảm nhận của mỗi người tại sao họ ko đc lên tiếng thế bạn hero :eek:. Một lần nữa mong bạn dành 1 tiếng động não trước khi cmt nhé ;). Chào thân ái và quyết thắng
Jockey
ĐẠI BÀNG
11 năm
ghét cái mặt trước thế ko biết
zoozoo88
TÍCH CỰC
11 năm
SH thành xe bình dân rồi, rồi trong chợ sẽ đầy mấy bà nội trợ chạy SH mua cá😃
@hachct Ây da đang đố bác kia mà bác nói ra hết rồi,haizz! chỉ có SH Ý mới có chế độ đèn này mà bác kia nói AB Thái,PCX cũng có chẳng lẽ bên Thái sương mù nhiều hơn VN chắc;)
@zoozoo88 hix.Bạn nói thế nào i chứ.Mấy bà chạy sh 2011 vẫn đi mua cá ở chợ đó.Đòi mua ở trên trời chắc.Sh là gì đâu mà to tát thế.Chưa bằng 1 gốc chiếc oto nhà tui
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
@thantoc45 ;) chuẩn
dieprau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thantoc45 nói đúng đấy nhưng nghe có vẻ khoe của
người ý mà thiết kế ra chiếc xe xấu thế này ah!không thể tin được!nếu vậy thì xấu hổ cho người ý quá!bao nhiêu thập kỷ nổi tiếng về lĩnh vực thiết kế,giờ coi xong!
@thienhai_241 Tiếc cho bạn là mình đang dùng ip5!mình chỉ chê S3 với S4 là xấu thôi!
@joeBanana
:eek:lãng thật, bộ miễn Ý thì ai cũng bắt buộc phải thiết kế đẹp cho bất cứ sp nào à.
@technological experience thế bạn lại không hiểu ý mình nói rồi!ad đã nói trên bài là phần thiết kế em này do chi nhánh Honda bên ý thiết kế,mà người ý vốn nổi danh về mảng thiết kế,từ quần áo,da giầy dép…đến oto,xe máy…đều rất đẹp và phong cách!Nhìn e này mà người ý thiết kế thì thật không thể tin nổi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019