Honda Việt Nam giới thiệu Civic hoàn toàn mới

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi El Ku, 9/8/12.

1. miumiu1007vl

miumiu1007vl Thành viên

Mẫu xe thế hệ thứ 9 này đã sản xuất từ lâu ở thị trường Mỹ, giờ VN mới sản xuất giống như mình bị tụt hậu công nghệ vậy ak hjc hjc:(
  2. longnv

longnv Thành viên

nhìn xấu hơn cả civic cũ
  3. meo_mup

meo_mup Thành viên

Civic đời này là cả 1 sự thay đổi lớn với bản bán tại thị trường Việt Nam, các đời Civic của HVN trước đây thì ngoại hình khác xa với bản bán tại thị trường US, EU, Thái, ...

Tổng thể thì em nó đẹp và nhìn có chất thể thao hơn, cá nhân mình đánh giá thiết kế bên ngoài của nó cao hơn Corolla.

Cả bản 1.8 và 2.0 đều là SOHC hết, không được DOHC giống như bản đang bán ở thị trường US (bản Si thì có DOHC, giá khoảng $22k)

Không biết HVN có kế hoạch sản xuất bản Couple không đây.
    tranganhtuan thích nội dung này.
  4. devil

devil Thành viên

Trong tầm giá này đúng là mình thấy Civic vẫn ok nhất,nhưng nếu có 1 tí mua em Mer c200,C250 xài rồi vẫn đẳng cấp và độ ổn định hơn nhìu :)
  5. RCHobby365

RCHobby365 Thành viên

ko thích lắm, nhất là cái táp lô, 2 hốc gió lệch nhau, tự nhiên cho cái nút đỏ ở dưới nhìn chẳng cân đối, nhìn lâu cứ sao sao ấy :D ko đẹp bằng nội thất Civic đời trước. Nhìn bên ngoài đầu xe lại có nét giống KIA Forte đời trước.
  6. davidphamhong

davidphamhong Thành viên

không tích hợp camera lùi rồi.
  7. samsungwave

samsungwave Thành viên

em này nhìn đẹp và có thay đổi, Mazda3 và Corolla đã có đối thủ khó nhai rồi. Giá cũng được trong phân khúc C.
  8. Dao2nd

Dao2nd Thành viên

Ở VN đi CUV là tiện nhất. Mấy em gầm thấp đi phà chỗ e vỡ mồm.:D

...from my HD2.
  9. lnq2510

lnq2510 Thành viên

giờ đi xe máy, biết bao giờ có tiền mua oto nhỉ
  10. cellman

cellman Thành viên

bề ngoài vẫn xấu như thế, mình thấy chả có điểm nhấn gì cả :(
  11. shady2501

shady2501 Thành viên

quan trọng là tùy theo sở thích thôi bác àh, như em thì lại không thích SUV này.....chỉ thích sedan và couple thôi...
  12. hat1610

hat1610 Thành viên

Sao tinh tế không làm 1 bài điền tên và số điện thoại bốc thăm trúng Honda Civic giống như bài trúng smartphone nhỉ :D
    tranganhtuan thích nội dung này.
  13. prettypoy92

prettypoy92 Thành viên

mondeo cũng hơn 50 ngàn mà bạn :D còn mondeo cũ tầm 500 là có 1 con rồi :D mondeo đời mới xấu lắm mua đời cũ đẹp hơn :D
    = tiền con này mua đc con nissan teana chạy tầm 4 vạn , đẳng cấp gấp đôi luôn :))
  14. ThePhanTom1987

ThePhanTom1987 Thành viên

Lấy đâu ra modeo 50 ngàn =)) teana mới cũng chưa đển 1000 củ, mondeo hình như là gần 850 củ thì phải!
  15. hadahi

hadahi Thành viên

Civic với toyota camry chiếc nào ngon hơn vậy các bác, về giá cả, độ tiện nghi bới độ đằm. Bác nào chạy qua rồi cho e xun ý kiến. Civic em chưa ngồi, nhưng camry ngồi nhiều rồi (ko lái), thấy cũng bình thưòng như đi inova
  16. gunz_95

gunz_95 Thành viên

Đẹp wá!
  17. campn.dng

campn.dng Thành viên

Chứ còn ko đúng à...bác đừng khinh người quá...tui thấy đèn hậu nó giống Mec S class đó...bác ko thích thì cứ việc next...bác là designer của Honda à....=)).
  18. vinhtroc

vinhtroc Thành viên

Giá cao quá! Kiểu dáng vẫn bảo thủ như thế hệ trước. Đèn hậu xấu na ná giống của Huyndai accent!
  19. masterbuilder89

masterbuilder89 Thành viên

Không biết có trả góp ko, thích civic lâu rồi, nhìn lịch lãm, sang trọng. Giá hơi cao, kham ko nổi, giá dưới 500tr thì còn đc

Sent from my MT11i using Tinhte.vn
  20. jimmyhuonghp

jimmyhuonghp Thành viên

Có 1 cách hạn chế ồn rất đơn giản.Đó là Honda nên tặng kèm 5 chiếc MBH loại trùm kín đầu thật xin cho mỗi chiếc civic bán ra.Đảm bảo kinh tế lại độc đáo.:D
    -KhangThien- thích nội dung này.