Honda Việt Nam sẽ giới thiệu một chiếc xe máy hoàn toàn mới vào ngày 31/5 tới đây

cuLong
27/5/2013 9:49Phản hồi: 298
Honda Việt Nam sẽ giới thiệu một chiếc xe máy hoàn toàn mới vào ngày 31/5 tới đây
honda ps.jpg
Honda sẽ giới thiệu chiếc tay ga nằm giữa PCX và SHi? (ảnh: Honda PSi)

Hôm nay, Honda Việt Nam đã gởi thư mời đến các đơn vị báo chí, truyền thông và diễn đàn công nghệ trong nước về sự kiện giới thiệu một chiếc xe "hoàn toàn mới" ở nước ta vào ngày 31/5 tới đây, tại thành phố Đà Nẵng. Cũng như lần giới thiệu chiếc Lead 125cc cách đây không lâu, lần họp báo này thì HVN cũng không cho biết đó là dòng xe gì, thuộc phân khúc nào, ví dụ như xe tay ga, xe số, xe tay côn hay là xe mô tô. Hiện nay các trang tin trên mạng đang chia ra làm 3 luồng dư luận chính, một bên cho rằng HVN sẽ giới thiệu chiếc Super Cub 50cc, một phía thì cho rằng họ sẽ đem chiếc tay côn MSX 125 về Việt Nam, phía còn lại thì cho rằng đây là một chiếc xe tay ga.

Nguồn tin của Tinh Tế cho biết lần này Honda VN sẽ giới thiệu một chiếc xe tay ga ở phân khúc cao cấp, nằm giữa PCX và SH, và là "một dòng xe hoàn mới vốn chưa từng được giới thiệu (ở bất cứ nơi nào) từ trước tới nay". Nếu như thông tin này là đúng thì có thể họ sẽ đưa ra một chiếc xe tay ga mới để thay thế cho PCX, vốn từng tạo ra cơn sốt ở VN cuối năm 2010, đầu năm 2011 nhưng không thành công ở nước ta do luôn trong tình trạng không có hàng để mua ở thời điểm đó. Tinhte.vn sẽ có mặt ở sự kiện và chuyển đến các bạn thông tin cụ thể về chiếc xe mới này vào ngày 31/5 tới đây.
298 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trông chờ cái gì đó thật mới ở Honda ! Hi vọng lần này có làm giá , cũng làm ít thôi
@ste7en9x91 Làm gì có chuyện đấy

sent from sarah with love
@ste7en9x91 làm chiếc xe cao cấp nổi bậc để thu hút thị phần ở khu cao cấp.
e thì nghĩ sẽ có MSX125 hôm rồi nghe honda nói bán MSX trên tất cả thị trường mừ 😁, hy vọng ko phải 1 chiếc tay ga bình mới rượu cũ nữa chán honda lắm lắm rồi 😔
Honda khiến nhiều người luống cuống với vị trí nút còi này:

Vì thế, vào ngày 31/5 tới đây Honda Việt Nam sẽ giới thiệu một chiếc xe máy hoàn toàn mới... Một chiếc xe đậm chất sáng tạo: Nút còi sẽ để phía dưới gầm xe. Để làm gì? Để cho những người vô ý thức khỏi bấm inh ỏi (muốn bấm còi thì đỗ lại, xuống xe... và bấm còi 😆
bahien69
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chichat Còi để dưới gầm xe? Ồ, quá hay. Như thế đỡ nhức đầu. Đề nghị cho sáng kiến này đoạt giải Nobel
@chichat Mình thì nghĩ Honda sẽ giới thiệu một chiếc tay ga hoàn toàn mới... Một chiếc đậm chất sáng tạo sử dụng động cơ AB, không cần còi, người điều khiển chẳng quan tâm bấm còi, vì tiếng gào của động cơ sẽ thay thế tiếng còi, vô cùng tiện dụng!
@chichat Thế bác chưa chạy xe Honda có cái còi nằm trên ak!!! chạy đi rồi biết, còi xe nằm dười, khoảng cách giữa thắng tay và còi xe xa nhau hơn nên khi đi trong thành phố, vừa phải thắng xe liên tục và bấm còi xe sẽ mau mỏi tay và mệt.
cái này là do mình text giữa 1 em Honda và xe Nouvo. mới đầu thì thấy gượng gượng tay, nhưng khi đã quen sẽ thấy dễ dàng hơn cái còi nằm phía dưới.
đừng có thấy nó nói gì là hùa theo như vậy bác ak.
@Nikutin1310 Bác không cho người khác sáng tạo hay sao mà serious thế.
Nhìn PCX còn thích hơn cả SH, ko biết chiếc sắp ra có lấy được lòng người tiêu dùng không 😃
cesc84
TÍCH CỰC
11 năm
@takashihamano bạn là người đầu tiên trong số 1000 người mà mình được nghe nói PCX đẹp hơn SH. 999 người kia đều cho rằng chưa từng thấy xe honda nào xấu như xe PCX 😃
@cesc84 chắc tại SH bạn í với chân không tới😁
@mR.Rainfall Pcx dit vẫn to hơn lade

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
JackyDat
TÍCH CỰC
11 năm
@takashihamano Hehe đợi mãi mới thấy 1 người thích PCX hơn SH ^^ giống em
làm con xe cub 100 fi đi
socnau09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc lại là 1 chú có bộ tem hoàn toàn mới lại và một cái giá "chém lạ"
vucovu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@socnau09 Honda càng cải tiến càng xấu dữ tợn...........
Hy vọng tương lai ,Honda sẽ hồi sinh lại các dòng xe huyền thoại 1 thời như PS, Dylan ...😃

@phuocthanh234566
dylan thì đúng rồi, chứ PS thì ht cái gì đây =.=!
@phuocthanh234566 chuẩn đấy bác ạ
@phuocthanh234566 giờ ai đi 2 dòng đấy nữa bạn ơi, giờ mà sản xuất thì cầm chắc luôn là không bán được.SH VN là 1 minh chứng rất rõ ràng, tưởng rằng cạnh tranh được nhưng không phải.Còn nếu bạn nói rằng DYLAN và PS đi thích hơn SH thì mình thua bạn .
ATuanSL
ĐẠI BÀNG
11 năm
@calvin68 SH ko có cửa để ăn lại Dylan nhé.....có thể lên cầu Vĩnh tuy ăn xe luôn bạn ah!
@phuocthanh234566 giữ nguyên thiết kế cho thêm fun xăng điẹn tử rồi các công nghệ mới vào...đảm bảo giết chết sh hiện tai
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
Xe đạp mang thương hiệu Honda chăng ? 😁
@tonion sản xuất xe đạp điện Fi để cạnh tranh với martin 107 phải không :D
@tonion Xe đạp điện honda, ya thì hay nhỉ.
Ở jp thì có mà sao không đem đến vn sx.
Chắc nhập gia tuỳ tục, phải theo cách bảo vệ môi trường của vn.:D

●●●Fan of Life●●●
@baohen1510 FI xe đạp đi Honda ơi.
Bí ẩn nhỉ? Chắc là 1 dòng xe hoàn toàn mới và VN là thị trường chuột bạch đầu tiên trên thế giới 😁 (giống SH, Lead 125 , Air Blade 125)
babydidu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ste7en9x91 bác nói nhầm không vậy,không yêu xin đừng nói lời cay đắng
AB125 chạy êm hơn các dòng khác,em không biết nhiều về chuyên môn nhưng đang trải nghiệm và không thấy có vấn đề j,
@babydidu Việc nhìu ng than vì xe kêu to là có thật , bác vào bikervietnam xem, em nói xấu xe mình chi, đc gì đâu bác
@ste7en9x91 AB2011 (và có thể cả AB2013) có 1 con ốc (kèm lò xo) chỉnh xăng và garanty ở phía dưới chỗ ngồi. Nên tiếng lớn hay ko êm, mạnh, yếu do chỉnh chưa hợp lí (tùy tay nghề, kinh nghiệm của KTV honda).
Bác nào thích táy máy tay chân thì cứ chỉnh và chạy thử xem, theo chiều KĐH là giảm xăng, garanty và ngược lại là tăng xăng, tiếng máy nổ lớn hơn, gầm rú tay ga nặng hơn.
Không được nữa thì ra của hàng honda chỉnh lại (gặp anh KTV lười, yếu tay nghề sẽ bảo ko chỉnh garanty được anh ơi!)😁
@A New AmaTEUR Em chưa dám chỉnh, để ra Head coi thử, cám ơn bác
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Uầy! Lại là Tay Ga, lại làm giá vì cá thêm công nghệ.
PS hồi sinh với tem mới, giá trên trời =))
@lucas_mufc Ok! Bởi vì nó ko sâu răng mà ( PS) hihihi
@lucas_mufc câu này chuẩn nè.
Một chiếc tay côn 175cc mới xứng đáng gọi là 'hoàn toàn mới'!
@cheetah_fast 170CC thôi, lách luật chứ bác 😁, 175CC trở lên là bằng A2 rồi đó 😃
Hòa LX
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cheetah_fast 174cc thôi 😆
Hy vọng là một chiếc xe phân khối lớn khoảng 500cc. Mình thích tốc độ 😁
@kenny81_hp honda có con 1800cc rồi mà, bạn mua về chạy thì bá đạo luôn :D
@kenny81_hp Vác chiếc xe đạp Road ra đổ đèo hoặc dốc cầu cao cao chút, kéo rẹt lên 70km/h thôi không cần nhiều. Xe máy pkl cho nằm dạt hết :D
@kenny81_hp roi cac me cong cong an so gay ngay y
Hy vọng là sẽ có 1 chiếc côn tay hoặc phun xăng điện tử giá rẻ.
không chơi với Honda...hãng này để đại lý làm giá kinh quá...đã nghỉ chơi với Honda được hơn 5 năm!
khoa186
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vigiang thì thằng yamaha có hơn gì , thích thằng nào thì chơi thôi , vấn đề là mấy ông quản lý thị trường của VN không thấy cách giải quyết , từ xe tới sữa cho con nít uống .
ngduchoai8
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vigiang Tôi cũng chả hâm mộ honda từ nhiều năm nay. Thấy cứ củ chuối làm sao ấy. Tôi chắc chỉ trung thành với YAMAHA, cảm giác phong cách riêng!

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
kucuoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lót dép ngồi hóng
hy vọng xe côn tay. xe ga mình k đam mê. côn tay nam tính và có làm gió mới để trải nghiệm thay vì Ex mãi.
fmu
ĐẠI BÀNG
11 năm
99% là PS sport!
@fmu Bác dựa văo đâu mà khẳng định vậy ? Em cũng khoái ps 150i.
tay con deeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019